Vì sao mình lại mua Bphone 3 Pro? Mình có điên không?

Duy Luân
26/10/2018 22:26Phản hồi: 841
Vì sao mình lại mua Bphone 3 Pro? Mình có điên không?
Không nhiều người quyết định mua Bphone 3, và đa phần các anh em xung quanh mình mua Bphone 3 đều đã đang xài những thiết bị cao cấp hơn, mạnh mẽ hơn rồi. Bữa giờ mình nhận được khá nhiều câu hỏi dạng: Ủa tại sao mày lại đi mua Bphone 3 thế, mày có điên không? Tính ra cũng hơi điên 😁 Trong bài này mình sẽ kể với anh em rõ hơn lý do vì sao mình mua chiếc máy này.

Trước hết cần phải làm rõ rằng Bphone 3 hiện tại đang là máy chính của mình, nhưng mình không chắc trong 1-2 tháng nữa nó sẽ tiếp tục nằm trong túi mình mỗi khi ra đường. Máy chính của mình có thể sẽ quay lại là iPhone XS Max, bởi đơn giản Bphone 3 thua XS Max về mọi mặt, đặc biệt là camera.

Và như anh em cũng thấy đó, mình mua Bphone 3 khi đã có một cái điện thoại khác xài làm máy chính. Nếu là người cần mua điện thoại mới để sử dụng và đang không có máy nào khác trong tay, mình không chắc sẽ chọn Bphone 3 hay Bphone 3 Pro vì thương hiệu chưa đủ mạnh, nhất là khi so với đám điện thoại Xiaomi cấu hình mạnh giá rẻ ngoài kia hay những cái tên lâu đời hơn là Samsung, Oppo. Mình cũng chưa xài Bphone 3 đủ lâu để nói xem là nó có bền không, có bị chậm sau một thời gian hay không. Việc mua Bphone 3 để xài chính có nhiều rủi ro mà chúng ta chưa thể trả lời hay ước lượng ngay, vậy nên mình sẽ chọn các lựa chọn an toàn hơn.

Còn về phần mình, mình mua Bphone 3 để xài làm điện thoại Android chính. Việc của mình sẽ luôn cần 1 điện thoại iOS và 1 điện thoại Android kế bên, vừa để test app, vừa để trải nghiệm những thứ có liên quan tới cả hai nền tảng này. Mình luôn muốn được update những thông tin, trải nghiệm mới nhất về cả Android và iOS đặng có gì hay còn chia sẻ được với anh em. Bphone 3 Pro đã thay cho Nokia 7 Plus của mình ở vai trò này.

Một lý do nữa mình mua Bphone 3 Pro đó là ngoại hình của nó đẹp, khác biệt, không giống bất kì chiếc điện thoại nào khác đang bán. Và nếu bạn nhìn vào thị trường smartphone Việt Nam hiện nay, không có chiếc điện thoại nào ở tầm giá của Bphone 3 mà có thiết kế đẹp vậy. Viền của Bphone 3 Pro thực chất cũng không mỏng hơn các đối thủ viền mỏng khác như Oppo F7, F9, Samsung A Series hay các máy Xiaomi, tuy nhiên do hãng làm mỏng đều ba cạnh dưới, trái, phải nên bạn có cảm giác nó mỏng hơn, sexy hơn. Đây cũng là cảm giác mà iPhone X mang lại cho mình hồi năm ngoái dù viền của nó rõ ràng không mỏng hơn S8, Note 8 và các đối thủ tương tự.

Mình cũng không gặp vấn đề gì với phần "trán dô". Mình có nói nhiều về nó trong bài này, mời anh em đọc thêm: Bphone 3 - Những ấn tượng đầu tiên: máy đẹp, cầm tốt, bàn phím ảo tuyệt vời.

Nhưng lý do quan trọng nhất mà mình chọn mua Bphone 3 Pro đến từ cái thao tác vuốt của nó cùng khả năng ẩn phím ảo hoàn toàn. Mình không phải là fan của phím ảo, mình ghét nó lắm vì nó chặn mất một khúc trên màn hình, dù có lên điện thoại 18:9 thì vẫn còn một chút chưa hài lòng. Đó là lý do vì sao cả năm ngoái mình chọn máy Android của mình là HTC U11 do nó dùng phím cứng ngoài màn hình.

