Vì sao tôi sẽ chỉ dùng điện thoại BlackBerry?

nguyenvietnoi
9/10/2012 7:7Phản hồi: 38
Vì sao tôi sẽ chỉ dùng điện thoại BlackBerry?

Có nhiều người sử dụng BlackBerry nói rằng họ sẽ không muốn đổi sang dòng máy khác. Là một BBer tôi cũng nói thế. . Mỗi người có một lý do riêng, nhưng với tôi những chiếc BlackBerry luôn có một nét riêng đặc trưng không lẫn vào đâu được. Những nét rất riêng của những chiếc BlackBerry mà với tôi là rất độc đáo:

1. Phím tắt: có lẽ không một dòng máy nào có thể bì được với BlackBerry về khả năng sử dụng phím tắt khi thao tác soạn thảo cũng như đóng, mở ứng dụng.
  2. Đèn LED: Đây thực sự là một đặc trưng mang tính truyền thống của BlackBerry. Mỗi chiếc BB đều được tích hợp đèn LED để báo trạng thái máy cho người dùng. Nhìn vào đèn LED nhấp nháy, các BBers có thể biết chính xác trạng thái chiếc máy của mình. Đặc biệt với những ứng dụng như BeBuzz hay Advanced OS, tùy chọn đèn LED sẽ trở nên cực kỳ phong phú và thú vị.
  3. Track pad: Đây có thể coi là một sáng chế quan trọng của RIM bên cạnh Trackball và Trackwheel. Với Trackpad, bạn có thể thao tác, di chuyển trên toàn bộ màn hình của máy chỉ với một ngón tay cái. Tính năng này quả thực rất tiện dụng. Với các dòng máy cảm ứng khác, bạn có thể làm được điều tương tự hay ko?
  4. Push mail: Có lẽ là một tính năng làm nên thành công cho RIM trong hàng chục năm qua. Tính năng quản lý và push mail của RIM có lẽ là nhanh chóng và đáng tin cậy nhất hiện nay.
  5. BBM: với những tín đồ của BlackBerry, đây là một tính năng dễ gây nghiện nhất! Với BBM, cộng đồng BB giường như không có khoảng cách.
Với những lý do trên, tôi sẽ khó có thể chuyển sang một dòng máy khác được. Còn bạn?

Theo BBVietnam
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác còn thiếu độ bảo mật cao, tính ổn định, bin trâu sóng khỏe và đặt biệt là bàn phím nhập liệu tuyệt vời
ngaoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@no name? Bảo mật thì mình cũng không có gì quan trọng và mình cũng không hiểu hết bảo mật của BB tốt so với cái khác là như thế nào,
pin trâu chưa chắc chắn, sóng khỏe cũng ko chắc chắn tuy nhiên hiện nay vùng phủ sóng rộng thì cái này cũng ít quan tâm
@no name? theo mình thì pin chưa khỏe đâu bác à
pin mà dung lượng cao hơn thì chắc chắn thị phần của RIM sẽ tăng vùn vụt cho coi
fangy
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết các bác thế nào chứ e cho bay gấp con Bold 9000 sau đúng 2 ngày, chắc tại e quen với cái màn hình cảm ứng muốn chọn thì nhấn 1 cái là xong, còn mấy con này thì kéo kéo xuống, kéo chuẩn rồi mới ấn, mất time lắm. bàn phím thì khá khô, chắc tại ấn phím ảo quen rồi,... cũng có thể e chưa thấy dk cái hay của nó chăng.
@fangy Thế lúc đầu bác mua bb để làm giề?!? :rolleyes: Mua xừ nó cảm ứng cho đỡ tốn tiền... 😕
@fangy Đơn giản vì bác không biết dùng và ko biết bác có đủ đam mê để khám phá nó không,chứ còn bác bảo vào ứng dụng mà phải kéo lên kéo xuống thì bác chẳng biết gì về bb cả,có rất nhiều soft như KeyMaster hay HotKey có thể giúp bác vào 1 ứng dụng chỉ sau 2 phím bấm,có đến 1s ko nhỉ? và còn rất nhiều những điều thú vị khác nữa.Em khuyên bác nên đọc kỹ bài của chủ thớt và nghiên cứu từng mục xem vị sao bác chủ thớt lại nói như vậy. Nếu bác đủ đam mê hoặc kiên nhẫn nghiên cứu được những vấn đề đó,bác sẽ hiểu vì sao những người yêu thích blackberry gọi nó là huyền thoại.
fangy
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì cũng thấy các bác bảo hay thậm chí là đam mê nên mua để trải nghiệm chút, nhưng ......;)
@ken_dkny Bạn so sánh giá như vậy là ko đúng, 800k đó là giá máy cũ nhiều rủi ro chứ ko phải giá máy mới chính hãng đưa ra. Con BB nào mới ra giá cũng cao ngất ngưỡng hết đó bạn.
@vicenzow800i hồi tết 1tr2 đc con 8820 mới toanh rồi bạn ạ
@ken_dkny Hàng đó của bạn chỉ là hàng tồn còn sót lại thôi và 8820 đã hết vòng đời sp của nó lâu rồi.
@vicenzow800i tất nhiên rồi. vì mình là fan của bb nên so sánh đôi chút thiên vị. nhưng mình thấy nó cũng hợp lí 😁
Mình thích sử dụng BB vì khả năng ứng dụng trong công việc rất tốt!
bạn bè mình toàn ăn roi với ăn táo,riêng mình cứ ăn dâu,nhiều lúc nó cứ vuốt ve,thấy ghét
bjn0_xauxj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung thích nhất bb ở bàn phím và cái đèn Led! Vẫn luôn tìm tòi và thích thú vs 9700
Nhiêu đây thì chưa đủ để mình chỉ sử dụng BlackBerry. Nhưng mình vẫn sử dụng BB kèm với IOS, Android và Windows Phone 🆒
Vì mỗi HĐH đều có ưu điểm riêng mà.
ngaoop
ĐẠI BÀNG
11 năm
sáng nay có thằng cùng cơ quan cầm quả táo 4s, thao tác gọi điện thoại mà cú vuốt vuốt mãi với tìm dc số . minh dùng BB chỉ bấm 4 lần là ra số cần gọi không hết 2s.
thì họ chỉ chạy theo trào lưu thôi mà
BB dùng cho công việc và đam mê cơ
người dung Táo đâu hiểu được cảm giác chờ đợi và hồi hộp trải nghiệm khi vừa up xong 1 bản ROM mới cho BB đâu
@n_kjkj Táo nó cũng cập nhật rom thường xuyên ma bác, cũng hồi hộp chứ, của 1 đống tiền ma 😁

