Vì sao mình làm 2 job cùng lúc và mình học được gì từ chuyện này

Duy Luân
9/7/2020 0:39Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm 2 jobs bằng đầu óc thì khoẻ hơn xíu chứ mình làm tay chân 2 nơi tối nào cũng đuối, chả có thời gian để nghỉ nghơi. Và sắp nghỉ sẽ nghỉ cả 2 nơi để sắp xếp lại.
@tobeymaguire 😃. Đừng đùa nhau chứ. Làm cái nào cũng có cái khổ của nó. Mấy bác công nhân làm tay chân thì khổ về thể xác. Nhưng buông việc ra thì bác ngủ dc. Nhưng mấy anh lao động đầu óc buông việc ra mà việc chưa tìm ra hướng giải quyết thì méo ngủ dc cả tháng 😃
@tobeymaguire Mình trước khi ngủ còn phải lo làm sao anh em có cơm ăn, làm sao giữ việc lại, làm sao cho hệ thống chạy ổn định khi user vào nhiều, vì rớt cái là ăn chửi ngay etc... cũng khổ lắm 😆
Quan trọng là 2 nơi này đều thoải mái thời gian hoặc địa điểm làm việc.có thể 1 việc theo giờ hành chính 1 việc theo giờ thoải mái.Hoặc cả 2 nơi đều thoải mái thời gian,muốn mang việc đi đâu làm cũng đc,miễn là hoàn thành trước deadline
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
Ai cũng muốn làm đc nhiều việc ( trừ 1 số người lười biếng) nhưng vấn đề thời gian là khó sắp xếp nhất
Bản thân tui cũng đang ôm đồm 2 việc chả liên quan gì nhau , đêm đi buôn hoa quả ở chợ đầu mối , ngày về làm bên bds, xây dựng...
Nhiều lúc quá mệt mỏi và tự hỏi nhiều người ít tiền hơn mình sao họ vẫn có thể đi chơi ,du lịch,thư giãn trong khi mình chả có tí thời gian rảnh .
Nên quyết định nghỉ 1 việc và chỉ kàm 1 việc ,giành thời gian chăm lo sức khỏe ,gia đình
nublast
TÍCH CỰC
4 năm
Ở Tinhte nhiều mod xinh
@nublast True 😆)
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm 2 job cùng lúc hoặc nhiều hơn đòi hỏi phải có kĩ năng phân chia công việc và quản lý thời gian cực kỳ tuyệt vời. Btw làm nhiều thế bác có tg tập thể dục ko?
chitai81
ĐẠI BÀNG
4 năm
làm nhiều Job mệt nhưng đổi lại sẽ dc rất nhiều thứ vô hình, admin nói rất đúng
Và khi mình bí, khi mình chưa biết cách làm, khi mình gặp khó khăn ở công ty XYZ, mình có thể tạm thời nghỉ ngơi một chút. Viết bài, làm video chia sẻ, đi tìm hiểu các công nghệ mới… giúp mình có một khoản thời gian “off”, cho đầu óc nó thư giản, để rồi sau đó mình quay lại với vấn đề ở công ty kia và cuối cùng giải quyết được nó.
Đâu phải việc gì cũng làm được ở hai nơi đâu
Erix
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng làm 2 việc, ban ngày làm giờ hành chính, chiều tối về nấu ăn rửa chén lau nhà và ấp vk ngủ..lắm việc
Mình vẫn đang 2 job.
hlp
ĐẠI BÀNG
4 năm
ko thấy bác kêu áp lực ở 2 nơi, ng ghét ở 2 nơi...bla bla bla.. Chưa thấy nóg đến mặc tiêu cực mà chỉ thấy nói đến mặt tích cực nhỉ...
@hlp Áp lực thì làm việc nào chả thế, mình thấy bình thường.

Mình không quan tâm bọn người ghét mình, vì trình mình cao hơn hẳn tụi nó, chưa kể quyền cao hơn hẳn nên không đáng quan tâm
Mình học đc cách tiêu nhiều tiền hơn làm 1 job
Cần cách để duy trì nguồn năng lượng ổn định để làm việc đạt hiệu quả cao nhất mỗi ngày 😃
beautyfulBB
ĐẠI BÀNG
4 năm
bị hút click vào đọc bài bởi bạn gái xinh 😁
grozar
CAO CẤP
4 năm
Ở Mỹ giờ cày 2,3 job là chuyện rất bình thường.
Bữa đi phỏng vấn The Coffee House thấy ad ở đó nè 🤣
@Minh_Tuấn145 Hello bạn 😆
dattran17
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tiếc là cty mình không cho làm 2 job
khavancho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tại sao vợ không cho mình chọn làm 2 cái cùng một lúc
mình có 2 công ty, bí kíp ko mệt là công ty nào cũng ít nhất 1 2 bé xinh tươi lo tinh thần cho anh em
@SieuBanana Gắt vậy man 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019