Nhiều điện thoại khác có nỗ lực bỏ phím ảo và thay vào đó bằng thao tác vuốt, nhưng trong thế giới Androd thì chỉ có Xiaomi là làm ngon vụ này. Sau đó là Bphone 3, họ bắt chước y chang cách mà Xiaomi và iPhone đang làm, có khi vậy lại ngon. Những nỗ lực vuốt một phần cạnh dưới để back, hay dùng cục chấm trên màn hình để điều hướng... đều không thể làm bạn sướng. Khi xài Bphone 3, bạn có thể hoàn toàn không quan tâm tới sự tồn tại của phím ảo.

Mình cũng khá là thích bàn phím của nó. Khi nghe bạn @neoluong đi trải nghiệm Bphone 3 ngoài Hà Nội về kể lại rằng bàn phím của Bphone 3 gõ rất ngon vì được đội lên cao, mình đã cảm thấy thú vị về cách mà BKAV tiếp cận về mặt UX nên càng khiến mình muốn mua chiếc điện thoại này. Xem thêm: Kĩ hơn về bàn phím ảo Bphone 3: tối ưu riêng cho Bphone nên gõ tốt.

Vậy bạn có nên mua Bphone 3 không? Nếu bạn mua làm điện thoại chính, mình không chắc là bạn nên đầu tư cho Bphone 3 vì hiện tại trên thị trường có một số lựa chọn với trải nghiệm tương đương từ Xiaomi nhưng giá rẻ hơn khá nhiều (có điều máy không đẹp được như Bphone 3, bàn phím cũng không ngon bằng). Còn nếu bạn đã có một máy chính ngon lành và muốn cặp thêm một em để trải nghiệm thì Bphone 3 Pro rất đáng để cân nhắc (Bphone 3 có cấu hình thấp hơn, mình không biết là nó có chạy nhanh như Pro không vì chưa xài qua).

Nếu bạn muốn xem những điểm chưa ngon ở Bphone 3, mời bạn đọc bài này: Những điểm chưa hài lòng ở Bphone 3.
841 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Và một lý do quan trọng hơn nữa là BKAV ký hợp đồng PR với Tinhte. Nên phải mua để dễ viết bài. Và "khả năng" bác mua con đó giá thấp hơn nhiều giá công bố ( BKAV tặng voucher cho bác).
@JACK STRYGWYR Em phải chạy ngay sang đây để bấm like cho bác đấy :3
NMTT90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JACK STRYGWYR Bạn nói với @nguyenvansi_mta: "Bác có chắc là Tinhte không ký hợp đồng PR với BKAV ko? Và có chắc là mod không mua để phục vụ review viết bài không? Và có chắc là mod mua mà không được giảm giá ko?"
Trong trường họp @nguyenvansi_mta không chắc được những điều đó là có thật hay không, vậy bạn có chắc những điều bạn hỏi là có thật hay không không?

Bạn cũng không chắc những thứ "Tinhte không ký hợp đồng PR với BKAV ko?...mod không mua để phục vụ review viết bài không?...mod mua mà không được giảm giá ko?", thì tại sao dám mạnh miệng cmt đầu là khẳng định: "Và một lý do quan trọng hơn nữa là BKAV ký hợp đồng PR với Tinhte. Nên phải mua để dễ viết bài. Và "khả năng" bác mua con đó giá thấp hơn nhiều giá công bố (BKAV tặng voucher cho bác)."

Bạn nói "Tôi đưa ra khả năng có thể", nếu là khả năng có thể thì phải đặt dấu "?", MOD cũng có quyền trả lời hoặc không trả lời. Còn kiểu như bạn là chụp mũ, vu khống, không phải đưa ra khả năng.

Còn việc bạn nói "Bác tư cách gì phản biện". Vậy bạn có tư cách gì mà khẳng định MOD là seeder BKAV? Bạn có tư cách gì để MOD phải vào thừa nhận lời vu khống của bạn? Đến tư cách hỏi bạn cũng không có nữa là nói 1 câu khẳng định "Và một lý do quan trọng hơn nữa là BKAV ký hợp đồng PR với Tinhte. Nên phải mua để dễ viết bài. Và "khả năng" bác mua con đó giá thấp hơn nhiều giá công bố (BKAV tặng voucher cho bác).".

