Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vì sao Apple Watch đã khiến mình phải cất đồng hồ Automatic ?

4/3/2022 2:27Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này quảng cáo chứ review gì, ngoài ra còn là cái đồng hồ yếu sinh lý nữa
vunt
TÍCH CỰC
2 năm
Sáng ngủ dây, tay cầm cái đồng hồ lên bấm vào cổ tay gọn gàng chả bao h phải lo Pin nó như thế nào.

Buổi tối trước khi đi ngủ, tháo ra nghe tiếng tích tắc nhỏ, cảm giác như một vật thể sống hằng ngày làm bạn cùng mình.

Nhịp tim ư? Tin nhắn ư? Thông báo khác ư? hay hình ảnh người thân... lúc nào đi thể thao thì dùng, còn ko cũng chẳng để làm gì.

Điện thoại có đủ rồi, đời đôi lúc cần yên tĩnh, bình yên.

Những thứ đó chỉ có Automatic mang lại được, hãy cứ thử một con tâm trung thôi, lên tay là cả một sự khác biệt với Smartwach.
hidarling
TÍCH CỰC
2 năm
Sau khi xem xong bài mình vẫn trung thành với con Kinetic đời tống và vẫn tiếp tục không chơi với mấy em sẹc xi và thông minh. Không thể hầu em 2 ngày/ lần.
jack_hard369
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình nghe ng ta nói cũng hay ham hố đi mua. Xong về xài 2 tuần cất tủ luôn, pin yếu. Ngày nào cũng phải sạc, khi làm việc thì vướng, tay mình hay ra mồ hôi mà dây cao su của nó thì khó chịu. Thôi thế là ko xài luôn, lâu lâu đi cf cuối tuần thì đeo trang trí chứ cho vui thôi. kaka
Giờ ai sạc Apple Watch nữa, hehe, người ta đeo chơi thôi, thay cho lắc hoặc vòng tay =))
vunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Duy Thông Ngố Thực ra có nhiều lắc và vòng tay đẹp hơn nhiều, nhưng vẫn cứ phải Aw 😆.

