Vì sao nên mua Sennheiser Momentum True Wireless 2 tại thời điểm hiện tại
AudioMate
17 ngày trướcBình luận: 155Lượt xem: 14.546
không biết cạnh tranh thế nào với Sony đây, mà xem ra Sony cũng sắp ra thế hệ mới rồi
@A0kiji Sony có con cùng phân khúc đấy đâu mà đòi cạnh tranh với nhau hả bác 😆)
@BlackCat_94 Chắc là thím ấy muốn nói con WF-1000XM3 của Sony. Nhiều trang/video đánh giá trên mạng vẫn so sánh 2 con này, cùng các con khác như Jabra 75t, Airpods Pro hay B&O E8. Đúng là chúng ko bằng giá nhau nhưng đều được xếp chung mâm trong nhóm tai true wireless tốt nhất thị trường hiện nay.
Sennheiser thì ngon rồi
Mình dùng MTW1 được 1 năm, ra MTW2 là quất luôn ko lăn tăn, theo quan điểm cá nhân thì xứng đáng từng xu 😃 Cả hai con nên dùng tầm vài chục giờ thì nghe mới đã, mới bóc tem nghe chưa tới.
@SN5 Mình cũng vừa tậu. Cảm giác đang xài Airpods mà đổi qua con này giống như là con ếch lần đầu tiên leo được ra khỏi giếng ấy =)))
Rẻ nhỉ. Lúc mua MTW đã 10 triệu hơn ròi. Giờ nó bị cái lỗi nhìu khi thả tai nghe vào hộp sạc thì nhạc nó vẫn phát, bấm cái nút check pin thì đèn không đỏ, chỉ còn cách cắm sạc xong rút ra, mọi thứ lại trở lại bth. Ko biết do lỗi phần mềm hay gì nữa, bro nào cao tay chỉ giúp mình với.
@Dollarssssss mình nghĩ giờ thì airpod vẫn là best khoản kết nối
Đúng là 8tr5 cũng căng thật
Không bao giờ mình dùng quá 1tr cho 1 cái tai nghe. Không bao giờ. Bởi vì sao? Tai trâu thì nghe vài trăm với vài triệu cũng thế ah
@HuulocCB Muốn phân biệt được đồ ăn ngon,dở rành rọt thì phải ăn nhiều đồ ăn ngon vào)).
@canhbepo Nhưng mà khẩu vị mỗi người mỗi khác bạn ơi. Nguyên liệu đắt tiền chưa chắc đã ngon
Chất âm nếu con này đc 10đ thì Powerbeats Pro đc mấy nhỉ các bro
Rào cản là pin, chai là vứt, ko thay đc 😔
Ba cái quỉ wireless này 1 thời gian hư pin là bỏ uổng tiền
Luật giao thông cấm đeo tai nghe khi lái xe rồi mà lúc nào cũng thấy nhắc tới việc chống ồn khi lái xe ...
Thông tin hữu ích, thks
Giá đó nghe k ngon thì cũng quỳ
Thiết kế tốt
Thử xem thế nào, Momen 1 mang hơi đau tai.
@TonyVo3979 nếu thử thất bại thì pass e nha bác 😁
Đợi bản 3 fix lại có aptx LL thì múc :v
@WilliamLeGod thấy để aptx qualcomm đồ ngầu lắm, mà vẫn không có Low Latency 😔
Đọc bài chủ thớt xong đi mua ngay 1 con... haha!
233a39709ed764893dc6 (1).jpg
Khen nhiều quá à ko ông nào chê nhỉ. Tôi chê cho nhé
1. Chống ồn gió vẫn có
2. Bị cái lỗi gì kể cả lúc tắt lẫn bật chống ồn mà có âm thanh kiểu: bấm cây viết, bật công tắc điện, vợt muỗi, 1 cái gì đó rơi cạch cạch.....là cái tiếng đó nó xuyên hẳn vào tai mà lại còn bị khuyếch đại lên xíu cực kì khó chịu (đã update fw vẫn bị, đang chờ Sen fix tiếp)
3. Độ trễ cỡ 0,3s - 0,5s bắn PUBG trên máy ko có blutut 5.0 là delay. Test trên iphone 11 thì độ trễ giảm xuống nhưng vẫn có
Độ đáng tiền: 7/10. Tôi thì tôi vẫn mua vì thích sự gọn gàng mà chất âm phải ổn. Với lại vì tôi giàu. Còn các bạn thì hãy suy nghĩ nhé
@chu0tjnh Chống ồn không có nghĩa là nó xóa sạch mọi âm thanh xung quanh, có những âm thanh sẽ được loại bỏ bớt chứ không phải im bặt. Phần gió thì mình test trên cái nón bảo hiểm 3/4, các anh em dùng nón khác vẫn bị thì ghi nhận nè 😃
@AudioMate Nói như ông thì tôi xin thanh minh lại: Tôi nói còn gió ko có nghĩa là còn gió trong mọi trường hợp =)) Đội mũ 3/4 thì “99% các âm thanh khác kể cả tiếng gió” là đúng rồi 🤣. Ông review ông phải viết cho chi tiết chứ viết kiểu lấp liếm như quảng cáo thế thì nhiều ng tinh tế khó chịu lắm.
@chu0tjnh Mình chả lấp liếm gì đâu vì nếu so với việc mình dùng con Sony ở cùng điều kiện thì phần lớn tiếng gió bị lọc ra 😆 Lưu ý là con Sony mình dùng với nón 3/4 vẫn bị nên mình mới nói như vậy nha XD Phải mà bài này mình đc trả comm để lấp liếm mình còn mừng cơ 😃)
Chất ngon nhưng còn ngại giá của nó
Mọi câu trả lời vì sao đều hợp lý khi bạn có tiền. Còn nếu không có đủ lúa thì cho dù nên mua hay phải mua cũng cắn răng mà chịu đựng khi thấy em nó trên tai người khác. hahaha
Con này đeo chạy bộ có dễ rớt ko ta? Các bác ai trải nghiệm rồi cho e xin ý kiến với ạ! Thanks!
@Tăng Ngọc Minh Không tới nỗi cứ chạy là tuột nhưng mà mình không khuyến khích dùng con này khi chạy bộ. Bạn nên kiếm các mẫu sản phẩm có thêm earhook cho an toàn. Cộng thêm là tai MTW2 có IPX4 thôi, tập thể dụng thì nên kiếm các mẫu có chống mồ hôi và nước.
@Tăng Ngọc Minh không nên đeo đi tập thể thao bạn ơi. nếu cần thì cứ airpods chiến thôi
@Tăng Ngọc Minh Theo mình trải nghiệm thì vẫn được nếu bạn hoạt động nhẹ như đi bộ hay jogging, đạp xe. Còn tập cường độ cao thì ko hẳn nó sẽ rơi ra nhưng cảm giác nó lỏng ra là có.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019