Sent from my NOVO7 Tornados using Tinhte.vn
nublast
TÍCH CỰC
11 năm
BB là để làm việc, iPhone để giải trí và công việc, Android là để công việc và giải trí. Windows phone thì mình chưa dùng và cũng ko có ý định dùng nên ko dám nhận xét. Nói chung mình vẫn dùng BB kết hợp với một trong hai máy trên. Đương nhiên số chính cho công việc thì vẫn luôn trên BB
nói chung mình dùng BB từ thời sv và đã ju em nó mất rồi
trưa dung bb thì không thích khi dung rồi thì thấy nghiền. mik cái phím tắt lắm thăng mượn máy mà ko biết gọi . nhưng mà ace cho hỏi BBM là cái gì vậy ? và cách dùng nó như thế nào
đó là blackberry manager đó bạn

Mình có nhận xét như thế này, mình có dùng qua rất nhiều điện thoại và đầu tiên là nokia từ cấp 3 mình kết cái dòng n-gage của n khi tìm tòi hackphone tìm cir key of n ( lâu ùi k nhớ rõ tên) .
Lên đh thì đầu tiên tậu 1 em android đã, vì khi đó cũng là giai đoạn phát triển của hđh này. Nhưng khi ấy, mình mới bắt đầu tìm hiểu về dòng bb và thấy rất lạ vì tuy số lượng fan không phải quá đông đảo như android và apple nhưng lại là những người có đam mê và trao trọn tình yêu vào dâu đen. Và mình đã để giành tiền, cuối cùng cũng tậu được 1 e bb8800, cũng từ đó mình đã yêu bb8800 từ bao giờ không biết. Nếu bạn là một người thích nhắn tin, soạn thảo văn bản, ghi chú những nội dung cần thiết và thao tác nhanh chóng thì mình tin bb sẽ không làm bạn thất vọng. Mình cảm thấy thao tác của mình sau 2 ngày sử dụng đã nhanh hơn rất nhiều, mình quen với vẻ cứng cáp và bàn phím full-qwerty đó. Thật sự khó có bàn phím của hãng nào (ngoại trừ hàng nhái bb trung quốc ra) có thể so sánh bằng khả năng bấm phím. Cách sắp xếp đó tạo ra sự thoải mái nhất, đó là cảm nhận riêng của mình. Có thể có bạn nói mình dùng thử iphone và cảm nhận độ nhạy và nhanh của bàn phím đó ...mình cũng đã từng thử qua và chắc nếu bạn là bber thì ban mới có nxet khác (mình nói đây là tốc độ, ai đã sử dụng qua mới hiểu, còn nếu dùng rồi mà khôgn như mình nói thì test với mình thử 😁 )
Hiện tại mình đang dùng ss s2 cùng với bb8800 ( không bỏ được và đang đinh dùng bb9000) . Dù sao thì mỗi người mỗi cảm nhận nên bỏ qua cho và đùng gạch mình nha.
chán thế nhỉ chăng có ai ap bài viết về 8820 nhi máy của e dạo này ko biết bị làm sao chán quá ko đọc được PDF lại ko vào ko váo wiffi được chán
shalach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thì BBM là BlackBerry Messenger. Một dịch vụ chat miễn phí dành riêng cho các máy BlackBerry có sử dụng BIS. Không giới hạn số tin nhắn, hoàn toàn free từ các máy BB
anhhungcute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tủy theo nhu cầu sử dụng của mỗi người mà chọn dòng đthoại nào, mình lúc trước có dùng BB9k, ứng dụng văn phòng thì phải nói là tuyệt vời, trải nghiệm wa mới thấy hết giá trị của BB. Tiếc là em nó đã ra đi sau một đêm, giờ mình đang dùng 3Gs nhưng cũng nhớ về em nó, có tiền rinh ngay 1 em 9k7 mới được
cứu cứu ace ơi máy của mình tự dưng BBM ko nhận mà cắm USb vẫn báo lên điện nhưng pc ko nhận
Chỉ có cái Push mail là ko hài lòng chút nào, còn lại mọi thứ đều hài lòng.
tinhter007
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ khi mất máy rồi...@__@
trong máy có bao nhiu là sdt, ghi chú, hình ảnh nhạy cảm thì mất mới thấy tầm quan trọng của cái bảo mật...hichic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019