Vì sao Casio F94 là chiếc đồng hồ mà mình thích nhất

ND Minh Đức
15/7/2020 15:12Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bất kể đi đâu thì 2 chiếc đồng hồ này luôn bên mình ☺️
@character_boy bác đeo 1 lần 2 chiếc luôn à
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@character_boy hơi to hơn cổ tay
@sonha28 Ko bác ơi. Khi nào mình làm trong kho thì đeo casio. Có bình thường thì AW 😁
@character_boy Mặt của AW bự dữ, thế này đeo vào tay nhỏ thế kia chả hợp chút nào 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
đeo cái này chờ nó hư là hết bà nó thanh xuân =))
@QuyetND_Jr Khéo có những người đeo từ những năm 1999 đến giờ vẫn chưa hư cũng nên 😅
Đeo loại này bị hôi tay ko mod :3
@ldthai Vãi cả hỏi 😆
duytoan89
ĐẠI BÀNG
4 năm
mod chụp hình bằng máy film à 😆
Bteam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Một thời học sinh đây mà
@Bteam Ai từng là học sinh những năm 1998, nhất là các thế hệ 8x đời đầu học cấp III hồi đó thì mấy loại đồng hồ kiểu này của Casio là những thứ gần như gắn liền với học sinh mỗi ngày 😄
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhớ ngày xưa lớp 7 được thưởng 150k giải thi học sinh giỏi là đi tậu em này mất 120k, đeo mấy năm đại học giây đứt sau bỏ đâu mất.
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@vanhunghus 3 lần mua đồng hồ này toàn bị đứt dây xong mất chứ chẳng hết pin hay hỏng máy bao giờ 😁
@anhmk95 Dây loại này ko nhẽ dễ đứt đến vậy á? 🤐
@vanhunghus Những năm 1998 thì 120k đối với học sinh là khoản tiền ko hề nhỏ chút nào, để có được những chiếc đồng hồ hiệu Casio như 94W quả là ước mong của ko ít các cậu học trò 🤓
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Nó dễ đứt so với tuổi thọ của máy thôi ạ, chứ dùng cũng bền lắm.
Ông này là anh của ông minhtrind hả mng. Thấy tên same same mà mặt cũng giống nữa
@baohungle 2 người này bạn thấy giống nhau thiệt à? Chủ thớt này mập hơn, đầu láng hơn, còn cậu Trí kia nom trí thức hơn, trẻ hơn 😄
Mong chờ casio làm sờ mát đồng hồ pin 1 năm.
@lamtien338 Gớm, làm gì có điện thoại nào pin được ngần ấy, nhất lại là smartphone! Trước nay mấy dòng máy cục gạch pin lâu cả tháng chỉ biết đến hãng Phillips, thế nên mong muốn pin 1 năm là ko có mô 😂
ThanhThe30
ĐẠI BÀNG
4 năm
Huyền thoại là đây
@ThanhThe30 Nom lại chiếc đồng hồ như này công nhận khơi gợi lại biết bao kỷ niệm thuở học trò những năm 1998, mình chưa từng được sử dụng loại đồng hồ này nhưng thấy tụi bạn trong lớp & các lớp lân cận hồi đó xài miết mà thèm 😋
Ngày nhỏ thích, bây giờ đã hết thích. Có những vật chúng ta thích là vì hoài niệm. Còn nói về casio không tính tới dòng G-shock, thì đây mới là chiếc mình thích nhất
taituan83
ĐẠI BÀNG
4 năm
@laingockien Mình cũng có và đang đeo hàng ngày nè ^.^
@taituan83 Collector!
@laingockien Loại mặt vuông này của Casio nom lạ nhỉ, model gì vậy bạn? 🙃
@taituan83 Quá ngon!
