Vì sao mình để thanh dock bên cạnh phải của màn hình

cuhiep
14/7/2021 10:46Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không care lắm vụ để bên phải hay trái, cứ mặc định ở cạnh dưới quen rồi nên không thấy phiền.
phuocdh
TÍCH CỰC
3 năm
Thì ngồi gần bên phải hơn
Đã thử để và ko thể quen đc
tùy
mấy tips này cực hợp với các bác dùng màn bé hoặc màn tỉ lệ 21:9 =)))
mimosa1805
TÍCH CỰC
3 năm
Tưởng mình có thói quen này ai nhè cũng có nhiều đồng bọn quá. KK.
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
3 năm
Mình vẫn để taskbar bên phải và icon bên trái
Đã áp dụng với win 10 khá là thoải mái
bienlyber
TÍCH CỰC
3 năm
để bên phải trong win ko ổn vì khi tắt cửa sổ hay nhấn lầm lắm. Mình đã quen bên trái, nhưng hay phiền phức xíu khi mượn máy khác
luckyboyuit
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình dùng nhiều màn hình nên để phia dưới vẫn là hơp lý nhất và thói quen rồi đổi lại không thấy hợp.
zaomolin
ĐẠI BÀNG
3 năm
để dưới và ẩn!
thực tế cái này do ý thích là chủ yếu chứ vì lợi ích abx gì đó nó không chiếm phần lớn lí do!
thấy khá nhiều người để bên trái và cũng ẩn nốt
Em lại quen bề ngang rồi, thích kéo ngang full màn hình nên thanh dock cứ để ở dưới
Nem NT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mỗi cái là để sang bên nó scale icon nhỏ xíu, để xài thử xem sao 😁
Từ lúc mua máy đến giờ là 4 năm, mình đã chuyển thử thanh dock mọi vị trí, mỗi vị trí dùng khoảng 1 tuần, cuối cùng mình chọn để mặc định ở dưới và tự động ẩn đi
xadieu92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Team không để cái gì ngoài desktop
Screenshot 2021-07-22 011954.png
Sanggaudy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi thấy đề bên trái mới thuận tiện và hay hơn nhìu, mình là ng thuận tay phải nhưng sao thấy để dock bên phải nhìn cứ ko thuận tí nào, chắc chưa quen. Bên phải bị dính nút tắt cửa sổ, trc giờ toàn di chuyển chuột qua gốc màn hình để tắt.
Tớ cũng để Dock bên phải với Mac.
Góp ý chút là nếu nói màn hình dài hơn thì phải viết là "màn hình dài hơn theo chiều dọc".... còn không mặc định >99% dân số sẽ hiểu "dài" - chiều ngang...mà ko thể nào để dock ở cạnh bên lại tăng chiều ngang được...chuẩn và gọn nhất là viết "màn hình rộng hơn"
Để bên mỏi lắm, thích trên dưới đỡ mỏi kakaka
havotour
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thì cứ mặc định quen rồi, hồi trước có thử bỏ dock qua bên phải mà dùng ko quen phải bỏ lại mặc định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019