Vì sao bạn sử dụng mac?
Nam Air
4 tháng trướcBình luận: 307Lượt xem: 31.281
Vì sao bạn sử dụng mac?
Vì sao bạn sử dụng mac?
Vì sao anh em sử dụng Mac trong khi máy Windows đã có những máy rất ngon?
Với mình thì:
Vì Mac đắt tiền: mình mới mua cái 2109, 16” full option cũng hơn trăm củ.
Vì Mac dùng bền: mua cái máy có thể dùng 4 năm sau máy vẫn dùng ngon như ngày đầu.
Vì theo hệ sinh thái Apple: đã dùng iPhone, iPad, Apple Watch nên xài thêm Mac.
Anh em thì sao?
Thay cái bàn phím thôi là hết hồn
@boyhk_206 AppleCare hình như đâu dùng được ở Vn đâu bác?
@bông sen hồng Dùng được thoải mái. Bác có thể xem thêm tại theapple.vn
@trainoitrull Mac cái j cũng tốt cũng đẹp hơn win, ngoại trừ cái bàn phím và office 😆) mà công việc của mình toàn gõ phím và office nên chưa nghĩ tới mac dù nhà có gần đủ hết thiết bị apple
@boyhk_206 Vậy mà máy mình vẫn còn apple care khá lâu, vừa rồi mình bị lỗi cáp màn hình macbook pro 2018, mình hỏi nơi mình mua thì bên đó bảo apple không bảo hành màn hình và apple care chỉ áp dụng ở mỹ thôi ạ. Chứ không bảo hành ở các cửa hàng uỷ quyền ở việt nam ạ.
Vì đẹp, sang chảnh, vì các thao tác sử dụng độc đáo, kích thích, vì muốn đồng bộ tốt với iPhone/iPad và sau cùng vì...có tiền 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Vì mua mac dễ cài win chứ mua win khó mà cài được mac 😁
@Lê Phú Khương Mua con mac pro 2011 i7, xài tới giờ còn mạnh, chạy ầm ầm. Gần chục năm rồi, đáng đồng tiền bát gạo. Hackingtos chi cho mệt người!
@Lê Phú Khương Hợp lý nè.

Đứng ở góc độ trải nghiệm và yêu cầu công việc, tính linh hoạt trong việc chuyển đổi hệ điều hành là 1 yếu tố khá to lớn, với mình. 😆
@adagioleonard Latitude E7270 bạn ui. Nói chung ngon, đag fix vụ xuất màn hình ngoài.
@KeniVinh Mình đag cài High Sierra vì trước mình xài MacBookPro thấy Mojave & Catalina lỗi wá nên xài HS cho ổn định. Để bữa nào cài Mojave thử
Vì nó có trái táo ở đằng sau nhìn dễ nhận biết đồng loại
@caotri96 Ko ko ko, ở đây chúng tôi éo làm thế
@caotri96 Một câu nói của kẻ ngoại đạo. Kakaka!
@Nguyen N°5 Đó là một câu nói cho vui. Chứ tui cũng là một tính đồ của Nhà Táo mà các Bác
Y chang ông.
Để lập trình. :v
@davinkalin Để có hứng làm việc.
Theo mình nghĩ mua để phục vụ công việc -> làm ra tiền. Chứ mua là thành tiêu sản thì phí lắm. Chưa kể nâng nó như nâng trứng nữa (tâm lý ko thoải mái).
Vãi cả việc gì phải nâng, mua về sài. Thời gian đầu mới thì mình nâng niu, sau để trong ngăn tủ thằng con nó cầm đồ chơi nó đập cồm cộp cũng kệ mịa. Cảm thấy khấu hao hết rồi thì thôi, còn không khấu hao dc thì cũng thôi nốt chứ có gì mà nâng mới hứng
@N2X Suốt ngày mấy cái lý thuyết vặt nghe nhàm quá bạn. Thích thì mua thôi, sống sao cho thoải mái. Mua bán mà đong đếm từng đồng giá trị lợi ích blah thì mệt mỏi lắm. Mở rộng hầu bao chút đi, mua sắm giúp giải tỏa stress, tăng hưng phấn, góp phần tăng lượng hàng hóa, tiền lưu thông trên thị trường 😁
@MustDie Cũng có lý, nhưng cứ chỉ dành 10% lương cho mua sắm cá nhân chứ thoáng quá lúc cần thì tiền k có
@MustDie Kkk, mình cũng có mà ko đến hơn 100 chai như Mod.
em xài Mac vì nhiều thứ: Dictionary, Finder, Hot Conner/Mission Control/Launchpad, Mail, Flycut...

xài Mac 12 năm rùi nên giờ có cả đống phần mềm, mua Dell tính xài Win10 cho rẻ tiền ai ngờ cài được Hackintosh ngon luôn nên quay lại xài Mac tiếp. haha...
DELL hackintosh.jpg
@vicktorbui Laptop bị cái phải thay card wifi thì mới xài full được, chứ cắm usb wifi hơi lằng nhằng.
@Vaanres Mấy dòng Latitude cài dễ nhé, lên osxlatitude support tận lỗ chân lông.
@Nam Air Chỉnh lại cho mày là KHOE MẼ nhé, bố thằng nước ngoài ít học 😆)
@tungmtcn cám ơn bạn đã trỉnh xửa rúp. !
giờ em bắt đầu dùng thì mua bản 13.3' nào ngon các bác, em nghe nối bản 2019 bàn phím lỗi gì đó
@hoangrapsoul Mua 2018 trở lên là ngon rồi. Nhớ mua thêm AppleCare, nếu bị lỗi cũng đỡ tiền.
Vì gọn nhẹ, đẹp, có thể chạy cả mac lẫn win ( máy win cài haskintoh hên xui lắm, và k ổn định). Có thể dùng được cỡ trên 5 năm về sau.
@Lythienky Mình cũng thích vì nó gọn nhẹ dễ di chuyển
@banh.tieu Cười k ngậm đc mồm với bác, mình k nghĩ tới cái Imac này, mình chỉ đang nói về macbook của mình. 😆
Mình chỉ thích Surface
Và mac có thể chống nước, điển hình là cafe :v
Tùy nhu cầu và tính chất công việc. Nhưng phải công nhận cầm Mac Book rất sang và thích.
Như trên
Tối ưu tốt cho công việc của mình
Chưa bao giờ xài mac nên mua xài giờ thì có thêm cả iphone và ipad nữa. Đồng bộ thì ok
Vì vừa đủ nhu cầu, không cần tới một con dao chọc tiết bò để làm thịt gà =)))
Thứ nhất : vì có tiền
Thứ hai: vì dư tiền
Thứ 3: vì có rất nhiều tiền 😃
@Nguyễn hoàng trí hưng Ôi đồng râm MBP16 + MX Master 3 =)))) Em cũng tậu y chang bác ngon phết
@Đặng Trung Hòa Best combo
@Nguyễn hoàng trí hưng Ừ thà trả lời như a vậy cho tụi cạnh khoé nó im luôn hahaha
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019