Quan trọng nhất bạn chụp mũ, vu khống người khác, người ta không vào phản biện thì là bạn cho rằng người bị chụp mũ, vu khống đó nhận đó là sự thật 100% hả? Lí luận cùn! Cái gì cũng phải nói chứng cứ, bằng chứng nhé. Không biết thì đặt thêm dấu "?" vào cuối câu rồi từ từ mà tranh luận, lí luận. Hỏi cho ra hỏi, chứ như bạn nói "Cứ ra ngoài xã hội mà trải nghiệm thử đi.", mới nghi ngờ thôi mà bô bô cái miệng lên như khẳng định thì biết hậu quả rồi đó.
@NMTT90 Dài quá không đọc. Bữa sau viết gì thì ngắn gọn tí chứ dài kiểu này người ta nhìn đã không muốn đọc rồi. Hiệu quả truyền đạt sẽ kém lắm.
vnpt.netvnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy Mod có điên không ? Và mấy K người đã mua có điên không ? Họ đã dũng cảm bỏ ra 7 củ để mua một điện thoại từ một thương hiệu mới với rất nhiều đá ném và thành kiến từ rất đông Anti (thứ có trong máu của nhiều người)
T nghĩ họ điên cũng giống T. B3 có sự không đụng hàng về ngoại hình, phá cách trong điều hướng, giao diện, sẽ có anti nói là học từ cái nọ cái kia. Đó là sự kế thừa và phát triển nó lên thành cái của riêng mình. Và thực tế cho thấy các hãng đang học lẫn nhau.
T không sợ đội ngũ Anti đông như kiến cỏ, spam suốt ngày những tin vit, tin không kiểm chứng.
T không sợ Anti hết đòi nay trình cái này, mai trình cái khác...mà trình họ để làm gì ? Sẽ không có gì thỏa mãn họ được. Về cơ bản là họ không thèm tin. Dẫu có sự thật 10 mươi thì họ vẫn diễn dải theo ý riêng của họ. He he. Lưỡi không xương.
VNPT, Viettel, Asanzo.. có làm ra điện thoại của riêng họ. Nhưng chỉ có Bphone là sát nhất với dòng chữ họ ghi đằng sau lưng máy.
T đang dùng B2 và đã trên tay B3 (B2 đủ tốt để chưa cần đổi máy). T tự tin rằng nếu tiếp tục cho Bkav có cơ hội thì B4,B5.. sẽ đủ sức thuyết phục phần lớn những người VN.
@vnpt.netvnn Dùng từ ĐIÊN trong trường hợp này là không chính xác!
X.X.X
TÍCH CỰC
5 năm
@micheal9000 đây nè cu
Quangngoc+82
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BimBimPhone Bạn này có vẻ cay cú anh Quảng quá nhỉ. Bạn có nói gì đi nữa thi người ta vẫn sống khỏe ko chết được đâu vì người ta giỏi hơn bạn rất nhiều. Người ta chi tập trung vào sáng tạo lao động và làm giàu cho quê hương đất nước chứ ko không có thời gian như bạn để ngồi soi mói người khác như bạn đâu. Hãy nhìn cuộc đời thoáng hơn 1 chút đi bạn...!
ecuoiboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnpt.netvnn Bạn đề cập đến máu ở đây, mình nghĩ là máu chó điên. Cắn đủ thủ, hở ra là cắn càn.
Vào đọc comment mới thấy Việt Nam bao giờ cho phát triển được. Một sản phẩm trong nước dù tốt hay xấu đều luôn bị soi mói(cả về những khía cạnh chẳngbý nghĩa gì), luôn bị coi là kẻ thù của nhân loại, là hàng phế phẩm, hàng ăn cắp...Chẳng hạn như nhiều bạn nói Bphone 3 sản xuất ở TQ, rồi thì làm đc con đt đen trắng đã oách rồi. Có não không vậy? Không một cái đt nào mà 1 hãng có thể 1 mình sx ra, nếu có thể thì đấy phải là 1 tập đoàn cực lớn mà tính về kinh tế ko có lợi nên chắc chắn ng ta ko làm như vậy.
@hoangtrungduc92 Vậy "những người biết cái gì" theo bạn có biết nhà máy lắp ráp và sản xuất bphone ở chỗ nào của Việt Nam, có bao nhiêu công nhân, có những máy móc gì, sản xuất được những chi tiết, linh kiện nào của bphone ?
DarkApplet
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenvansi_mta Xin bạn đừng lôi cả dân tộc Việt nam vào đây.
@DarkApplet Chuẩn. Em éo tham gia phe nào mà cứ thấy người ta lôi Việt Nam vào. Sợ quá, chắc họ trừ em ra 😁
Cử chỉ với bàn phím phải nói ngon vcd, chê mỗi cái camera hơi ám vàng với màu hơi nhạt nhưng mình cài google camera thì ngon hơn hẳn. Được cái BKAV chịu khó lắng nghe phản hồi của người dùng nên có lỗi là update ngay lập tức 😁
conchimgia
TÍCH CỰC
5 năm
@Khẩu trang đỏ Vấn đề ko phải là sửa lỗi nhanh thế nào, mà là tại sao sản phẩm thương mại rồi mà còn quá nhiều lỗi như bản test thế, đừng bảo BKAV còn mới trong làng điện thoại, đã gần 4 năm với 3 đời máy rồi, bảo chưa có kinh nghiệm từ 1 công ty mà chính CEO còn chê Samsung ko phải công ty phần mềm thì ko chấp nhận nổi.
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@conchimgia Đến iOS còn lỗi tùm lum suốt từ bản 11 đến 12 huống chi là BOS.
hymie
TÍCH CỰC
