Vì sao mình thích đồ gia dụng Xiaomi
Rất hay và hữu ích!/16 người
Duy Luân
3 tháng trướcBình luận: 284Lượt xem: 53.590
Mua mấy con sạc dự phòng, củ sạc, cáp của Xiaomi, chưa con nào hỏng. Mua cũng đồ ấy của anker thì bảo hành mấy lần rồi 😔, nhất là củ sạc và pin dp. May mà nó hỏng trong lúc còn BH chứ không cay lắm...
@summon_rain Anker ở VN fake nhiều lắm bác à. Em mua mấy món bên Mỹ, như củ sạc dùng 4-5 năm vẫn cực tốt. Trong khi bạn mua VN vài hôm 5 cổng sạc hỏng mất 2-3 cổng, mà sạc cứ ko an tâm.
Dù không thích Trung Quốc nói chung nhưng đồ Xiaomi công nhận làm rất tốt, giá dễ tiếp cận.
Xài xiaomi lúc đầu thấy ok, càng sau với mình thấy không hợp.
-Repeater xiami pro giờ thì vẫn được nhưng cài không thành công để đổi hay pass được ( không xuất hiện trong mihome)
- mibox 4k thì sau khi update lên thì mất tìm kiếm giọng nói ( trong khi nhu cầu chỉ xem fpt play và youtube) tính ra thua cả mấy cái android box tầm 400k khi kết hợp chuột bay như g20s. Không học lệnh để điều khiển bằng đt như các điều khiển hồng ngoại do dùng bluetooth, dùng đỡ khi bị hỏng, chứ hư remote chắc đắp chiếu chờ đặt remote mới.
Mấy cái công tắc thông minh thì không hợp với google bằng mấy cái ewelink, broadlink, smartlife...
Nếu tương lai có dùng xiaomi để đồng bộ thì phải xem xét lại.
Dùng 1 cái đèn học và 1 cái đèn ngủ công nhận là ngon thật tìm đỏ mắt trên thị trường không có con nào hơn được !
@trantrungtu Mình đang kiếm mua cặp này, bác xài model nào vậy?
@Stone Breaker Đèn học như trong bài viết. Còn đèn ngủ đây
Đô Xiaomi tốt và giá dễ chịu
Trước nghe anh em review như Duy Luân, với muôn vàn lời hay và nhiều anh em phụ họa, mình mua camera hành trình của Xiaomi, thực tế Chất lượng thì khác xa Với review, vẫn hoài nghi Mua thêm Miband 4. Kết luận tiền nào của đó. Chưa đi xe máy của Nhật, mua được xe Tàu thì tuyệt vời “ trong tầm giá”
@thanh70 Con Miband 4 quá ổn trong tầm giá rồi còn gì bạn 😆 500k để mua coi giờ, đếm bước chân khá chính xác, coi thông báo, theo dõi giấc ngủ, nhắc ngồi lâu
@Duy Luân Sorry Luân mình nhầm người review, mình hay đọc bài của bạn, thấy bạn hay nói về hàng của Xiaomi.
@teobe Sau khi mua về mình không sài được bạn ơi, nhất là ban đêm, mình đồng ý tiền nào của đó.
@hypous mình dùng Miband 4 chỉ để báo thức do không muốn đánh thức vợ, tuy nhiên 1 tháng bị trễ 1 đến 2 lần, trước đây mình sài LG urbane thì không bị, về đếm bước chân bạn thử kiểm tra xem có chính xác không? các thông số khác mình chưa dùng. Mình đồng ý tiền nào của đó.
mình cũng thích
Nếu kinh tế không mạnh thì mì xào là sự lựa chọn tốt nhất
Đang xài pin dự phòng xiaomi gen 2c, bơm xiaomi, ổ cắm wifi xiaomi, miband 3, hút bụi s5 max, cam xiaomi, ấm siêu tốc xiaomi, điện thoại note 5 pro. Nói chung xiaomi nhiều món khá ngon, tham khảo hết mớ các hãng cùng loại thì mới mua, nhưng thực sự nhiều sản phẩm xiaomi giá tương đương hãng khác nhưng chất lượng không bằng.
