Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vì sao Nokia Lumia có màu xanh, hồng, đen (và có thể là trắng, vàng)?

Duy Luân
25/1/2012 23:32Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ahayqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nguy hiểm quá
http://en.wikipedia.org/wiki/CMYK_color_model
em đang đặt mua 1 con rồi..khoảng 2 tuần nữa là ok.....ko biết khi ra đường cầm cả n9 và con này thì có ai nhận ra ko
màu vàng tuyệt
prin77
CAO CẤP
12 năm
Những điều bạn nói có lẽ do lần đầu bạn xài android nên thấy vậy thôi..1/pin: không thể so sánh được vì hdh của arc s cao hơn,khả năng hiển thị arc đẹp hơn và 1 số vấn đề khách quan khác.khi bạn sử dụng qua lumia 800 sẽ thấy pin nó chẳng hơn bao nhiêu.có chăng chỉ là cách sử dụng từng người.4/ arc s thì bạn phải lưu vào thẻ là chắc chắn rồi.5/quản lý ứng dụng thì bạn phải xem lại.có thể lần đầu nên khog biết thôi.6/themes sym có long lanh và tuỳ biến kết hợp nhiều loại =and ko?7/không lưu được cái này thì bó tay.giờ bạn cầm cái arc vs 1 cái sym của bạn cho 1 ng chưa dùng sphone bao h xem ng ta lưu cái nào dể hơn...
Nhiều khi chính sự quá đơn giản như bạn muốn lại làm mất đi cái hay của sphone đó.bạn kêu nokia chỉ thua về app vs chip...thế bạn chọn 1 cái sphone dựa vào gì? Pin lâu vs dễ xài ....? Mình thì chọn dựa vào app và chip đó.thua 2 cái quan trọng đó thì ai sẽ chọn? Noi thật bạn đang xài arc s thì nên chia tay nokia+sym đi là vừa.arc s là một trog những đt tuyệt nhất tôi từng yêu thích.đừng dại dột quay về sym.còn không thì bạn xài dt non-os cho dễ

Sent from my iPhone using Tinh tế
Bạn cứ đùa hoài.đó là mấy thằng khùng nó cũng pro cho sản phẩm thôi.mà từ đầu đến cuối có ai thấy ji hok.hay chỉ nghe nó nói nhảm cho sản phẩm.chạy lẹ chỉ có mắt thấy thực tế thôi

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Thôi mấy fan wd cứ nói nghe mệt w.bác nào xài androi thì vào maket tìm launcher7 cài vào xem sao.nó giống wd phone mấy bác này pro ở đây nè.chạy mượt kinh khủng

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Khi chưa dùng thì bốc phét nó vừa thôi bạn ạ. Thứ nhất là cái laucher 7 đó hiệu ứng live tile còn chẳng bằng 1/10 wp7 xịn. Thứ 2 là cấu trúc giao diện của wp7 không chỉ thể hiện ở đơn giản ở cái màn hình home như android và ios mà nó còn thể hiện trong các hub chương trình (cứ thử có 1 cái giao diện như giao diện xbox live với 1 avatar 3d đang nhảy múa xem nó nặng nề thế nào). Cuối cùng là đưng phán đến độ mượt của nó nếu chỉ xem clip, hãy cài thử rồi so sánh với metro xịn xem nó có mượt bằng ko nhé.

Anh thì lại công nhận với em rằng trí thông minh luôn tỷ lệ nghịch với nhan sắc.
2 ông này bị ae ném đá quá quay qua ủng hộ hay sao ấy! mới còn chửi wp cpu 1core đây mà! sida thì đừng xông pha hiến máu nhé mấy bố
mình thích màu trắng:X quá đẹp hehe

Hai anh có bị bệnh không vậy.Em chỉ nói thích 2x,4x...mạnh xài với đã.Em chỉ mới nói vậy thôi.Làm gì mà ném đá em ghê vậy.Có bệnh thì cũng bệnh vừa vừa thôi.Người gì mà tục tĩu.
chả biết phải gọi là cô hay bác! thôi gọi cô vậy!
em thưa cô! từ lúc nhỏ đến lớn em chưa thấy 1 con wp nào dùng cpu 2core với 4core cả! nếu cô muốn nói 2core với 4core thì qua box android mà nói! ở đây đang nói về wp! nên cô nói k ăn nhập gì cả! rồi cô còn đem ra chê android ngay trên topic này! trong khi lúc trước cô mới chê wp cpu đơn nhân!
thứ 2. em đang gét cái thằng nguy hiểm kia! nên coá lỡ lời vs cô! em xin lỗi cô ngay trên topic này!
đứa nào bắt nạt người yêu anh đấy. chỉ a xem nào, a xử từng thằng 1 cho em hả giân nhé ;)
artetavn
ĐẠI BÀNG
12 năm
K là blacK chứ key gì? chả hiểu lấy thông tin ở đâu
Chữ K trong hệ màu dó là Keys, màu khóa. Một giả thuyết khác, nhưng không được công nhận chính thức, là BlacK. Thông tin lấy từ wikipedia.
artetavn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nói đúng, em nhầm, sorry
Hiện tại chưa có máy nào chạy WP dùng chip lõi đôi, lõi tứ. Tuy nhiên từ giờ đến cuối năm rất có thể sẽ khác.
:mstickle::mstickle::mstickle::mstickle:
moi ong sang android
doan.vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
dòng Lumina có mầu độc đáo thật 😃
angelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia vẫn tinh tế với các thiết kế phục vụ chị em :rolleyes:
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là chiếc điện thoại mình muốn có nhất. Rất tuyệt. Thích Windows Phone! Màu vàng đẹp thật ^^
Chỉ là gam màu chủ đạo thôi, ko thể "tốt nhất" khi sản xuất điện thoại!
(Trừ màu đen)
chưa sài wp bao giờ cả nhưng cũng ước được có 1 cái vọc vạch cho đã ^^!
Máy cao cấp có khác, đắt quá, mua n9 còn ko nổi nói chi mua lumina
Mà wp dùng vẫn chưa quen, chưa nhiều apps lắm thật sự cân nhắc với giá tiền bỏ ra .... cũng còn phân vân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019