5 năm
@Pnmr560 BOS mới chịu, nghe mắc ói
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@hymie Chuẩn, đến cả những gã khổng lồ như Sony, Sam, HTC còn méo dám gọi là SonOS, SOS, HOS..
leeyeen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chả biết có "điên" hay ko. Đơn giản chỉ là sở thích sưu tập hay chỉ là một ước mong ủng hộ BKAV.
Từ ngày mình có máy tính đến giờ, máy tính lúc nào cũng dùng phần mềm BKAV, điện thoại cũng cài, Bkav bán điện thoại mình mua, có nhà thông minh là mình chưa đủ khả năng dùng.
Nhiều năm trước Đã có lúc, có người hỏi mình tại sao lại cứ dùng phầm mềm của BKAV. Đơn giản, vì mình thấy nó hợp lý trong khả năng của mình, và nếu như ai ai cũng "tẩy chay" thì làm sao BKAV có thể phát triển mạnh dc.
(o.o)
leeyeen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard uh, mình là dân Điện Nặng mà.
(có lẽ chỉ là một sự ủng hộ nho nhỏ, hay đơn giản chỉ là sở thích sưu tầm. Nhưng mình thích nó)
(o.o)
leeyeen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ninhhungnd Phải dùng mới biết chất lượng thế nào chứ.
Loki089
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leeyeen Chỉ dùng BKAV, không có trải nghiệm sản phẩm khác. Thì Bác lang thang trang tinhte để làm gì?
leeyeen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Loki089 cái khác đây bác
anhducftu
TÍCH CỰC
5 năm
Bài viết này Luân cẩn thận sẽ bị BKAV gọi điện nhắc nhở đấy. Ăn cây nào rào cây nấy e ơi!
anhducftu
TÍCH CỰC
5 năm
@lqphong77 ignore
phuongnam09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng là lòng tin và sự PR quá lố. Bản chất của sản phẩm luôn tồn tại rất chân thực ở hiện tại, và thị trường sẽ phán xét.
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn Trai Giấu Chym May Mod bị chửi nhiều rồi,mặt dày không sợ đau.
vlcdng
TÍCH CỰC
5 năm
@phuongnam09 Cmt cực chuẩn
@phuongnam09 Nhà phân phối thì vứt ra đường còn thị trường chả ai quan tâm. Đó là phản hồi về cái gọi là CHẤT LƯỢNG CUẢ BPHONE đấy
@Bạn Trai Giấu Chym vãi cả như bạn đang dùng BP nhỉ cười nhẹ
hungpb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân: Làm 1 bài đánh giá về hiệu năng, pin, ... đi
@hungpb Bài cảm nhận thì có rồi mà, không lag giật nha
Ruoumia
CAO CẤP
5 năm
@Duy Luân Test render video 4k 60pfs tầm 10p ra full HD nhé mod
@Duy Luân quất 1 đống unreal 4 mở đa tác vụ vào sao load như nào, mod kiểu này mà review công nghệ
BAEAHHYA
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Hi vọng là dưới áp lực khủng khiếp của các thành phần ANTI Điên Cuồng , Mod Duy Luân & các mod khác không thay đổi các nhận xét của mình về BPhone . Mình không đứng về phía nào trong cuộc tranh luận này , nhưng rõ ràng qua đây thấy được rất nhiều bạn ANTI -BPhone vô cùng thiếu văn hoá , khi Mod không đưa ra các nhận xét đúng theo ý của họ thì họ quay ra công kích cá nhân cho là ăn tiền , sit-đơ ..... . Các bạn ANTI cũng không hề biết " tôn trọng sự khác biệt " nó là cái gì . Rõ Ràng mỗi người sinh ra đều có một cái đầu và một đôi mắt riêng , vậy nên làm sao bắt buộc tất cả mọi suy nghĩ , mọi cái nhìn đều phải giống nhau .
7tr5 mi mix 2 chính hãng vẫn ngon
hymie
TÍCH CỰC
5 năm
@ironic_haha Tất nhiên rồi.
@ironic_haha Ngon hơn gấp khoảng 6 đến 9 lần 😃
tamle_o
CAO CẤP
5 năm
@Hoang_HaoMinh 69 lần nhé
dangquybk
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng iPhone 10 năm rồi và giờ quyết định chuyển sang BPhone 3 làm máy chính được 1 tuần rồi.
- Lý do đầu tiên là đẹp và khác biệt, không phải nhãn Trung Quốc.
- Màn hình hiển thị tốt. Không có phím ảo - cũng là cái mình rất ghét.
- Ngoại hình đẹp hơn Xperia XZS mà mình cũng đang dùng. Máy nhẹ.
- Camera chưa thấy ấn tượng gì lắm.
Nhưng không bị "thoát vì quá nóng" như Xperia XZS.
- Hiệu năng ổn. Mình không chơi game.
- Pin cũng 1 ngày OK, hỗ trợ Quick charge 3.0 nên sạc nhanh.
- Bàn phím gõ tốt, tốt ngang hoặc hơn iPhone, hơn hẳn Gboard.
- BOS 3.0 giao diện đơn giản, dễ dùng
- Thao tác vuốt rất tốt.
Nhưng mấy cái vuốt cạnh để khóa màn hình, nhấn vuốt cạnh để thay đổi âm lượng, độ sáng mình thấy không cần thiết nhưng không tùy chỉnh được (ví dụ tắt trong ứng dụng, chỉ kích hoạt ở màn hình chính chẳng hạn).
Đôi khi vuốt chuyển trang lại thành khóa màn hình.

