Vì sao mình chọn Google Photos để sao lưu ảnh? Dung lượng vô hạn, sắp xếp thông minh, nhiều thứ vui
Duy Luân
5 năm trướcBình luận: 282Lượt xem: 188.644
cũng thấy hay. nhưng chắc để lưu ảnh gái gú. jav. chứ xài onedriver với cho lumia vẫn ổn hơn.
Cũng đã dùng thử và ko thật sự hài lòng ở chỗ ảnh vẫn bị nén cho dù là nhỏ hơn 16mp.
Đang hóng API để viết tools 😁
Mình cài trên ios, vào setting xem dung lượng app, thấy 1.5GB cho document&data là sao các bác.
Hay, tuyệt vời gg
Các bác cho hỏi là Photo này khác gì với sao lưu ảnh của google plus?
Gét lúc xóa ảnh buộc chọn xóa ở tất cả các thiết bị có lưu trữ ảnh đấy,ảnh xóa chuyển vào thùng rác,phải xóa thêm lần nữa.
Những người làm web phim như em rất rất.... thích điều này 😁
Muốn lưu ảnh gốc thì phải mua thêm, đc cái lưu free nhiều với hình chất lượng đã đc fix
Trước chưa free dung lượng, mình vẫn hay dùng Skydriver của Microsoft để backup ảnh, video. Giờ chuyển qua cái này luôn. Dùng song song 2 phần mềm, liệu con android của mình có chậm không nhỉ?
Mình đã cài xong nhưng chưa biết sử dụng nhiều và còn 1 vài điều không biết mong ad hướng dẫn giúp mình với
Biểu tượng của google photo có phải là hình cái chong chóng nhiều màu hả ad?
Khi mình nhấp vào cái chong chóng đó thì những đoạn video clip và hình chụp của dt mình hiện ra ,lúc nay nếu ta nhấp vào hình hay clip thì phía dưới có những thứ như chia sẻ, cắt giảm đoạn clip, xem thông tin bức ảnh hoặc clip và thùng rác. Khi mình nhấp vào chia se thì 1loạt các loại như fb,picasa,bluetooth,nhận liên kết, gmail...và vài thứ nữa, xin hỏi ad là có phải muốn lưu hình ảnh hay video thì nhấp vào picasa phải không? Sao khi gửi vào đó thì time sau mình muốn xem lại thì xem ở đâu?sau khi gửi xong thì những thứ đó sẽ không còn nằm trong đt mà sẽ ở trong google photo hả? Mình không hiểu biết nhiều về it nhưng rất thích đọc tinh tế để hiểu hơn về cntt mong ad hướng dẫn mình cách sử dụng hiệu quả của google photo này, bạn nào biết cũng xin chỉ dẫn mình với và đừng ném dá vì sự thiếu hiểu biết của mình nhé, xin cảm ơn
Xài chứ, xài chứ hay nhất là ko lo dung lượng
Sao lại "muốn lưu"?. Ảnh chụp xong thì nó đã lưu vào máy sẵn rồi. Google Photos sẽ tự động cho ảnh mình chụp "lên mây" mà mình không phải làm gì hết.
nó "lên mây" rồi, bạn có thể xem ảnh ở bất cứ nơi đâu có internet bằng cách vào www.photos.google.com
Cả 2, ở đt vẫn còn, và ở trên mây nữa :v
@6445022 tạo video bằng cách nào á bác
@phung_huynh91 bấm vào cái nút cạnh cái 3 sọc ngang chọn phim nó sẽ có hướng dẫn tạo.
trên điện thoại thì bấm vào trợ lí rồi bấm nút + ở trên sẽ có
@nhymxu vào trợ lý bấm dấu + chọn story hả bạn, sau đó tạo ra phim rồi sao mình lưu về dt á
Đã cài và đã xoá. Lí do:
- Ảnh lên k nằm trong album nào cả (nếu cho vào một album như Camera roll thì tốt)
- Nếu k giới hạn dung lượng lưu trữ thì bị bóp chất lượng ảnh
- Trên ios k chạy nền được (Onedrive chạy nền ok)
Chung thành và tin tưởng với tất cả các dịch vụ của Google 😃
Hiện tại không có chụp ảnh gì nhiều để up lưu trữ nên chưa sử dụng công cụ Photos hiệu quả này. Tương lai có nhu cầu thay đổi sẽ sử dụng.
@Duy Luân ông bạn PR vừa vừa thôi. Tôi dùng thử và thấy chán ngắt những tính năng trong lời dẫn: ""Dung lượng vô hạn, sắp xếp thông minh, nhiều thứ vui".
16 Gb cho ảnh không giới hạn là quá ít. Còn ảnh đã resize lại không hấp dẫn. Sắp xếp chưa hợp lý, khả năng upload rất hạn chế, chậm chạp, chưa cho người dùng đưa ra những tùy chọn sâu hơn để chọn mục up ảnh. Vui thì cũng có, nhưng cái bực nó lấn át hết rồi.
@anhdeptrai_911 Bác biết App nào up ảnh lên không resize không 😃
Vô hạn để làm gì. hãy up những cái gì cần thiết. Bảo vệ môi trường.
mình cài đặt từ lúc bắt đầu, và đến giờ được mấy ngày trời rùi mà nó vẫn chưa đồng bộ xong >"<
Mình dùng wifi mạng cáp quang thế mà ko hiểu >"<
Vừa cài trên iphone. Cơ mà chọn chế độ lưu trữ miễn phí thì nó bị giảm dung lượng. Chọn lưu ảnh gốc thì chỉ có 15G miễn phí.

nhan mac gia re
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019