Vì sao Casio F94 là chiếc đồng hồ mà mình thích nhất

ND Minh Đức
15/7/2020 15:12Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietduc_tt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sau gần 30 năm ,khi đã có hai nhóc . Kết thúc năm học vừa rồi mình vẫn chọn 2 chiếc này làm quà cho hai con trai. Các cháu rất thích y như hồi ba nó ngày xưa . 😊
@vietduc_tt Món quà nhỏ mà rất ý nghĩa, mình cũng nghĩ rằng trẻ con sẽ khoái loại này, sau này con trai mình lớn lên, mình cũng sẽ mua cho nó xài! Hôm qua có hỏi con gái thích ko thì cháu nó ko có hứng, chỉ khoái loại nào có thể nghe gọi điện thoại được vì thấy bạn cùng lớp xài loại này 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
4 năm
Cái đồng hồ mà mình bị đòn nhiều nhất. Tắm bị rớt xuống sông ko bít bao lần.
baotriet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đứt dây 2 3 lần :v
@baotriet Loại này có thay được dây kim loại ko bạn nhỉ, đang tính mua 1 cái 😎
anhduan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chiếc đồng hồ huyền thoại. Cực kỳ phổ biến từ khi mình còn bé . Cái đồng hồ này có thể đeo cả khi làm việc chân tay và đi chơi.!
@anhduan Đồng hồ loại này có lẽ hợp nhất là thời học sinh 😎
tay nhỏ đeo được mỗi con casio huyền thoại này, ấy vậy mà bị mấy dân chơi xung quanh dè biểu chê bai, cùi bắp 2 lúa? mặc dù mình thấy nó vintage và đẹp vkl 😔
@nguyenkhanh161019 Đẹp mà, ngày ấy (những năm 1999) mình thấy rất ưng & bồ kết nhưng ko có tiền để mua, giờ ngó lại vẫn thấy toát lên 1 vẻ đẹp bình dị khác hẳn với hầu hết các loại đồng hồ khác 🤓
@taituan83 Vãi, mượn ảnh của bạn kia để show hàng của chính mình 😆
taituan83
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Nhiều lúc cứ ngỡ mình là anh hùng bàn phím (vì có nhiều bàn phím quá, mặc dù toàn bàn phím rẻ tiền) ^.^
@taituan83 Nhận ra 2 cái Akko trên cùng, bên dưới quá nhiều Logitech, thế này là nghiện ko hề nhẹ chút nào 😂
Nó là chiếc đồng hồ huyền thoại 1 thời tuổi thơ của mình. Nhớ như in phải kiểm tra môn toán được điểm trên 9 thì mới được bố mẹ thưởng cho cái đồng hồ này. Xúng xính lên lớp mà bạn bè ai cũng nể. Không như bây giờ, Smartwatch nhan nhản, chỉ có giá trị về vật chất, chứ không còn đó những giá trị về tinh thần nhiều như xưa nữa.
@Anthonie Le Thường những thứ gì thuộc về tuổi học sinh hoặc trước đó đều để lại những hình ảnh đẹp & đi theo 5 tháng. Còn thời buổi bây giờ, các vật dụng đều mang nặng tính công nghệ & tiền bạc nên vô hình trung cũng ko còn mang ý nghĩa về tinh thần nữa! Cũng như sau này tầm 3 chục năm nữa thì trẻ con bây giờ cũng sẽ có những phút hoài niệm về các thiết bị như smartphone, iPad... 😌
@crazysexycool1981 Chuẩn luôn anh. Nhưng bọn trẻ bây giờ tầm 30 năm nữa chưa chắc chúng nó đã có những kỉ niệm về đồ vật nào đó như anh em mình, vì mọi thứ có được là quá dễ, nên kỉ niệm bị ít đi. 😁
@Anthonie Le Vấn đề là phải sống trong thời điểm khó khăn, lúc đó mới thấy mọi thứ vật dụng xung quanh có ý nghĩa! Như giờ quanh tụi nhỏ toàn smartphone với iPad thế này thì vài 3 chục năm sau chúng hổi tưởng lại cũng chỉ quanh quẩn mấy thứ công nghệ kiểu AW, SB, thực tế ảo, FB... trong khi những thứ thuộc về tinh thần sẽ ko dễ có được như thế hệ 8x, 9x ngày trước 👍
hồi đó hỏng dây còn mỗi mặt đồng hồ vất lay lắt sau 7 năm về nhà cũ thấy vẫn chạy
hphuc2520
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình và Ba mình tiếp cận khá xớm với đồng hồ điện và đồng hồ hiện tử nói chung, cũng trên tay cũng khá nhiều loại, có Camera, có điều khiển từ xa, có máy tính, có nhiều nhạc chuông,...đèn nền từ không tới bóng sợi tóc cỡ đầu tăm, rồi đèn LED xanh đỏ đủ loại, chế cháo, vọc vạch cũng đủ kiểu. Tìm tòi những tính năng ẩn ( vụ này, sau tìm thấy trên 1 số forum cũng vẫn có người mày mò và còn làm được nhiều thứ hơn ngay cả với dòng F94 này). Tuổi thơ chỉ có vậy mà vui
Huyền thoại một thời ước mơ của hầu hết những đứa con trai hồi cấp 1,2 😆) Ngày xưa nhớ hồi có hơn 120k thì phải đã là ước mơ rồi! Công nhận casio quá hay khi thiết kế ra series F-91,F-94, đợt dịch ngồi xem lại thích quá nên ra mua W-800H-1AVDF về đeo chắc đợt tới phải mua lại 2 mẫu trên kia sưu tầm lại mới được!
@Hà Hoàng Hiếu Mình cũng đang có ý định mua lại mẫu đồng hồ 94W trong bài, nom hoài niệm quá. Mua chưa biết có xài hay ko nhưng cảm giác cầm trên tay, ngắm em nó cũng thấy đủ để thích rồi 😄
@crazysexycool1981 Mua luôn khỏi phải nghĩ😆) Đeo hằng ngày cũng hoài niệm phết mà quăng quật thoải mái chẳng phải lo gì mấy
@Hà Hoàng Hiếu Khéo trước sau cũng phải mua thiệt, thấy AE nhiều người cũng hoài niệm khi đọc bài viết & thấy những hình ảnh về chiếc Casio 94W 😄
ark_ff9
CAO CẤP
4 năm
Kỷ niệm xưa ùa về
@ark_ff9 Ai từng trải qua thời học sinh với mấy mẫu kiểu này của Casio thì đều ít nhiều có những tình cảm nhất định với hình ảnh này. Bản thân mình chưa từng xài loại đồng hồ này của Casio nhưng cũng thấy khá ấn tượng với kiểu thiết kế này, xưa thấy bạn bè xài miết mà ko có tiền để mua 😅
haya
TÍCH CỰC
4 năm
Đọc cái này làm nhớ hồi học lớp 2 ba mình dẫn vào Dinh Độc Lộc chơi rồi mua một cái đồng hồ Casio Baby G-Shock màu xanh đọt chuối có cái gọng nhìn rất ngầu, do nhà nghèo mà hôm đó ba hứng lên hay sao kêu mình thích gì thì chỉ đi và mình chỉ đại cái này, chắc là đắt lắm. Chiếc đồng hồ đầu đời, đeo vào lớp rất thích. Mà mẹ cha có thằng bạn tên Nhất Thống trộm đồng hồ của mình lúc ngủ trưa, mấy hôm sau thấy nó đeo thì mình đòi lại mà ko đc.