Xiaomi thứ gì cũng có bác nhỉ!!!
Yêu Xiaomi hàng ổn,ăn lãi ít, không quảng cáo rùm beng.
Nhà ko có cái nào của xiaomi hết, buồn ghê
Bọn xiaomi cực kỳ lắng nghe người sử dụng, cứ feedback có tâm y như rằng mấy bản update sau hoặc sản phẩm sau thấy bổ sung tinh năng mà nhiều người cần luôn 😁.
Mình xài nhiều đồ xiaomi, nhưng không thích lắm vì chất lượng trung bình, hay nhái sản phẩm người khác
@cuhiep Mấy món đồ điện tử thì công nhận nhưng mấy thể loại như quần áo giày dép ba lô thì tốt hơn giá nhiều.
Đồ như hạch, lỗi tùm lum, mua cái cân xiaomi 2 về, cân lệch nhảy tùm lum chênh 1-2 kí.
Rẻ ! Và chất lượng .
Xiaomi thay đổi cách nhìn của người việt nam về đồ trung quốc zỏm ,dở ,giá rẻ ,mau hư ... thành rẻ , bền , giá rẻ 50% mà chất lượng 90% .
Năm 2011 thời iphone 4s 99/100 người không mua đồ dtdd trung quốc
Năm 2021 thời iphone 12 có 80% người cầm dtdd cảm ứng đi siêu thị là dtdd trung quốc
Đồ xiaomi mình cực nhiều đây, nhưng giờ từ khi có hass thì đỡ hơn, tự chế nhiều hơn và thấy cũng ok hơn, từ khi có hass mình ghét mi home, vừa chậm vừa phải dùng server TQ do 1 số thứ mua là nội địa (mới rẻ được)
@slbadguy Có mấy cái bản mihome mod chuyển vùng được đó, mà một số sp thôi hay sao á :v.
@slbadguy Hâss fuck tạp quá 😆
Mong mod Luân có bài tổng hợp tất cả đồ xiaomi. Hi
Cái đèn lòi ra cộng dây điện màu đỏ làm gì nhỉ, hơi thiếu tinh tế rồi 😁
Cùng là hàng Chị Na, nhưng người ta dễ cảm thông và mua của Xiaomi hơn hẳn Huawei 😃
@lehunghmu bác đang nói sản phẩm nào ấy nhỉ?
@ngokimphuc điện thoại đấy bạn . bạn nhìn hía con p30 40 đi . xem nó rẻ hay đắt . còn mấy con tầm trung dùng như hạch ý . mà camera con p30 40 chụp ảnh màu da nhìn cứ như người chết ấy . hôm trước dính phốt dùng máy ảnh chụp xong bảo quảng cáo là chụp từ p40 ấy
@lehunghmu mình thấy mấy con điện thoại tầm trung hồi lâu của huawei dùng cũng bền phết mà bác, tới giờ vẫn còn nhiều người xài, hồi lâu xiaomi chưa bán chính hãng thì so về cấu hình trong tầm giá nó vẫn ăn đứt mấy con oppo, với mình mới mua cái cục sạc dp của huawei giá có 200k mà hỗ trợ sạc nhanh 18W dùng khá ok. với m có dùng qua mấy cái cục phát wifi của huawei (hàng nhà mạng bên nước ngoài) thấy cũng bền mà.
@ngokimphuc mình có da heo quay iphone samsung lumia . xiaomi trước mình dùng mổi mi4 . giờ thì đồ gia dụng . nói chung hiện tại thăng heo quay nó ảo tưởng về giá không kém cạnh samsung đâu . nhưng mà về thương hiệu nó làm sao cùng mâm với iphone và samsung được . còn hàng tầm trung nó tệ bạn ah . mình thấy sao nói vậy chứ chả phải fan hãng nào hết 🙂
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.277 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
777 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.801 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM