Vì sao không nên mua quạt điều hoà?

Didu
2/6/2020 7:34Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bà mẹ. Cái quạt y như của nhà mình. Mà nhà mình hiệu Midea.
MrLightX
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này thì mua máy lạnh cho ổn, tính đi tính lại kinh tế thì máy lạnh kinh tế hơn vì nó hiệu quả hơn cái thằng quạt "điều hòa" này.
Chả mát được bao nhiêu mà phải đi châm nước vệ sinh các kiểu, tốn tiền lẫn tốn sức 😂
Quạt điều hòa dạo này ko tài trợ tinh tế nên .....
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quạt này chỉ dành để xài trong không gian rộng thôi. Trước mình ở trọ cũng mua 1 cái mà xài độ ẩm nó cao quá, bật một lúc là mình cảm thấy hơi thở khó chịu ngay nên giờ vẫn đang đóng thùng bỏ xó. Xài máy lạnh hơi tốn tiền xíu mà êm hơn.
superpii
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng bị trải nghiệm y chang bro
- Ồn kinh khủng
- Hơi ẩm khó chịu
- Quan trọng là phòng kín nên ko mát được bao nhiêu
Theo ý kiến mình là ko nên mua các bác ơi, uổng tiền 😔
HUNGLEVU
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực tế là nó chẳng mát được gì nhiều, tiếng ồn rất lớn. Nhà mình mua về xài ít lần rồi bỏ xó đến giờ. Khuyên ae ai có ý định mua nó thì nên nghỉ lại hoặc để dành tiền mua máy lạnh tốt hơn.
sonyenhp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quạt này mà ko vệ sinh thường xuyên thì rất bẩn, chỉ nhanh bệnh thôi .
hardtrack
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng cái máy này là vô bổ nhất , vừa phí tiền mà chả mát được bao nhiêu.
Thà 1 là điều hòa , thậm chí điều hòa cây bãi hoặc điều hòa cửa sổ bãi rồi ốp tý quạt trần vào thì vô đối
đang dùng khá mát và hài lòng khi ỏ quán,ko cần của kính vẫn ok,tiện hơn điều hòa nhiều
Nhà em trước cũng bỏ 5,5tr đi mua cái quạt này về sau mới thấy bất hợp lý. Haizzzzz
ngocnono
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có những thành phần không phân biệt quạt hơi nước, quạt điều hoà, quạt phun sương. Đọc mà nhức não với các thanh niên.
@ngocnono Dùng từ điều hòa là sai, lừa gà!
ngocnono
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huu thuan quạt điều hòa chỉ dô rê mon mới có nhé
Chuẩn, ngày trước mất gần 5 tr tiền ngu 😔
RIM
CAO CẤP
4 năm
Mình ngồi quạt này kiểu gì cũng viêm họng, không hiểu sao?
DonNguyen171
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phòng nhà bạn kín và bé nên ko dùng quạt đh là đúng rồi. Nhưng cái tiêu đề thì làm người đọc lầm tưởng đó b
daucua001
ĐẠI BÀNG
4 năm
các quán hàng ăn bật quạt này thêm 1 cái điều hòa chạy nữa. mát lạnh luôn
Theo em thì cơ bản nhất vẫn là tìm hiểu và lựa chọn sản phẩm p/p , chứ cứ nghe qc với nô nhau đi mua về thì chỉ mất tiền thiệt thân.
- Như nhà em ở quê ,chi phí lắp điều hòa không đáng bỏ ra so với mua 1 con quạt điều hòa công suất lớn mua nội địa Tàu có gần 6 củ ( đánh hàng trực tiếp từ biên giới về ) , dùng 3 năm nay chưa vấn đề gì ,bật 28-29 độ mà rét run người 😁

-Các lí do để mua :
+ Lắp điều hòa không hợp lí ( do không gian ,kinh tế ...)
+Yếu tố cơ động ( nhà em ở quê hay có cỗ bàn , quạt điều hòa là 1 cứu cánh rất lớn thay cho quạt công nghiệp vừa ồn mà lại cồng kềnh ,cảm giác khá nguy hiểm )
+ Dễ tháo lắp vệ sinh , thay thế lọc,mút v.v. ( sửa chữa thì em chưa test 😆 )
+ Không lo sốc nhiệt như dùng điều hòa ( rõ ràng =))) )

- Cần cân nhắc những lưu ý như sau :
+ Nếu ngại việc đổ nước thì có thể setup dây dẫn nước từ két nước (hoặc bể ) và bơm thôi 😃)
+Chú ý vệ sinh 1 năm ít nhất 2 lần để quạt được sạch sẽ cả khi sử dụng và không sử dụng nữa ( tránh các mầm bệnh ,nấm mốc v.v )
+ Nước đổ vào nên là nước sạch ,khử khuẩn rồi càng tốt ( vì nó sẽ theo quạt phả thẳng vào mình ) , những ai yếu về đường hô hấp tốt nhất vẫn nên combo điều hòa - máy lọc không khí .

Cá nhân em ban đầu cũng có thành kiến với quạt điều hòa ,nhưng từ khi trải nghiệm và thấy những lợi ích mang lại của nó thì cũng chim ưng dần . Còn ở chung cư hoặc phòng ngủ vẫn recommend điều hòa - lọc không khí để tốt nhất cho sức khỏe .
Xàm, với không gian mở thì không lẽ lắp điều hòa ? Còn cái quạt điều hòa tất nhiên phải ngon hơn quạt thường rồi =))
Thông tin hữu ích, thks
Mình có 1 cái SHD7774 chà bá, nói thiệt lúc mua ham hố không nghĩ đến điều gì. Bây giờ đặt ở phòng khách chỉ dám bật như quạt thường, không dám đổ nước vì sợ đi toi con TV, laptop với cây organ. Nói chung trong phòng mà có đồ điện tử thì quên chuyện sử dụng chế độ làm mát bằng hơi nước đi nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019