Vì 2042 quá hot, Battlefield 4 quá tải, EA phải mở rộng quy mô máy chủ để chiều anh em hâm mộ

P.W
20/6/2021 11:12Phản hồi: 42
Vì 2042 quá hot, Battlefield 4 quá tải, EA phải mở rộng quy mô máy chủ để chiều anh em hâm mộ
Kỳ E3 có phần tẻ nhạt năm nay dĩ nhiên có những điểm sáng, ví dụ như Halo Infinite, Forza Horizon 5, và một trong số những điểm sáng chính là sự điên rồ của Battlefield 2042, phiên bản hứa hẹn đưa Battlefield trở về với thời kỳ đỉnh cao nơi hàng chục, thậm chí hàng trăm người cùng lao vào những bản đồ “cối xay thịt” như Operation Metro hay Operation Locker năm xưa, điên rồ, vui, và xả stress vô cùng hiệu quả:

Dĩ nhiên anh em mê Battlefield không muốn đợi tới tận ngày 22/10 năm nay để thưởng thức phiên bản mới, với đồ họa ấn tượng hơn, mà ngay những ngày gần đây, máy chủ chính thức của Battlefield 4 đang trở nên quá tải vì những fan trung thành của series game bắn súng trực tuyến này đổ xô vào những server của trò chơi ra mắt từ suốt năm 2013 để trải nghiệm lại cảm giác vui vẻ năm xưa. Mình cũng từng gắn bó với Battlefield 3 và 4, nên rất hiểu cảm giác ấy, những trận chiến quy mô lớn với khí tài của những năm 1910 hay 1940 trong Battlefield 1 và Battlefield V hoàn toàn không thể so sánh được.

Cũng vì lý do đó, mà EA vừa rồi trên trang web hỗ trợ trực tuyến đã phải tuyên bố mở rộng quy mô máy chủ phục vụ cho nhu cầu Battlefield 4 bất ngờ bùng nổ trong vài ngày gần đây. Và nếu anh em chưa chơi bao giờ thắc mắc Battlefield 4 điên rồ cỡ nào, mời anh em xem một trích đoạn “cối xay thịt” Operation Locker dưới đây:

Battlefield 4 phát hành ngày 29/10/2013, nhưng bị cấm ở Trung Quốc vì cốt truyện phần chơi đơn theo chân một người lính ngăn chặn thế chiến thứ 3, nơi một tướng diều hâu ở Trung Quốc nổi dậy kéo binh lính gây ra những cuộc xung đột trên toàn thế giới. Phần này có một tính năng gọi là Levolution, những tòa nhà chọc trời hoàn toàn có thể sụp đổ bất kỳ lúc nào, để bản đồ biến đổi, từ đó thay đổi cả chiến lược chơi của từng tiểu đội hay cả một đội quân 64 người mỗi phe.

Theo Kotaku
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bf lại sống lại được tí rồi
bảo sao nguyên cả tuần này không có nổi 1 cái server battlefield V Asia nào trên xbox T_T
mickey2750
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lonelykitten119 @lonelykitten119 ở asia mà chơi xbox là bác dại rồi. Dân châu á có chơi console cũng chỉ chơi nintendo với playstation thôi.
@mickey2750 mua tạm xbox series chờ ps5 bình ổn giá thôi bác 😆
Hyper But
TÍCH CỰC
3 năm
Qúa đã
Phê thật, đoạn 3:15 pilot nhảy ra khỏi F22 bắt rocket khiếp thật, cứ như pilot nấp trong mây ý nhỉ!
@bacgiangman Hay hơn phim 😆
beatlove
TÍCH CỰC
3 năm
@bacgiangman Xem mà hoảng hốt luôn
vitaminmi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bacgiangman Pha đó đúng ảo thiệt, khó tưởng tượng ra đc
Loạn xì ngầu luôn. Coi ko biết ai ta ai địch nhức mắt
Có phải game 1 thằng lái xe tăng 4 thằng leo lên ko
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy bác chơi quen chứ mình ngồi chơi thể loại này váng hết đầu. Ko biết 20 năm nữa có thể nhập vai vào thế giới ảo để chiến đấu nó mới phê
@blakcat9x Lúc đó chắc già chạy không nổi 😆
@blakcat9x Rất thích game bắn súng kiểu này, nhưng chơi đc 10p là đau hết đầu, chơi lâu còn bị chóng mặt, buồn nôn.
Xem clip cũng thế, chán
haha993
ĐẠI BÀNG
3 năm
giờ mình vẫn còn chơi BF4
đi cái map locker đó phê thiệt
vô bắn đã tay mà ko cần chú ý gì hết luôn :v
chỉ sợ gặp hack thoi
Bom nổ rung súng vs màn hình. Cảm giác nó thật hơn game mobile nhiều lắm. Quá đã.
Chơi trên pc nó đã ở cái đó. Chứ mobile mang hình bé tí chơi gì mấy game này.
Pắc ji mô bai =))
Kucop
ĐẠI BÀNG
3 năm
Game này thì khỏi chê
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
BF4 ko dc EA remake/ nâng cấp đồ họa nhỉ 😔
@kopan Graphic với Physics thấy cũng còn đẹp mà bác 😆
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@FuriousTroller so với game 2020-2021 thì thua hơi xa rùi bác
chí ít cũng remake đồ họa như BF5 ý 😁
@kopan thì bản bf 2042 này nhìn cũng gần giống như bf4 remake chứ còn gì nữa
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lanehacker7294 BF4 chiến tranh hiện đại, BF2042 chiến tranh tương lai + mẹ thiên nhiên, mình chưa thấy giống chỗ nào 😁
Trailer tuyệt vời, ra phim nữa thì bá đạo
odysseyntn
TÍCH CỰC
3 năm
siêu phẩm, đẹp như cine
grozar
CAO CẤP
3 năm
Giờ chơi thể loại này chả nổi nữa, loạn xà ngầu
Trailer bá đạo 😁
dangor
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác nào chơi BF5 trên pc ko cho e hỏi có nhiều server châu á ko? Player base còn đông ko? Có gặp hack thường xuyên ko?
@dangor Server thì không nhiều nhưng đủ để chơi nha bạn. Hack thì chắc chắn rồi nhưng chịu khó tí thôi. Player base của BFV thì đa số bỏ gần hết vì hack rồi. Mình chơi từ PS sang PC giờ cũng nản
@phong.nguyen20 @phong.nguyen20 playerbase bf5 là đông nhất trong cả series rồi (tính tới thời điểm hiện tại)
dangor
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phong.nguyen20 Bác cho e mượn acc test game 1 tối đc ko ạ? Steam đang sale mà e phân vân quá 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019