Lớp 2 của mình ăn tô phở có 5 ngàn thôi, tô xịn thì 7 ngàn. Còn bún bò viên thì cỡ 4-5k, nước ngọt 1-2k gì đó.
@haya Kỷ niệm đau thương, chia buồn với bạn, hồi đó chắc tiếc muốn đứt cái ruột luôn quá 😄
Không liên quan lắm nhưng mod con trai mà sao tay đẹp dzậy??? Mấy tấm chụp tay nhìn hết hồn chim én 😂
@lee jin ki 😆
Đúng là chiếc đồng hồ đơn giản và huyền thoại 1 thời gắn với nhiều kỷ niệm thời học sinh biết bao thế hệ!
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
Casio ghe thật, thuê được anh Bin làm đại sứ sản phẩm luôn 😅
@Bò kho Bin nào vô đây 😆
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 La đen 😬😬
@Bò kho À, tưởng anh Bin nào đó bên xứ Hàn 😆
decon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng huyền thoại, 25 năm trước đây học cấp 2 được mua cho 1 cái cảm giác sướng quá tối ngủ trùm mềm bấm đèn sáng xem giờ, chỉnh báo thức. Dây thay kg biết bao nhiêu lần.
@decon Cảm giác của trẻ em hồi đó thật sự khá đê mê, có món gì mới mà hợp sở thích thì đảm bảo xác định mất nhiều ngày để nghịch mà ko biết chán 😂
nvp2211
ĐẠI BÀNG
4 năm
đồng hồ huyền thoại. Giờ mới biết tên model 😁
@nvp2211 Giống mình, giờ mới biết, xưa chả bao giờ có khái niệm để ý tên model, chỉ để ý đến đồng hồ của hãng nào mà thôi 😅
jing
CAO CẤP
4 năm
Thì ra em gái này thích chiếc đồng hồ vì nó có thể kích nổ bomb
@jing 😆
Nhìn lại nhớ ghê, cái đồng hồ mà ba mình cũng thích đeo nhất, mỗi lần hư dây thì mang đi thay.
Giờ thì mãi mãi không còn được đi thay nữa 😞
@Timkelvin Chắc mất rồi phải ko? 😎
Hồi nhỏ đúng là đeo vào auto đẹp trai
@qwaytoiben Chiếc đồng hồ này ko chỉ đẹp về hình thức mà còn mang nặng nhiều hoài niệm của những năm cuối thế kỷ trước, giờ tìm mua 1 cái về chắc giữ về mặt tinh thần chứ ko đeo 😄
Rnee
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì nó là cái đồng hồ đơn giản nhất tinh tế nhất rẻ và bền nhất. Xưa mình được cho 1 cái đeo đến mòn mặt thay dây 4 lần! 😆
@Rnee Rẻ nhất thì đâu phải, còn nhiều loại noname khác còn rẻ hơn nhiều, nếu ko thì hồi cấp III (những năm 1998) mình đã tậu được rồi 😄

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019