Vì sao bị ném đá nhưng OPPO vẫn thành công đến vậy ?

Doanh Cwalk
19/1/2017 18:37Phản hồi: 6
Vì sao bị ném đá nhưng OPPO vẫn thành công đến vậy ?
Hầu hết trên các trang cộng đồng yêu công nghệ, các diễn đàn lớn về Smartphone mọi người đều không có mấy thiện cảm với Oppo, thậm chí là GHÉT, Anti... Điều này cũng dễ hiểu khi một cách thẳng thắn mà nói thì các thiết bị của Oppo hơi "ảo tưởng sức mạnh" với những con máy có cấu hình khá cùi nhưng giá lại rất cao.
Tuy nhiên, nhìn nhận một cách thực tế thì Oppo lại rất thành công trong năm vừa qua 2016, vậy tại sao họ lại đạt được điều ngược lại như thế ? Clip này mình sẽ thảo luận với các bạn vấn đề này, hy vọng các bạn cùng xem và để lại nhận xét của mình bên dưới cho câu trả lời: Vì sao bị ném đá nhưng OPPO vẫn thành công đến vậy ?

6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một phần vì marketing tốt, một phần do đánh trúng tâm lí selfie của người dùng
Doanh Cwalk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TrangThyTran Chính xác rồi ạ, nhưng thực sự thì có quá nhiều người ghét "Óc-Bò" :v
Vì những người ghét nó là những dân "công nghệ". Mà dân công nghệ này đa số là học sinh sinh viên và một số thanh niên thất nghiệp rảnh rỗi vào mạng chém, có tiền mua đâu, OPPO không nhắm đến những người này, họ nhắm đến các bà các chị, các em tuổi teen không có tiền nhưng bố mẹ các em ấy có và chiều con, họ mới là những người mua sản phẩm vì không có hiểu biết về "công nghệ". Nói đâu xa, riêng mình đây, có bà chị ở công ty đang dùng Samsung bị hỏng mua máy mới nhờ tư vấn cho mua máy gì, khô hết nước bọt tư vấn nào Sony, HTC, Xiaomi nhưng cuối cùng khi vợ chồng bà ấy ra thế giới di động được các em nhân viên tư vấn vác ngay về con OPPO R7 plus
Doanh Cwalk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenduykhanh36 "Mà dân công nghệ này đa số là học sinh sinh viên và một số thanh niên thất nghiệp rảnh rỗi vào mạng chém, có tiền mua đâu"
Oppo mà có gì không có tiền mua, bác nói sai rồi nhé, có phải táo đâu ?
Dân công nghệ họ không có tiền thì bác càng sai, ví dụ những người nổi tiếng như Vật Vờ, Tony, Quang Huy..v.v họ có bao giờ dùng Oppo ko ? Hay họ cũng ko có tiền mà lại dùng 6s+ và S7 Edge ?
Đa số dân công nghệ toàn dùng táo hoặc sung, đam mê ảnh ót thì G4, G5, Huawei P9. Nghe nhạc thì Sony, HTC và rẻ ngon giá SV thì Xiaomi.
@Doanh Cwalk Bạn hiểu sai ý mình, ý mình nói chỉ có dân công nghệ mới chê OPPO mà OPPO nó lại không có ý định bán cho những người này, mà những người không biết công nghệ nhiều gấp triệu lần những người biết, nên OPPO nó vẫn bán được nhiều thôi
Doanh Cwalk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenduykhanh36 À đúng rồi ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019