Vì sao đèn giao thông ở Mỹ không có bộ đếm giây? Mấy vòng tròn dưới đất này là gì?

10/6/2024 5:43Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giao thông ở vn thì áp dụng kiểu cảm biến theo dõi bên nào đông các phương tiện thì cho thay đổi thời gian đèn xanh đi nhiều hơn, vs ngược lại để tránh ùn tắc
giao thông VN hồi đầu cũng có bộ đếm đâu. Sau này mới thay đổi 1 loạt. Nhưng tui thấy cũng hay. Đi từ xa mình ngó đc còn bao nhiêu s đèn xanh để điều chỉnh tốc độ để vượt hoặc dừng. Có đợt sang Vientiane Lào, đèn ko có bộ đếm, mình cứ đinh ninh tầm 1p hoặc 99s như bên mình là căng, mà bà mẹ nó, đợi chắc phải cỡ 3-4p gì đó mới hết đèn đỏ 😆) đèn xanh xong chưa chạy phía sau họ cũng kệ, ko bấm còi giục.
Nên bỏ bộ đếm giây và tăng thời gian đèn vàng lên. Chứ còn vài giây đến xanh là đã nhao nhao lên đi, còn vài giây hết xanh là phi ầm ầm. Tốt nhất cứ bình tĩnh mà chờ.
Giao thông ở Mỹ và Việt khác nhau. Mà ở Mỹ giao thông trung tâm và bên ngoài khác nhau. Những con đường vắng ít xe đến giao lộ thậm chí lâu lâu mới có một xe đến giao lộ thì dùng công nghệ này. Còn ở VN mà chơi kiểu này thì đèn giao thông "hỏng" do không thể chuyển màu.
Công nghệ này hay thật đấy.
Cũ ng hay, cơ mà nước mình lắp đếm ngược rồi nên ko cần cái này
cái này khá hay, nhưng mà ko áp dụng đc ở nc xe máy chiếm phần lớn như Việt Nam đc đâu
khi nào làm cái nắp cống bằng phẳng rùi hãy tính tiếp đến mấy cái cảm biến, cảm ứng này nha.
bận làm mấy cái cao siêu rồi
Mẽo làm này hay quá
Cũng tuỳ thành phố có hay ko bạn ơi! Nhưng mà mình thấy điểm lợi của việc ko đếm số là ko cần để ý số giây còn lại để tăng tốc độ sẽ rất nguy hiểm, cứ đèn xanh thì giữ nguyên tốc độ đèn vàng thì giảm lại
Cái này 1 số tuyến phố Hà nội đang áp dụng thử nghiệm nhưng đúng là phải cấm hết xe máy mới áp dụng được chứ ko càng tắc và nguy hiểm lắm, nó đâm đít mình liền.
Ở TPHCM mà áp dụng công nghệ này thì đèn xanh mãi mãi à =]]
J000
TÍCH CỰC
một tháng
Có 1 cái ngu nhất của đèn đỏ VN... Đó là đèn người ta để phía bên kia đường chứ méo lại lại bỏ bên này đường :v đậu xe sát vạch thì méo thấy đèn màu gì. Ngồi trong ô tô thì khuất tít trên đầu :v
kl2991
ĐẠI BÀNG
một tháng
VN mà áp dụng cái này thì mỗi ngã tư chắc cũng phải đầu tư vài chục tỷ. Mà biết bao nhiêu ngã tư. Cơ hội làm ăn đây rồi ^^
TQT_KB
ĐẠI BÀNG
một tháng
Có những điều đơn giản để cuộc uống tốt hơn. Không biết tín hiệu đèn ở mình có thay đổi theo thời điểm trong ngày chưa nhỉ? Nếu có thì dựa trên cơ sở nào để tính? Trước mình thấy có đv thuê người đếm lượt phương tiện đi qua ở các tuyến đường k biết có phải để chia đèn k, nếu đúng thì hơi thủ công và k cập nhất thường xuyên đc
Ám ảnh vụ đèn hỏng 1 số đầu. Thấy xanh 3s dừng lại thì nó vẫn xanh tiếp
Nghe thì có vẻ hiện đại nhưng giờ ng ta dùng Camera AI hết rùi. Đồ cổ ^^!
Quá hay, đem công nghệ phục vụ cho con người, rất thiết thực
Giờ tan tầm ở VN thì sao nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019