Vì sao game nào cũng cài DirectX vào máy bạn khi mà Windows đã có sẵn?
Duy Luân
5 nămBình luận: 150
Thiếu thì cài...mà chơi game quan tâm yếu tố kĩ thuật nhiều ắt chơi ko hay;)
@kungfu9999 Nó kèm bộ cài game rồi, vì cài vào hệ thống nên hỏi có cài ko thôi. Yes cái là từ sau chỉ chơi thôi.
Anh chị em nào ở đây mê Đế Chế III (AOE III) Không!??! 😁 Game Nhẹ Lắm Chơi Trên Laptop hay Desktop card onboard cũng ok :D
Link Videos Đánh Nhau Anh Chị Em Bật 8:37 Nhé!!! :D
Link tải AOE III Full ..... :D
http://sinhvienit.net/forum/download-game-de-che-3-age-of-empires-iii-full-......492467.html
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
@Cuong Nb game này chơi lâu rồi, vui nhất là nâng cấp giao thương lên tận tàu hoả.
@Kal-el119 Chơi Từ Hồi Nhỏ Rồi Mà Bây Giờ Vẫn Hay 😁 Thậm Chí Còn Hay Hơn Cả AOE I :D (Vì đánh nhau nó mang chất hiện đại thời kì Khói Lửa-Súng Ống Hơn) :D
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
5 năm
tương thích game.
vẫn còn thiếu bộ Visual C++ nữa mod. ko có cái này ko cung cấp đủ file DLL đâu.

đã chơi game là phải cài đầy đủ 3 món:

+ Directx
+ Visual C++
+ Net framework
@antonio7320 Hên xui nó đòi vitrual nữa.
Atula Thanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@antonio7320 có khi đòi xna framework nữa
Vấn đề tương tự cũng xảy ra với Visual C++. Quá chán Microsoft, nhìn như bãi rác.

Atula Thanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htevn ôi trời hình như mình thiếu 2015 thì phải mới có 2017 2013 mà thiếu 2015 mất rồi phải tải lại thôi
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
thằng win nó phát hành cho nhiều đời máy, nhiều cấu hình và quá nhiều mục đích nên có lỏng lẻo, nhưng từ win 10 trở đi chắc sẽ chặt hơn
@Kal-el119 Vụ này trên Win 10 cũng có khá hơn đâu
mình chỉ biết G41 nhà mình không hỗ trợ Dirrect 11 😃 😃 nên là cài win 7 có d11 cũng như không phải cài thêm d9 ^^
thach273
TÍCH CỰC
5 năm
@định mệnh con nhện sao không cố lên G45 😁 :D :D :D
Lấu lắm ko chơi games win.
lộn xộn là thứ chúng ta đã quá quen với windows , không chỉ thư viện , mà còn cả driver 😆
hoatongoc
TÍCH CỰC
5 năm
@tobe2405 Nhưng chính vì thế nên máy windows mới sống lâu :p hãng này ko hỗ trợ driver mình chạy qua website hãng kia down xài tạm cũng vẫn được =]] nhiều khi máy cả mười mấy năm vẫn xài win 10 đầy đủ được :p
nguyenxk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tobe2405 Ăn chung là thằng nào giấu đi không cho người dùng thấy thôi. Xem cái đống lib của linux nó cũng bùi nhùi chả kém :v
taof
ĐẠI BÀNG
5 năm
Câu hỏi hơi mang tính áp đặt, mình cài game chỉ cài thêm directx khi game yêu cầu cài version cao hơn.
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đôi khi cài game cũ báo thiếu file dll nào đó vẫn lên google search rồi tải thủ công về, chạy tốt. Sau này ko còn thời gian đụng vào game PC nữa ^^
Lại nhớ thời trẻ trâu bắn half life, máy nào cài đc open gl thì mới chơi chứ direct x là vứt vì nó ko hỗ trợ 512p. Để 640p bật zoom toàn đen ngòm xung quanh =)) hồi đó nghĩ openGl chắc là cái gì cao siêu đắt đỏ lắm máy xịn mới có.
thach273
TÍCH CỰC
5 năm
@AZwarrior ????????

mình không hiểu ý bạn nói , máy thời đó kiểu openGL không bật lên được thì vấn đề là máy đó chưa cài driver card đồ hoạ , chứ direct3D có thể bật mà thậm chí không cần driver card =))))))
nvvuydbg1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết khá chi tiết dễ hiểu. Cai game trên PC được khá lâu rùi giờ nghe lại thấy nhớ nhớ 1 thời nghiện game mất ăn mất ngủ . . .
tải cái đống C++ 2005-2008-2010-2012-2013-2017 về là ngon
lehman1
ĐẠI BÀNG
5 năm
dx đã lộn xồn rồi b viết còn iồn xồn hơn
NamAnn
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ mới hiểu sao mỗi lần cài game là nó ínstall C++ lib với DirectX dù mình đã update mới nhất, thanks thớt
anthui2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
Qua thời cày game, jailbreak... rồi, bjo thích thì bật ps4 chơi 1 tí cho đỡ buồn, con mac của mình cũng lâu rồi ko bật lên vì toàn vào mạng bằng máy dt
ExVelocity
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có vẻ như càng lớn lên, qua cái giai đoạn 20t là hầu hết không còn chơi game nữa 😆)) Còn ông nào cứ Dota vs LOL chắc game sập mới thôi :v mình giờ chắc 1 năm chơi được max là 10h 😃)))

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019