Vì sao mình không còn đổi điện thoại thường xuyên và mình nghĩ các bạn cũng nên như vậy
Nam Air
4 tháng trướcBình luận: 697Lượt xem: 138.076
697 Bình luận
Sở thích chỉ là nhất thời, đam mê mới là mãi mãi
@Laorua33 quan trọng là biết đâu là đam mê. hay tất cả chỉ là sở thích 😁
Căn bản là méo có $ để đổi
Điện thoại mới mua thì lúc đầu tỉ tê giữ này giữ nọ nhưng sau được hơn tháng là coi như bình thường à, thật ra điện thoại giờ giá nhỏ hơn 10tr là đầy đủ mọi chức năng rồi.
@VictorNQT kiểu cũ người, mới ta, chưa có thì háo hức, nhưng khi sở hữu rồi thì có khai thác hết hay không. hay là lại về với tính năng cơ bản. cái gì mới cũng háo hức thời gian đầu thôi. " lúc mới yêu hạnh phúc biết bao nhiêu " 😁
@quangthegtvtk49 Bác nói chí phải.
One Piece người ta chap 9 trăm mấy, bác mod giờ đọc chap mấy chục thì bao giờ mới xong 9 trăm mấy chap =))
@VicLuc đọc vui vẻ thôi. chứ nếu nghiềm ngẫm tập trung liên tục thì cũng nhanh mà bác =))
Trừ khi đt hỏng hoặc cấu hình quá chậm thì mới lên đời. Thứ 1 tốn tiền ko cần thiết, thứ 2 tốn thời gian chuyển dữ liệu qua cái mới, học và cập nhật lại cách xài. Thứ 3 còn nhiều thứ khác để mua hơn là điện thoại nhất là đối với ai đã có gia đình.
@revention Giờ mua con máy tầm 7-8 củ, hên nó không hỏng thì dư sức xài 3-4 năm. Đổi chỉ tổ mệt người như bác nói. Tiền đó ăn chơi, du lịch cho ấm người
@revention Em độc thân và em sắp làm con promax sau 2 năm xài 7plus bác ạ. 😆)
@hunghxist Thời gian vô biên thì tận dụng đi bác 😁
Vòng đời dt của mình là 2 năm, giờ note9 và note 11 ra sẽ đổi. Chứ liên tục thì thấy khg khác biệt mấy
M thì bị Apple , skype và dịch vụ ép phải update, skype thì ios mới mới cho xài, giống như ae, mình chỉ nó giải quyết được vấn đề thôi, nó còn đâp ứng thì còn xài, có điều sau khi update lên thì mọi thứ dầm tệ hại, ngày càng chậm. Kéo theo nhiều thứ. Vậy là phải mua cái mới, vòng tuần hoàn cứ thế tiếp tục.
À quên, mấy app sau khi update thì nó nặng hơn so với trước rất nhiều, bây giờ 32 Gb cũng thấy hơi thiếu vì app. 1,2 năm nữa chắc giống 8gb quá
@oxechip Thấy mỗi game thôi chứ app khác tắt update đi vẫn dùng bt mà nhỉ.

Mà app của microsoft mấy khi update đâu. Cái đống app của gg với facebook mới là update nhiều, mỗi lần update nó nhét thêm đống code vô dụng mới cho máy chạy chậm đi.
@oxechip Bỏ ios thôi
Ngày xưa muốn đổi nhiều thì không có tiền. Giờ có đủ khả năng thì chẳng còn hứng thú. Giờ điện thoại chủ yếu đáp ứng 2 nhu cầu: chụp hình ổn và hỗ trợ mình ghi chú nhanh (bên cạnh các nhu cầu cơ bản thì cái đt nào cũng giải quyết được). Vì thế nên mình đang dùng con 7plus (chụp hình ổn, hình chụp đẹp hay không là do mình, thêm nữa đi du lịch mình mang theo con máy ảnh cũng cùi cùi thôi nhueng chụp chân dung thật và đẹp hơn tỉ lần mấy con điện thoại) và con key2 để phục vụ ghi chép (sắp tới đổi sang note 9 hoặc note 10). Còn tới văn phòng hay về nhà là có máy tính và ipad pro. không thèm sờ vào điện thoại luôn.

Vậy thì chạy đua để làm gì?
@vicktorbui em giống bác. bgio dùng 6+ và 87 để nghe gọi là thấy đủ nhu cầu rồi. về nhà là không động đến đt nữa.
Bài viết quá nặng theo quan điểm cá nhân :|
@drakele đam mê và sở thích có phải ai cũng giống nhau đâu bác.
Đây là bài viết đầu tiên và duy nhất của mod này mình thấy hay và đồng tình nhất
Mình cũng trưởng thành rồi không còn đú đởn thay điện thoại liên tục nữa. Vì có tiền đếch đâu mà mua.
Chuẩn suy nghĩ của mình
Thêm vấn đề nữa là giá một cái điện thoại lên quá cao, một cái đầu bảng toàn hai lăm ba mươi chai, thậm chí lên đến bốn chục. Nhà có điều kiện hoặc kiếm tiền tốt không nói chứ đa số không dám xuống tiền dù có tiền. Thật quá quắt cho một cái điện thoại.
Như mình, đầu năm có cái s10e ra mắt, cấu hình mạnh, không cắt giảm nhiều, mua qua kênh riêng giá 12tr7, mua dùng ngay và cảm thấy đồng tiền được sử dụng thật đúng chổ
tích góp lâu lâu mua được cái đt mong ước cảm giác đã lắm. với mình thấy đt. đổi chỉ chạy theo xu hướng chứ thật sự nhu cầu thì không hẳn.
Mình thì chưa bao giờ có khái niệm đổi điện thoại cả, đơn giản vì mình ko có nhiều tiền vậy nên mình chỉ mua điện thoại dưới 4tr và bao giờ hỏng mới đổi. Cuộc sống cần nhiều thứ phải lo hơn.
đổi dc 1 cái điện thoại phức tạp vl
vừa làm quen với giao diện mới vừa cài đặt
vừa phải download app
rồi có điện thoại mới lại nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa
chung quy lại là không thích
mình cũng thuộc dạng ít muốn đổi DT vẫn đang sài con nokia 7 plus vỡ màn
😆 trừ khi hư hẳn không sài dc nữa chứ không sài quăng quật cũng đỡ tiếc @@
Me too
Giờ đã là bố của 1 đứa con 3 tuổi thì điện thoại với mình giờ ko còn quan trọng nữa
Miễn là đủ check mail gọi điện là ok rồi
Phần còn laik cho con cái
mình thì trừ khi đi ra ngoài thì mới mang theo điện thoại. còn ở nhà thì toàn thời gian mình đều dán mắt vào laptop và gần như là không dùng đến đt.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019