Vì sao đèn giao thông ở Mỹ không có bộ đếm giây? Mấy vòng tròn dưới đất này là gì?

10/6/2024 5:43Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đỉnh thật ,bảo sao xem phim nước ngoài thấy xe phóng tít mít luôn
Không rõ là có áp dụng AI điều khiển dựa trên lưu lượng giao thông không, nhưng mấy bữa nay để ý đèn giao thông chỗ aeon long biên, đang đỏ còn hơn chục s thì chuyển xanh luôn và ngược lại.
Việt nam tới đây sẽ học Mỹ kiểu đèn giao thông này thôi! Chứ tình trạng “ 3 xanh thì bỏ ,3 đỏ thì đi “ ở việt nam bây giờ đã thành thông lệ quen rồi ! Phải thế để dân tôn trọng luật pháp giao thông
wu1503
ĐẠI BÀNG
một tháng
đèn đỏ 60 giây, dừng được 55 giây rồi, còn 5 giây rồ ga phóng đi =)) thấy khá nhiều
Mình thấy mật độ giao thông ở v nam cao quá. E là cảm biến luôn trong trạng thái có xe ở chiều lưu thông và chiều tạm dừng. Có bạn nào phân tích đc vị này ko
@supperyoyo Mật độ giao thông nhiều thì nó tính toán hướng nào nhiều hơn thì ưu tiên đèn xanh lâu hơn. Thời điểm mật độ nhiều thì ban đêm nó cũng dãn dẫn và về khuya sẽ thưa thớt, khi đó chỉ có xanh mãi 1 hướng và đỏ mãi 1 hướng cho đến khi có xe thì an toàn hơn thay vì tắt đèn cả 2 hướng dễ đâm nhau hoặc để đèn thì phải chờ trong khi không có người
Bạn nên tìm hiểu kĩ hãy đưa ra nhận định nhé. Đồng ý là vòng tròn cảm biến này có tác dụng nhận biết có xe đang ở gần ngã tư hay ko nhưng nó ko có tác dụng nhận biết xa 100m là có xe đang lao tới để ko chuyển đèn đỏ nhé. Vì những vòng này lắp rất gần vạch dừng, làn đi thẳng thường chỉ tối đa chiều dài 2 xe, còn làn rẽ trái thì 3 xe, mục đích chính của nó là để nhận biết có xe đang chờ ở ngã 4 để bật đèn xanh. Đơn giản thế thôi, còn bạn phóng từ xa tới thì vẫn đổi đỏ như thường. Ngoài ra những vòng này còn có tác dụng ở 1 số nơi như nhận biết có đông xe đang lưu thông trên 1 hướng hay ko qua đó thay đổi thời gian đèn xanh đỏ ở những giao lộ kế tiếp.
@KurskS Bài viết có vẻ chưa đủ, mình xem video thì ngoài vòng này họ còn có camera và radar kết hợn nữa
@tientun Radar và camera kết hợp đấy là để dùng cho việc bắn tốc độ hoặc bắn đèn đỏ đó bạn. Còn vòng tròn này đơn thuần là nó tạo ra từ trường để nhận biết có xe đang ở trên nó hay ko thôi
@KurskS Trong video thì radar và camera giúp nhận diện xe, tính toán lưu lượng để kết hợp điều khiển đền đó bạn
nể nhất các nước phát triển là cái nắp cống, nhìn cái nắp cống ở vn quá nguy hiểm.
Hay nhưng sợ ko phù hợp ở VN
Mấy tấm hình này chụp trước cửa tiệm "Bánh Mì Chè Cali" 😃
Này gọi là thuận theo ý
Có mỗi VN có bộ đếm giây vì ý thức dân VN phải cần dùng bộ đếm. Còn chả có cái nước nào có cả, không riêng gì mấy ông Mỹ đâu.
Anqaqn
ĐẠI BÀNG
một tháng
Vcl mình o my 10 mấy năm mà còn không biết luôn ah
Hay vãi, giờ mới biết. Và kiểu gì nó cũng có giới hạn nhất định chứ nếu không nó cứ xanh mãi cũng ảo
mình thích đèn giao thông nhìn cổ điển, sử dụng đèn sợi đốt, khi sắp hết giai đoạn sẽ nhấp nháy vài giây để người lái xe biết đèn sắp chuyển
chứ cái bộ đếm giờ ở cùng 1 cột đèn có 3 cái có khi chênh nhau mỗi cái 1 giây vì bộ đếm lâu ngày sẽ có sai số 😃
Hay nhưng mình vẫn thích số như vn hơn
Bạn review luôn công nghệ đính gai trên cây đèn giao thông luôn đi bạn.
Chuyển thì quan trọng gì, thực tế còn đèn xanh thì cứ chạy, đèn vàng còn cố mà chạy chứ tính gì đèn xanh.
Tụi mẽo ngu thế. Làm vậy thì lấy đâu ra tiền cho mấy anh áo vàng uống 🍺. Sang thiên đường mà học hỏi. Chẳng những k làm kiểu mẽo mà còn lắp camera phạt nguội vượt đèn đỏ nè. Ngu thế biết khi nào giàu.
Ở Vn là tự do, muốn vượt là vượt, muốn cãi công an là cãi, ko nhất thiết phải theo luật.
ko có đồng hồ ,mình thấy giao thông sẽ an toàn hơn
cứ đinh ninh đèn xanh ,giữ ga đều ,rồi lỡ gặp run-red thì mệt
.
ko chăc có chuyển vàng ,sẽ ep mình giảm ga để theo dõi ,cái này cũng tôt khi vô giao lộ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019