Vespa LX và Vespa S Việt Nam đã có phun xăng điện tử, từ 67 -82 triệu

sonlazio
2/4/2011 0:12Phản hồi: 175
Vespa LX và Vespa S Việt Nam đã có phun xăng điện tử, từ 67 -82 triệu

Ảnh: Vnmedia.vn

Không có gì ngạc nhiên khi Piaggio Việt Nam chính thức nâng cấp 2 chiếc xe bán chạy của mình là Vespa LXS lên phiên bản i.e sử dụng phun xăng điện tử, nhất là sau khi họ đã đạt được thành công với bản i.e của chiếc Liberty nội. Việc nâng cấp này nằm trong lịch trình được dự báo vì đúng 1 năm trước thì Piaggio giới thiệu Vespa S ở Việt Nam. Tăng tính năng đồng nghĩa với tăng giá, giá của LX sẽ khởi điểm là 66,7 triệu cho bản 125 ie và 80,5 triệu cho bản 150 i.e. Mức giá tương ứng cho Vespa S là 69,5 triệu đồng và 82 triệu đồng.

Piaggio dự kiến công bố những thay đổi trên Vespa 2011 vào ngày 6-7 tới tại Hà Nội. Việc sử dụng động cơ phun xăng điện tử sẽ giúp cắt giảm mức tiêu hao nhiên liệu xuống còn 100km/3 lít xăng, thấp hơn số với hơn 4 lít hiện tại. Ngoài khác biệt trên thì có lẽ LX và S 2011 sẽ không có gì khác biệt so với 2010. Nếu bạn muốn đi xem trước thì có thể đến các đại lý của Piaggio, một vài đại lý như Quang Phương đã bắt đầu trưng bày xe.

Nguồn: VnmediaQuang Phương
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ một từ để nói!
Quá đẹp!
chuẩn không cần chỉnh !
đám cưới có 1 đoàn vespa trắng đi thì đẹp nhở.......
kyn_krai
TÍCH CỰC
13 năm
Ngày trước thì thích Vespa LX trắng,tinh khôi mà,rồi đứa bạn có cũng đi thử,thấy tốn xăng quá,lại thăng bằng kém,chạy đường dài thì í ẹ.Thế là lại quay về với Exciter thôi,vừa êm vừa nhanh,tiết kiệm xăng,với cả mấy anh CSCĐ có hỏi thì còn lướt được 😆
Có lẽ bro chưa quen nên có cảm giác vậy! Vespa cho cảm giác lái tốt, ngồi thoải mái. Khi đi đường trường xe rất đầm, chắc đặc biệt chạy trên 70Km/h (đối với bạn nữ nên nhờ kỹ thuật tháo bớt một dây ga cho nhẹ tay)
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này giống em quá ...
Ý kiến giống bác này Vespa chỉ có 2 từ để nói ỳ ạch....
bác này giống hệt em. đợt trc đi thử con LX mấy hôm mà chán. lại quay về với Ex
Chuẩn! Hồi xưa e cũng thích vespa lắm. Định khi nào ra trường đi làm thì mua nhưng sau 1 thời gian đi thử của thằng bạn thì...giấc mơ tan vỡ. Chạy tiếng nổ quá to so với yêu cầu. mỗi lần đề là một lần giật mình thon thót. Chán luôn ấy
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này cho chị e đi dạo thôi chứ mình thì chả thích tẹo nào hết.😁
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác biết cho hỏi tí ạ, fun xăng dt thì tiết kiệm bao nhiêu so với ko fun ạ? Tks.
có lẽ bác chưa lần nào cưỡi xe thì phải,bác phat biểu như một đứa con nít vậy.bác có hiểu bản chất của fi và phun xăng thường không.tại sao các dòng xe mạnh như exciter hay xibo hay các xe môtô lại không có fi vì fi không đáp ứng tốt được.họ cũng muốn có fi để cạnh tranh với các xe fi.đã ngu mà còn tỏ ra nguy hiểm
Sao trên đời lại có nhưng thằng còn ngu đến mức cặn bã của xã hội vậy. Tao không hiểu sao bố mẹ mày không nhốt hay xích mày lại mà lại để mày xổng chuồng ra đi cắn người khác vậy? Tao hỏi may đã đc sờ vào con Honda CBR 1000RR hay Yamaha R1,... chưa? Con đấy dùng bình xăng con như Exciter ah? MÀy đã đc sờ vào con ô tô tầm 500 củ đời mới chưa( không cần nói đến dòng cao cấp)? Con đấy cũng dùng bình xăng con ah? Thôi qua đây tao cũng xin chia buồn với bố mẹ mày vì đã sinh ra 1 loại súc vật không có tý gì là của on người cả haizzz. Cắn vừa thôi ko khéo vỡ mồm đấy con ah!
mod ơi xử lí bạn này dùm em cái.
excjter
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thấy bác nói thế nào ấy chứ, đồng ý là cuong_pham 208 có xúc phạm bác thật, nhưng em cũng thấy là phải có tí nhời góp ý cùng bác.

1. Yamaha Thailand đã có phiên bản phun xăng điện tử cho dòng Exciter/Spark 135 từ mấy năm trước rồi.
2. Xe moto không có phun xăng điện tử ? Không biết bác dựa vào đâu để đưa ra câu phán chắc nịch này, em không dám, nói thẳng, nhận là mình am hiểu gì về xe cộ nói chung và PKL nói riêng, nhưng những chiếc sport/naked em từng được may mắn ngồi lên thì không con nào không có phun xăng điện tử: Yamaha FZ16, Yamaha R6, Honda CBR 600RR, Ducati 848, Ducati Monster 696.
3. Theo ý bác, "không đáp ứng tốt được" là đáp ứng cái gì ?