Đời đầu mình đc đeo là F91, sau là cái F94 này và giờ là F 105, giờ lớn rồi nên đeo cái F 105 nó lớn hơn xíu, đèn nền màu xanh và y chang kiểu dáng mấy dòng cũ nên thích hơn. F91 và F94 giờ mua chính hãng Casio mà nó vẫn khác xưa, màn hình giờ màu trắng ngả xanh ko đẹp như thời xưa là màu trắng hơi ngà chút. mình vẫn giữ mấy cái Casio này lâu đeo cho vui vẻ, nhớ ngày nhỏ xíu đi học đc Ba mua cho xong đi đâu cũng khoe mẽ với đám bạn, cả một trời kỷ niệm đầy tiếc nuối. buồn!
@Nhâmdần Ngựahoang Trong mấy chiếc bạn nói, mình ưng được duy nhất mẫu F94 như trong bài, nom gọn gàng, mặt bố trí cũng hài hoà & ưng mặt, 2 dòng còn lại là F91 hay 105 đều ko hợp gu với mình 😎
nguyen_no1
TÍCH CỰC
4 năm
đeo cả thời thiếu nhi, thiếu niên mà bjo mới biết tên e ý !...phông chữ mới chán quá vậy !
@nguyen_no1 Mình cũng vậy, giờ mới biết đến tên của em nó, khác bạn ở chỗ là chưa xài bao giờ. Xưa chỉ được thấy tụi bạn trong lớp dùng, lắm lúc cũng thèm lắm mà ko có tiền tậu 😅
Ngày xưa cũng từng dc mẹ mua cho 1 chiếc, đúng là huyền thoại mà
@Trường An Trần Giờ mà giữ được mới giỏi, nhất là vẫn còn hoạt động bình thường 😄
dhphucs
CAO CẤP
4 năm
Có kỷ niệm với casio f91, học cấp 3 thấy mấy đứa trong lớp nhà có đk đeo mê quá mà ko có tiền mua nên toàn đeo mấy cái đh đt rẻ tiền của ashahi, lên đại học năm 99 mới sắm dc, đeo dc vài tháng thì trên đường đi học trên đường điện biên phủ, q3 bị bọn cô hồn áp sát giựt mất 😨
@dhphucs Kỷ niệm quá buồn, nhất là cái thời học sinh sinh viên như vậy. Mình còn chưa bao giờ có dịp được xài mấy loại đồng hồ kiểu này của Casio 😅
Hồi nhỏ ghiền lắm, khoái cái dòng có đèn màu xanh dương nữa cơ, nhưng bây giờ thì ko đeo nữa! Qúa xấu và ko hợp tuổi, nhìn trẩu trẩu sao á! ^^
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
Mơ ước thuở nhỏ. Không có tiền mua sau nhặt được 1 cái cũ mà sướng run người
@vsphere Thời buổi khó khăn, túng thiếu mà lượm được món này thì đúng là của trời ban. Mình mà rơi vào tình huống của bạn chắc cũng sướng run người ko kém 😂
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Thời đấy đối với 8x thì nó là cái tài sản lớn nhất của 1 thằng bé rồi bác.
@vsphere Chính xác, lại là vật bất ly thân nữa, đi học lúc nào cũng phải đeo vào tay mới yên tâm rời nhà, thi thoảng cứ liếc lên nhìn giờ dù khoảng cách giữa các lần chỉ vài phút, chưa kể hay bấm giờ 😁
bachho2006
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có 1 con f94, mua năm lớp 9 khi thi HSG. Đeo hết mấy năm đại học, đi làm đeo 3 năm nữa - Thay pin 1 lần, thay dây 1 lần (dây thay bằng nhựa hơi cứng nhưng dùng thoải mái không lo). Giờ đeo con ae1200 ( đeo mấy cái đồng hồ Kim khó xem giờ..., Loại này không cần quan tâm pin vài năm - thấy nó quảng cáo pin 10 năm)
vauto0123
ĐẠI BÀNG
4 năm
rẻ và bền nữa. mẫu mình đeo đầu tiên về casio, sau có dòng tích hợp máy tính nữa. nói chung về đồng hồ điện tử thì casio là lựa chọn mình thích rồi.
@vauto0123 Mình trước cũng từng xài loại tích hợp luôn mấy nút để tính toán, nom chi chít nút, ko nhớ tên loại đó nữa nhưng hình như cũng của Casio thì phải 😄

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019