Mong muốn:
- Camera chụp ảnh lấy nét chuẩn và nhanh hơn. Chụp chân dung nhanh hơn
- Thêm tùy chỉnh thao tác vuốt
- BOS thông minh, trau chuốt hơn nữa
- Máy bền, không hỏng linh tinh, không bị lag theo thời gian
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@trankhangtkt Bàn phím iPhone thì có cái gì mà gọi là ngon. Tôi dùng iPhone 6s và Samsung Note 4 song song, thấy bàn phím iPhone thua xa bàn phím mặc định của Samsung chứ chưa nói đến SwiftKey.
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@trankhangtkt Nghe thím phán chắc nịch mà nực cười quá. Người ta có sẵn cục sạc nhanh thì dùng chứ sao.
NMTT90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangquybk Haha, thấy anh đây tham gia tinhte.vn từ 2008 và có nhiều bài viết thảo luận về iPhone/iOS. Chắc anh xài iOS ít cũng 8 năm còn nhiều thì đúng 10 năm như anh nói.

Vậy mà nhiều đứa tỏ ra có văn hóa nhưng toàn chửi bậy, nói anh xạo đi seeding đúng là tư duy kém mà.
dangquybk
TÍCH CỰC
5 năm
@NMTT90 Cảm ơn bạn. Vẫn yêu iOS lắm. Hihi
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
Reviewer không mua mới gọi là điên !

