Vì sao mình không còn đổi điện thoại thường xuyên và mình nghĩ các bạn cũng nên như vậy
Nam Air
4 tháng trướcBình luận: 697Lượt xem: 137.790
697 Bình luận
Mình cũng vậy. 1 con Xs dùng đúng 3/4 năm
Càng ngày máy càng xịn,
Mình thì cứ dùng đến lúc hỏng thì đổi máy khác( lúc đó máy nào mới ra thì mình mua thôi)
Mình cũng nói rồi mà, có 2 kiểu hay đổi đt xoành xoạch, thứ nhất là chẳng biết làm gì với tiền nên đổi chơi cho vui, thứ 2 thì họ thực sự cần khoe nên họ đổi thôi cho nó hợp xu thế.
Còn thực sự trên tay này nọ, bản thân những ng làm đánh giá các hãng giờ họ bưng đến tận nơi mời anh đánh giá hộ, thâm chí cho - tặng, trả phí để đánh giá. Cần gì phải mua hay thay để có cái đánh giá.
Nói lại về anh chàng mod này của chúng ta, nhìn những thứ cái nào dành cho việc rồi cái chỗ ngồi để bác đọc sách (nếu như nó hoàn toàn là thật) thì thấy xã hội cũng ít người được như bác, làm gì chẳng tao nhã. Nên cũng chẳng cần hứng thú mà đổi cũng phải. Ngưỡng mộ bác thớt tài giỏi. Em chẳng thuộc tuýt nào nên hơn 2 chục năm đi học đi làm mới dùng có 4-5 cái máy đt tiền triệu thôi với thêm mấy cái vài trăm K (do bắt buộc công việc cần phải mua), còn lại thì quá tốt.
Nói ko đổi cuối cùng lỡ mua là sao mod =))
Bây giờ mình vẫn dùng 6s cùi bắp đây vẫn chạy phe phé ko vấn đề chi
Đồng ý với mod, vào rất thích câu “ Cuộc sống của mình thì mình sống thôi, quan tâm làm gì đến việc người đời nghĩ sao về mình cơ chứ. Quan điểm mình là nếu phải dựa vào cái điện thoại mới ra mới cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa, thì tức là cuộc sống của bạn chẳng có ý nghĩa gì hết! Ngoài kia còn nhiều thứ để chơi, hàng tỉ thứ để làm, để ý gì đến cái điện thoại.”.
Thanks for sharing your ideas
Thứ nhất: vì điện thoại ngày càng đắt
Thứ 2: Vì tuổi thọ điện thoại ngày càng cao, note8 2017 mà năm nay 2020 em dùng còn mượt lắm ạ
Mới đổi XSMax do bị dụ huhu
Cũng muốn đổi lên đời cao nhưng còn có nhiều thứ quan trọng hơn nên đàng nhịn. Tóm lại là “mể dầu xẻn”
Mình thì chỉ đổi khi điện thoại không còn dùng được nữa 😁
chuẩn đó mình đã dừng việc đổi điện thoại dc vài năm, năm t1 sau khi mình dừng đổi đt mình chuyển sang đổi xe tiếp đó chuyển sang chơi smathome dành tiền sắm các thiết bị khác trong nhà, khi nào giàu hơn nữa đổi tiếp con vợ
Mình đang xài S8 Plus, cũng cảm thấy đổi điện thoại cũng không còn quá cần thiết nữa. Game mình chỉ chơi trên PC, điện thoại chỉ chơi vài game nhẹ nhàng giải trí. Ngoài ra thì việc lướt web, youtube vs MXH thì con này hiện vẫn xài ổn. Mới thay pin năm ngoái và dự sẽ xài thêm ít nhất là hết năm nay.
Đang dùng note 9 và cảm thấy hiện tại trên thị trường từ máy đắt tiền nhất chưa có máy nào đủ thuyết phục để làm mình đổi điện thoại 😁
Điện thoại giờ chủ yếu 3 mục đích chính: lướt web/fb, xem youtube với chụp hình. Nếu có đổi thì chắc lý do đủ để thuyết phục chỉ có là chụp hình đẹp hơn và pin trâu hơn ^^
Không đổi vì m k có tiền chứ mà rủng rỉnh thì cứ mới ra là đổi ngay...ngày xưa chưa có smartphone thì các bố kêu là đi đâu cũng phải mang lỉnh kỉnh máy nghe nhạc,máy chụp ảnh,sách.... giờ gom đc vào các bố cũng kêu là gom vào k cần thiết mỗi cái 1 nv tốt hơn, ở thành phố đông ng hiện đại kêu khó thở ngôt ngạt về quê mới thích.nói thẳng về đc vài 3 ngày chán ỉa ra quần lại ngoi lên thành phố. nói chung con người đc voi đòi tiên khó chiều lắm.
dt với mình giờ cũng chỉ nghe gọi với đọc tin tức là chính, thi thoảng chụp vài tấm ảnh, đi làm việc ngập đầu ko có thời gian mà sử dụng nhiều, dùng con 7p từ lúc ra nhiều lúc cũng định thay mà nghĩ lại chả sử dụng gì thôi lại để tiền mua sữa cho con 😆
Vấn đề là đối với chủ thớt thì cái điện thoại nó đúng nghĩa là điện thoại, còn với nhiều người thì điện thoại được dùng làm mọi thứ =)))) bao gồm tất tần tật từ xem phim nghe nhạc chơi game....
Me too...
Người lớn có nhiều thứ đồ chơi, điện thoại là 1 trong số đó.
Bác Hiệp là người đổi điện thoại nhiều nhất tinhte này.
Chai pin không tìm ra pin thay nhưng thôi kệ xác nó xài tiếp . Một thanh niên đang đú LG g5 cho hay .

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019