Vì sao mình dùng iPhone làm máy chính

Duy Luân
1/7/2020 23:8Phản hồi: 741
741 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tự hỏi sau Iphone thì thế lực nào sẽ nổi lên.
@danganhuyen Cũng đang quan tâm & thắc mắc, thật khó để biết cái tên nào sẽ vượt được cái bóng của Apple 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
về cơ bản là tốt nhưng tôi dùng 2 sim thì cái này ios quản lý hơi bị ngu
wegadnie
TÍCH CỰC
4 năm
@Thanhniendiwave Cái này đúng luôn bạn. Có vẻ như làm cho có chứ không trau chuốt tính năng và sự tiện lợi như các cái khác vốn có của iOS
Bình thường iphone X và pixel 3 XL. Nhưng đôi khi chỉ mang cái đồng hồ ticwatch pro 4g/lte đi trốn nợ.
Mình và khá nhiều người thích xài iPhone vì cái iOS của nó
@khobohi 👍
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
Từng dùng ip X+Note 9 rồi đổi Note 9 sang Mi 9
Cuối cùng bán cả 2 Note và Mi xài con X
Bây giờ thì an phận 1 máy 2sim trên ip 11
Trước giờ mình cũng dùng iphone ít dùng androi
@tuoichungtinh_148 Mình cũng xài iPhone trước nay, Android cũng vì vạn bất đắc dĩ mới phải xài đây 😅
Minh dung SS chi vi cai SamSung Pay tien loi
wegadnie
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhhanhlove Trước thấy nó đúng tiện nếu so với Apple Pay dùng làm cảnh ở vietnam nhưng sau này thì MOMO, AirPay và một loạt các thằng thanh toán trung gian khác ra đời thì thấy không có sự khác biệt nữa.
@wegadnie Khac nhieu day ah.
khong can internet van dung duoc.
Ra nuoc ngoai cung van dung duoc ma
kyokenshinkt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Suface kết nối điện thoại tốt mà bạn,share file đơn giản và tích hợp bình thường
Chuyên gia mà còn phán như vậy là hiểu rồi.
Thực ra dùng Android chỉ là để đổi gió thôi.
Dạng như lâu lâu ăn phở cho đỡ ngán cơm ý 😃
@hongphuc1992 Mod Tinh Tế mấy ai mà ko xài iPhone mô, để ý kỹ thì vẫn thấy nhưng số đó đếm trên đầu ngón tay thôi 😄
Iphone vẫn ok
@phucprolangtu Thì trước giờ vẫn vậy mà, ít nhất OK hơn về khoản ổn định, mượt mà so với Android 😎
Khang 5755
TÍCH CỰC
4 năm
Mình lại không thích IPhone vì nhiều lý do trong đó có giá tiền
@bskhang2000 Tiền luôn là yếu tố khiến ko ít AE phải chùn bước & do dự, như mình giờ đang thích chiếc Xperia 1 II mà cái giá ghê quá, ko dám nhích, chắc đợi giờ này 5 sau xem thế nào rồi rục rịch sau vậy 😅
Sang chảnh
máy chính là ip7+ va không có máy phụ, không có nhu cầu lên đời do vẫn đáp ứng tất cả các nhu cầu sử dụng hằng ngày
@PhanDat123BL Dòng đó xài trung bình được từ sáng đến tối ko bạn? Tất nhiên ko phải chỉ mỗi nghe gọi thông thường nhé, bao gồm cả lướt web, nghe nhạc, game chút 😎
@crazysexycool1981 à cái này thì mình thích nghi với dt đang xài thôi, do biết nó ko còn trâu bò nên xài ít lại, đi làm thì cũng ko cần dùng nhiều, về nhà thì lướt face xem clip tí là hết nhu câu, trước khi ngủ còn 10-20% thì sạc hôm sau xài tiếp. cuối tuần xài nhiều thì chiều là hết roi cắm sạc.
@PhanDat123BL Nghe có vẻ như bạn cũng khá hài lòng với pin của chiếc 7+ này 😄
@crazysexycool1981 ừ, nói quạch ra là ko có tiền lên đời á, nên đành chấp nhận sống chung với lũ, tình hình dịch bệnh nên ảnh hưởng chén cơm quá, mà còn phải lo tiền học cho con, tiền sinh hoạt.... nên thôi, có nhiu xài nhiu 😃
@PhanDat123BL 👍
Vi đú thôi dài dỏng tố luu luọng quá 😔
trungtun
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì mình chỉ phục Apple cái là móc túi được người dùng giỏi: trải nghiệm ngon, bền bỉ ổn định phần mềm, thiết kế cũng đẹp nhưng, nhưng, nhưng đoạn sống chung với hệ sinh thái khác quá kén làm mình ko mê được!
@trungtun Thì Apple tự làm được HĐH nên dĩ nhiên chỉ muốn giao lưu, tương tác qua lại giữa các thiết bị của họ cũng dễ hiểu. Còn Android thì vô vàn các hãng nhảy vào nên việc tương thích với nhau là chuyện đương nhiên 😎
mrd0ngnguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy bài kiểu như này, cùng một tác giả này chắc phải có 7321 bài như vậy rồi.
@mrd0ngnguyen Ở mô ra con số chính xác tuyệt đối đến như vậy rứa? 😆
phagioi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy chính của mình thì tuyệt đối không có "tai thỏ, tai chó, tai lợn" gì hết, cái này là bất di bất dịch. Còn máy phụ của mình thì chấp nhận có "giọt nước" hoặc "đục lỗ", còn tai thỏ to như cái máng thì "next" khẩn trương.
@phagioi Cũng đang xài máy chính chả có tai thỏ nào hết đây nhưng máy phụ vẫn dính Notch mới đau 😂
Bình thường thôi bác Luân, đa số doanh nhân cho đến dân IT công nghệ đều dùng Apple làm máy chính, thứ 2 là Samsung, họ rất là e ngại dùng điện thoại Trung Quốc làm máy chính lắm, vì những điện thoại đó đều bảo mật ko tốt, với lại bị ăn cắp thông tin nữa.
sau nửa năm chuyển qua android chơi thì mình đã quay lại ios =)).
@quangthegtvtk49 Mong là chú ko vì phím Space đó mà bỏ K1 😅
@crazysexycool1981 sắp bỏ đến nơi rồi anh ơi. 😁
@quangthegtvtk49 😂
Với mình ios nó đơn giãn, dễ xài, thế thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119