Trẻ trâu thì vẫn nghĩ rằng đó là sang choảnh
Lí do lí trẩu vớ vẫn ... dân kinh doanh như tui thiên về nt meo mét cả ngày ..đeo cái này hành xác à ... con dh yếu sinh lí ngày sạc có khi 2 3 lần nếu xài nhìu thì đừng có lôi cái xàm ra ma nói quài... toàn là những thứ ko đâu vào đâu, mấy đứa em nó mua xài kiểng rồi cũng quăn 1 góc sau vài lần đeo ... chèn qc tgdd mới kinh 🙂
AW giờ hết sang chảnh rồi. haha. mang đồng hồ cơ nó mới khác lạ. cá nhân thấy nam mà đeo SE thì nhỏ quá. mình vẫn đeo con Patek cơ, nhìn cái kim nó chạy thì phê lắm. còn cái AW chủ yếu là tập thể thao và thông báo. mình vẫn thích mang đồng hồ cơ
hoangkien304
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trungmum Chủ thớt mới chơi đến TS nên mới suy nghĩ. Sau 1 vài năm bạn ấy chơi đến FC, Omega, RL, PP rồi thì AW chắc chỉ cho con chơi thôi
saomaimuaha
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy chức năng thớt xài, miband 6 (và các loại band khác) chức năng cũng y chang, mà pin còn đc 15 ngày =)))
Mình thì vẫn thích đồng hồ cơ. Mục đích chính vẫn là xem giờ. Còn chức năng apple watch tào lao vãi c. Đã từng đeo fitbit nhưng mấy cái chức năng cũng chả dùng. Có chức năng theo dõi giấc ngủ thì đem đi sạc qua đêm. Đồng hồ cơ thì vẫn là tinh tế. Nó thể hiện được sức sáng tạo và kỹ nghệ của con người vào một thứ nhỏ xíu với những bánh răng ăn khớp vào nhau mà có thể đếm được thời gian. Hiện tại đang đeo quart nhưng tương lai sẽ lên cơ. Còn aw bao giờ 1 tháng sạc 1 lần thì xem xét tiếp
Tôi đã xài apple watch và cuối cùng dẹp nó luôn.. thứ đồ công nghệ chiếm thời gian chả được tích sự gì
phamminh1808
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thì cứ Citizen Eco-Drive là chân ái. Sau khi chết 1 con Casio Edifice vì mở ra thay pin xong lắp lại không kín, thì mình quyết định tìm loại nào không phải sạc và không thay pin. Dòng này của Citizen thì ánh sáng nhân tạo lẫn ánh sáng mặt trời đều sạc được. Khỏe.
@phamminh1808 Con này vẫn phải thay pin chứ bạn? Nó cũng như dạng solar bên casio. Bọn này mà có kim trôi nữa thì tuyệt.
cryon57
TÍCH CỰC
2 năm
Ko dùng ip nên cũng chả cần iw, làm bạn vs con automatic cùi bắp này là đc 😉
novemberman
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mỗi người 1 sở thích, mình cũng đang sd đồng hồ thông minh song song với cả AW. Mỗi cái có ưu nhược điểm riêng. Nói chung thì sử dụng AW sẽ nam tính hơn so với đồng hồ thông minh và ngược lại thì ĐHTM có nhiều tiện ích hơn. Còn nếu bạn đang sd Iphone thì dĩ nhiên là dùng apple watch sẽ đc đồng bộ hóa nhiều chức năng hơn khi kết hợp với những smart watch khác. Như mình đang dùng Samsung thì sd gear S2 classic. Nói chung là mình vẫn thích sd AW hơn là smart watch
Microbird
ĐẠI BÀNG
2 năm
quá thuận tiện
máu là phải 2 tay hai đồng hồ, 1 tay auto 1 tay AW ;3
Về cơ bản
- Smartwatch cho mọi nhu cầu sử dụng
- Cơ chỉ cho thời trang
Non-IT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SoulEvil Bác phải viết thêm là:
- SW cho mọi nhu cầu sử dụng nhưng chả có nhu cầu nào ra nhu cầu nào! Mới mua thấy thích, sau thấy phiền
- Cơ chỉ cho thời trang nhưng thời trang đáng đồng tiền bát gạo và ít nhất cũng thể hiện cá tính người đeo

Giống như ông bà ta có câu "Một nghề cho chín còn hơn 9-10 nghề" là áp dụng cho SW và đồng hồ truyền thống á bác! 😃
@Non-IT "- SW cho mọi nhu cầu sử dụng nhưng chả có nhu cầu nào ra nhu cầu nào! Mới mua thấy thích, sau thấy phiền"

no. Cái này sai
- Xem giờ: Tốt và chuẩn xác hơn cơ ngàn lần
- Các tính năng smart cũng tốt

Nhưng tinh năng thời trang thì ... giải tán
Mang 2 loại đồng hồ đấy ra so sánh thì quá tệ !
18K
CAO CẤP
2 năm
Mình mua Apple watch cho đủ bộ thôi. Đeo buổi tối sau khi đi làm về để nhắc đi ngủ và theo dõi giấc ngủ. Ban đầu cũng hào hứng những tính năng của nó lắm: Xem ai gọi tới, đọc tin nhắn, gọi nhanh. Nhưng sau thấy bản thân ít dùng nên cũng hết yêu nhiều, rào cản quá lớn là pin. Càng ngày nó càng hẹo. Để mà đeo cái AW của mình giờ không phục vụ nổi 1 ngày làm việc (6h sáng tới 8h tối) mà ai đeo đồng hồ trên tay thành vật không thể thiếu thì đưa cái đồng hồ lên cảm giác nó chết hay không có pin nó dơ mức nào rồi đó
Mình nghĩ xạc bin cũng chuyện bình thường thôi
Re0
CAO CẤP
2 năm
thi thoảng mình vẫn đeo cái cơ , đa số thì vẫn đeo watch , đắc lực cho thao tác hàng ngày .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019