Vì sao bạn bỏ tiền mua MacBook mà không dùng máy Windows?

Duy Luân
6/4/2020 22:36Phản hồi: 630
630 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã xem qua nhiều mẫu Macbook air, rất kết kiểu mỏng nhỏ gọn, pin trâu của em nó.
Và cuối cùng máu quá nên mình chắt chiu sắm được 1 em ..... Dell XPS 13.3
Tốt. Máy đẹp. Hệ điều hành đơn giản dễ sử dụng ,đồng bộ với hệ sinh thái Apple đanv dùng,màn hình đẹp và luôn ổn định
notnhacvuidl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thật sự ngày trước mình anti Apple vì nó quá mắc và hút máu người dùng dã man. Nhưng ko thể phủ nhận đồ Apple vừa đẹp vừa tốt, sự thật chỉ là mình ko dư dả tài chính để đầu tư nên buộc phải lựa chọn các dòng khác dùng window hoặc android. Dùng miết quen rồi nên giờ cũng ngại đổi.
Vì design
krongpak
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngu nhất là thằng đi so cái mac với cái win. Nhìn cái giá tiền là thấy không so được rồi chứ nói gì cái khác mà chất lượng dựa trên giá tiền
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@krongpak So mac với win khác gì so ios với android đâu. Mặt bằng chung về giá 2 bên quá khác nhau rồi. Tôi dùng con lap win gần 20tr đã thấy quá ổn rồi, mấy con cao cấp chắc còn ngon hơn nữa. Các ông toàn dùng win từ hồi sinh viên trên mấy con lap cùi bắp xong mặc định chê bai win này nọ
tuanphien
TÍCH CỰC
4 năm
Không muốn dùng Mac đâu vì OS không nhiều ứng dụng và app tích hợp. Cũng như phải thay đổi nhiều nữa là giá hơi cao.
LadyQ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc bố mẹ dẫn mình đi mua máy mới, họ mù tịt về công nghệ, nhìn ngắm 1 loạt máy rồi nhất quyết chọn Mac, dù mình bảo là chỉ cần máy Win rẻ hơn thôi 😆 công nhận là design máy rất ăn điểm rồi, bản thân mình nhìn vào cái màn hình của Mac thấy sắc nét hơn hẳn tất cả máy Win từng dùng trước đó

Rồi sau vì nhu cầu chơi game nên mua thêm em Win dùng song song nữa =))
Em mua MacBook chỉ vì Mac OS. Nếu dùng windows thì em mua hẳn máy chạy windows luôn.
binhyen102
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu muốn xài mac os thì vẫn có thể. Hackintosh là xong thôi mà.
truong.qt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đơn giản vì nó ít lỗi như win
Vì khoe của
Vì lướt web đi khắp nơi mà không sợ virus quảng cáo làm phiền
Máy chạy nhanh , bắt sóng tốt
zttv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em dùng Macbook Pro đến giờ là 3 con, đơn giản vì nó đẹp, chạy đồ hoạ êm, gái nó thích mình sài Apple hơn.

- 1 con die VGA hồi đó không rành dòng NVIDIA đem ra đóng chip thay vì đi bảo hành được Apple thay, do mua ở KTC nhưng họ không nói gì.

- 1 con thì sài cũng 4 năm thì bị giựt cả balo

- Giờ con đang gõ là Macbook Pro 15 mid 2014 đang chập cheng màn hình.
StellarFox
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xài lâu ko bị chậm đi
Cả tháng ko tắt máy cũng ko lo chậm hay lag , Win cũng có thể ko cần tắt nhưng khi để lâu ko tắt thì nó sẽ tràn ram và lag
Hiệu năng ổn định cho dù có cắm sạc hay không
StellarFox
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xài mac có càm hứng làm việc.
Vì có một ai đó thích làm bò nhai đi nhai lại. Tiếc là itinhte không có cái chức năng lọc bài viết của mod.
tinhbo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiệu năng không bị giảm sút, ít nhất là trong nhiều năm, đồng bộ với các thiết bị của Apple, sang, mượt, sướng =]]
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình định chuyển qua mac os. Có điều mình không biết 2 app mình hay xài là SPSS và zotero có trên mac os ko
Không mua Mác vì 2 lý do: App cho ngành xây dựng như CAD, Sketchup quá tệ, thiếu thư viện và tool hỗ trợ. Quan trọng nhất là không có hệ phím số để nhập liệu. Nói chung là khá phế để làm việc chuyên ngành.
belinh88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod dùng Mac trong 10 năm liền thì nhận xét về Window ko được khách quan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019