Hoàn toàn mang tính xây dựng, đóng góp và trao đổi hiểu biết.
ngaymai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đồng ý với các bác là xe đẹp.Không bàn về giá mắc hay rẻ, thuế rồi chi phí này nọ cho khỏi nhức đầu, nhưng giá gas vừa tăng hôm qua lên 350k, giá xăng tăng 2 lần và sẽ tăng thêm lần nữa tháng tới, điện cũng tăng rồi, đó là những cái chính, còn lại thóc gạo ăn uống cũng từ từ tiến... nhiều khi mở tinhte lên xem công nghệ làm em quên béng cơm áo gạo tiền, cứ thích rồi lăm le mua, tình hình này thì chắc phải tiết kiệm lại, cái gì còn tốt thì vẫn dùng tiếp. Vài dòng lan man của em thôi, chắc piagio biết giá xăng tăng nên gắn phun điện tử cho dân ta tiết kiệm...
geometry
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này nói ngộ, có 80-90tr mua xe máy chạy lại sợ k có tiền đổ xăng à. Sợ tốn xăng thì mua wave mà chạy, mua LX chi cho nó tốn thế Bác
Cáu này còn tuỳ vào công nghệ từng hãng nữa bác ah. nhưng mức tiết kiệm không quá cao. 30 hay 50% được 😁

Fm.Didu.wth.lv!
kiểu dáng khỏi chê, tiền bạc cũng không đáng quan tâm bằng việc cái máy của nó sao kêu to quá, đề máy 1 cái thì đầu xóm cuối xóm đều nghe, có cách nào trị được không các pác.
No khong keu thi no da khong phai la piagio bac a!
b_asuka2004
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tiếng xe này nó là đặc trưng rồi ,cũng như kiểu tiếng Harley Davidson, nếu 1 ngày cả 2 không có tiếng mà êm như honda thì chắc các fan hâm mộ sẽ buôn lắm bác ah. E đi PX150 2 thì nổ còn to hơn xe bác.Đêm hôm về thì em tắt máy đầu ngõ rồi dắt xe vào thôi 😃.
vậy mới là đặc trưng của dòng xe Piaggio chứ bạn... ^^
Không kêu thì đã không phải là PIAGIO bác ah! Nó thừa sức làm cho êm nhưng nó không muốn làm thôi. Ferrari còn làm được huống chi cái chuyện vặt này
671988
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho e hỏi pcx và SH việt nam 100km tiêu thụ bao nhiêu lít xăng vậy các bác........
SH việt thì e không rõ, e chỉ bít Sh 150i nhập là gần 3.7l/100km 😁
kungvn
CAO CẤP
13 năm
Thế nó mới gọi là VESPA mà bác. 😃
Lx bình thường đi đã ỳ. Tay ga lên chậm. Thêm phun xăng nữa thì chỉ để chị em đi.

Sent from my iPod touch using Tinhte.vn
tanden
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhà sản xuất đã đánh đúng thời điểm khi mà vấn đề nhiên liệu ngày một nhức nhối với nhiều quốc gia ,nhưng em đang đi xe LX 150 nhập có ý kiến thế này xe này chỉ được cái đẹp thời trang ,nhưng nước sơn thì vô cùng chán ,máy móc thì còn được ,nhưng xe nội đi rất chán ,tuy nhà sản suất nói máy nhập nguyên chiếc nhưng theo em tiên nào của ấy ,chúc các pác chọn được xe ưng ý cho mình người yêu và bà xã .
thanh_tkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiểu dáng của dòng Piaggio thì đẹp khỏi nói rồi nhưng mà vẫn ngốn xăng quá! Thôi nghĩ lại vẫn quay về vs RSV thôi ko mơ ước nữa cho tiết kiệm vậy! ;))
Bình thường thì xe Vespa LX này chạy 1 lít xăng được khoảng 25km. Bây giờ có phun xăng điện tử thì 1 lít xăng chạy được khoảng 33km. Tăng quá đáng cỡ rồi đấy chứ.
Thời buổi bây giờ giá cả và xăng tăng cao thì ưu tiên chọn những xe tiết kiệm xăng hơn.
mới rước e S150 xog giờ nó ra phun xăng ie..thiệt là bực quá đi ah...ôi xăng
đúng như mong muốn của mình 😁
Với tình hình xăng dầu hiện nay. Không ham muốn gì tới mấy dòng này.
Mà con này chưa đỉnh đâu các bác. Nó còn dùng nhiên liệu, mình đang lăm le con kia không dùng nhiên liệu luôn kìa. hehehe
Vespa màu nào cũng đẹp, nói chung là tuyệt. Nhưng bây giờ xăng lên tới 21.300 thì có phun xăng điện tử cũng buồn quá trời :skip:
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Thks bác ạ, bản mobi lẫn ud tt đều ko chức năng cám ơn nên e phải thổ lộ bằng lời. Kể ra 30 _ 50% kể ra cũng đáng kể nhỉ với thời buổi xăng điện nó thích tăng lúc nào thì tăng nhỉ!

Gửi từ HTC HD2 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019