Không dùng, không trải nghiệm thì lấy gì mà viết ?

Chỉ có điều nếu viết sai sự thật thì mới là bị điên ! 😃
@lqphong77 trán cao và mắt diều hâu hơi hí, môi thì hơi nhép, em chưa coi phần gáy chứ gáy mà nhọn nữa k khác Bàng Quyên
cuongkennet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@play.girl có gái cho chơi k chọc ngoáy thì làm gì ?
@play.girl Ăn tiền mấy hãng dt TQ đó bạn ơi. Mục đích là dìm chết Sản Phẩm Việt. Đúng bọn ngoại bang.
ecuoiboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phước Lê Văn Hạnh Gọi là máu cẩu nô, nó ăn vào máu lâu ngày thành gene, giờ đây nó nguy hiểm hơn vì được di truyền. Tôi nghĩ nó nằm trong máu của ông cố nó, tới ông nội nó, tới ba nó thì mới có khả năng biến đổi thành môt gene.
Người mang gene này có đặc điểm giống như súc vật, hễ Việt Nam có gì thay đổi theo chiều hướng đi lên là chúng nó cắn càn, cắn không biết lý do, cắn do gene quy định.
Tiền của ai thì thích gì mua cái đó thôi. Chỉ có điều chắc chắn là mình không mua và ủng hộ một công ty có truyền thống nổ , gian dối bằng nhiều trò bẩn, ăn cắp chất xám , bản quỳên của người khác để bán sp lừa khách hàng .
@Trần Đại Ác hít hà, 1 2 3 hít nào, hít hà
Mod mua Bp vì mod nể nhau chả lẽ các mod đều cạch mặt nó thì không đành , với danh phận mod , các mod ông nào cũng có máy cao cấp rồi giờ rước cái máy tầm trung về là mọit điều rất lạ lùng , vì bê thui không bao giờ bằng máy cao cấp các mod dùng . Mod mua vì nể . Cảm ơn mod đã làm vị cứu tinh cho bê thui
@soidondoc86 Đọc k thấy à mà vẫn qoute thế. Ông bảo ông mua thay cho con máy phụ android kia thây. Đúng là tinh thần tự nhục cao vcl ra
@chàng trai cô đơn 95 Cò mồi dạo này có câu tự nhục nhỉ? Chiêu mới của Quảng cài bắt tụi nhỏ tự nhục nâng bi kiếm xu.
@Chiang Kong 😃
Người mua Bphone đều là người khôn cả, thậm chí là rất khôn. Vì họ đều là người dư giả sẵn sàng mua thêm cái điện thoại để review, trải nghiệm, ủng hộ hàng Việt v.v.. chứ chưa thấy ai mua vì mục đích sẽ dùng 1 cái điện thoại đó trong nhiều năm không đổi.
@archi-T Đúng rồi, ng khôn thấy điện thoại cùi bắp đầy lỗi là mua ngay, mua liền nên đc gọi là mấy ng khôn liền á.
copysolo1
TÍCH CỰC
5 năm
@archi-T mua bê mà khôn thì cả thế giới ngu hết rồi 😁:D:D:D mà thôi ta chịu ngu xài iphone cho lành vậy chứ mắc công mỗi ngày update 50-60 lần mỏi tay lắm 😃😃😃
@copysolo1 Tay nhanh lắm, Đọc chưa hiểu người khác nói gì đã còm :D
ecuoiboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dylerb Chắc trong máu có gene anh đề cập tới.
Mình cũng muốn được lần điên, ai cho mình lần điên đi 😔
@Kính Cận 0_0 Chạy đi vay 10 triệu tín dụng . Mua bphone trả góp là b điên hơn ad này gấp đôi
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
Bị bệnh . Chưa có điên. Mua con Xr mới điên
tamle_o
CAO CẤP
5 năm
@nha luu Khốn nạn😆 e đinh mua nè😃)
anhutsg
CAO CẤP
5 năm
Nhìn bộ icon hơi chuối .