Ví dụ giờ tặng bộ này thì anh em ủng hộ không?
Rất hay và hữu ích!/36 người
Duy Luân
2 tháng trướcBình luận: 406Lượt xem: 19.461
Đang dùng mesh 5 cục Tenda Nova MW6 cho 3 tầng nhà, đánh giá là ổn trong tầm giá (6tr) tuy đôi lúc nhiều thiết bị ăn sóng cùng một cục thì có hiện tượng chậm, nghẽn. Ngoài ra handover khi roaming giữa các cục cũng chưa ổn lắm.
Tặng thì phải nhận thôi
Cưng quá Duy Luân ơi 😆))))
Bao giờ game bắt đầu nhề
Câu like à?
Em này có ethernet backhaul ko mod ?
(Đồng ý hết mình mod tặng món này nha)
@gintantd Không bạn ơi 😆
Chia sẻ với ae cho vui thôi.
+ Nhà mình
- Gói mạng : VNPT 60Mbps + MyTV.
- Nhà 2 tầng 2 x 120m2. Sàn đúc.
- Router : Asus AC68U x 2 thiết lập mesh. Router chính chạy FW Merlin để ở T2, Router phụ để ở phòng khách phía trước dưới T1. 2 con nối bằng dây LAN 100Mbps. Mình cắm cái HDD ngoài 1 TB và tải torrent trên con router chính, cài udpxy để đẩy MyTV lên xem trên Ipad, đầu Android qua wifi.
- Thiết bị : 1 đầu Android box cắm vô TV + 3 điện thoại + 2 Ipad + 1 Tablet + 2 Laptop + 4 Cam wifi Full HD + 1 đầu ghi (cắm dây vô router phụ) + một số công tắc wifi + 1 broadlink Rm3.
+ Chất lượng : Sóng full cả nhà, không có 1 góc chết. Ngoài vườn, thậm chí qua bên kia đường (cách router phụ khoảng 30-40m vẫn vi vu được. Xem TV trên đầu Android, Ipad, Tablet mượt, 3-4 máy cùng xem cũng vẫn OK.
Mesh chạy ổn, tự động chuyển AP khá nhanh. Xem film Full HD trên HDD 1 TB cắm vô Router chính (Giao thức DLNA) rất mượt.
+ Dự kiến : tăm tia mấy con AX để nâng cấp.
Giơ tay luôn nè
Mấy đồ mà a Luân share chưa bao giờ hết xịn xò 👍
Làm ngay đi!
Ngon chơi nào
like!!
ủng hộ 2 tay 2 chân 4 mắt ngay và luôn Luân ơi 😁😁😁
Bộ xịn này sò quá . Nhà em đang dùng của Tenda Nova Mw3 (3 pack) . đúng nghĩa với phân khúc rẻ. Rất ư là rẻ 😃 . chỉ quản lý thông qua App trên đt chứ không dùng Gateway để truy cập được nên đó là nhược điểm nếu muốn cấu hình Dynamic hay gì đó khác trên Gateway. dùng 1 tên WiFi và tự nhận dạng 5Ghz hoặc 2.4Ghz,
Tặng đi admin ơi, update cho bộ MESH TP link E4 đang xài hehe. Bác nào còn lăn tăn Mesh thì cứ quất nhé, bảo đảm ngon. Đặt giữa cầu thang các tầng là sóng sánh full toàn bộ
Vậy thì chơi thôi bạn ơi 😃
Mình đang xài 2 bộ Linksys Velop Mesh AC6600 WHW0303 (3-pack) và AC4400 WHW0302 (2-pack) gắn cho 5 phòng trong nhà từ phòng ngủ đến bếp. Tuy xài mesh nhưng mình set dây âm tường nối nhau qua hub Linksys LGS108 nên vừa xài ngon các tính năng của Mesh vừa max băng thông (đăng ký gói 60Mbps được nâng lên 140Mbps).
Nhìn xịn sò quá, triển khai đi ad 😃
hóng, nhà mình chỉ dùng wifi mặc định của hãng
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156