[Video] 360 độ LG V40 ThinQ với 3 camera, tháng 11 ra mắt
Duy Luân
3 nămBình luận: 202
[Video] 360 độ LG V40 ThinQ với 3 camera, tháng 11 ra mắt
Video này được OnLeaks dựng lại từ các tin đồn và nó sẽ cho bạn thấy toàn cảnh chiếc LG V40 ThinQ sắp được ra mắt vào cuối năm nay. Điểm nhấn của mẫu smartphone này nằm ở 3 camera phía sau thay vì 2 như các máy V Series trước đây. Khả năng cao là camera sau sẽ dùng 3 cảm biến để tạo ra zoom quang học mạnh mẽ nhờ cảm biến độ phân giải giống cơ chế hoạt động của Huawei P20 Pro, còn camera kép phía trước giúp xóa phông khi selfie hoặc chỉ đơn giản là ống góc siêu rộng dùng khi selfie nhóm. Chúng ta biết thêm rằng máy chạy chip Snapdragon 845. Nghe nói V40 ThinQ sẽ ra mắt vào ngày 16/11 năm nay.

Nguồn: SlashLeak
202 bình luận
Tưởng IFA 2018 là ra như mọi năm.
Huy Iron
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thinh060903 IFA chứ ipa gì 😆)
@Huy Iron Đã sửa.
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@thinh060903 Chắc sản phẩm cần nhiều thgian hơn để hoàn thiện bác ơi
Đẹp !
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@Lê Khắc Bưởng Mình ghét cái tai thỏ ghê
@Dzhuy Mình cũng ghét cái đó. Nhưng trong số các con thỏ, con này cũng đẹp đó chứ !
Ngon. Tai thỏ vẫn đx trọng dụng!
duckvy
TÍCH CỰC
3 năm
@Khẩu trang xanh Có cách nào bác làm biến mất tai thỏ mà vẫn giữ được viền mỏng, và đầy đủ cảm biến, camera, loa thoại... nói dùm cái. Hay là bảo làm theo con oppo?
@duckvy Có nhất thiết phải mỏng hết vậy ko? Ip 7,8 viền dầy hơn s8, hay mấy con LG, mix nhiều có ai kêu ca gì đâu. Còn đc khen dễ cầm nắm nữa.
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@Khẩu trang xanh Chừng nào ip còn tai thỏ thì thị trường vẫn còn tai thỏ. Ip tràn viền thì họ cũng sẽ tràn viền
cái cằm vân còn dầy quá..
@nhucongpro LG sản xuất tấm nề OLED mà k cuộn màn cho mỏng nhỉ
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@nhucongpro Cầm vậy là mỏng lắm rồi bác ơi
Phải chi ngày đó G4 V10 đừng đột tử thì giờ đâu như thế này @@
tamdinh69
TÍCH CỰC
3 năm
@hunkenbkt XTmobile nha bạn ơi, máy chuẩn hàn
Khongtinte
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tamdinh69 Haha...đúng rồi. ngày xưa mình dùng con G2 bị loạn cảm ứng rồi hư màn nên chuyển sang dùng 6S nhưng vì mê cái màn hình của G2 của LG nên quay lại V20. Xài cũng lâu rồi nhưng vẫn ổn. Tuy bị lưu hình nhưng có một chút nên chấp nhận đc.
@quynhmatroi Tiếng xấu khó phai 😔 , dù đời sau ít bị mà vẫn bị nhắc lại
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@quynhmatroi Thì V10 đâu liên quan gì mấy cái này bác ơi
linhnd119
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn có tai thỏ là ko yêu rồi.
duckvy
TÍCH CỰC
3 năm
@linhnd119 Lại gặp này nữa. Có cách nào bác làm biến mất tai thỏ mà vẫn giữ được viền mỏng, và đầy đủ cảm biến, camera, loa thoại... nói dùm cái. Hay là bảo làm theo con oppo?
linhnd119
TÍCH CỰC
3 năm
@duckvy Tôi đâu yêu cầu viền mỏng? Làm cái màn hình cho cân đối chút. Học đòi mà làm chẳng ra gì thì đừng có làm.
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@linhnd119 Đợi mức giá thôi bác. Lg đúng chất mang lại trải nghiệm nghe nhìn hoàn hảo
Cảm giác như mặt lưng samsung, tai thỏ iphone, cum cam htc. Hic. LG của ngày nào đã không còn.
duckvy
TÍCH CỰC
3 năm
@tamdinh69 Nghĩa là làm cái viền bo mấy cái cam thấy ko đẹp thôi, ví dụ như làm nó thành hình chữ nhật có lẽ đỡ hơn.
tamdinh69
TÍCH CỰC
3 năm
@duckvy Viền chữ nhật lại không hợp với 4 cạnh bo góc tròn mạnh
Như Note9 họ làm vậy được vì 4 cạnh của Note9 nhìn vuông vức
duckvy
TÍCH CỰC
3 năm
@tamdinh69 Hoặc khỏi làm viền. Nói chung là nhìn cái viền bo hiện tại ko đc đẹp thôi. Mà cũng tùy người cảm nhận.
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@Khangtran1994 Mặt lưng nhựa hay mặt lưng da bác? Cái cảm biến vân tay thì phải chịu rồi
xmen533
TÍCH CỰC
3 năm
Cơ chế như heo quay thì cũng ngon đấy, cầm con p20pro chụp phê đừng hỏi
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@xmen533 Chụp phê thôi chứ đẹp thì tùy người. AI cho hình lên màu rực rỡ quá
Tam Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Luôn ngưỡng mộ LG đi tiên phong,
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@Tam Phan LG đâu đi tiên phong đâu bác. Huawei mới 3 cam đầu tiên ở mặt sau kìa bác :3
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp tuyệt cho đến khi nhìn thấy tai thỏ. Cứ tởm lợm thế nào ấy quá. Cái hay cái tốt ko học. Mà có thể LG thương hội khuyết tật bị kì thị nên làm theo. Đnags trân trọng
duckvy
TÍCH CỰC
3 năm
@hehehehahaha Bác nói như đúng rồi. Cái tai thỏ bác biết tại sao phải làm vậy ko mà bảo học theo hay ko học theo? Muốn viền mỏng thì phải vậy thôi, khi chưa giải quyết đc vấn đề camera trước, các cảm biến và loa thoại thì tai thỏ là cách duy nhất. Hay bác muốn nó học theo oppo thò thụt?
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@hehehehahaha Thì nói chung là k tai thỏ thì thò thụt. Mà k tai thỏ k thò thụt mà vẫn muốn mỏng thì chỉ có SS thôi
jimmyctho
TÍCH CỰC
3 năm
Lg đang tự đi trên lỗi mòn và các dòng V ngày càng xấu. Thiết kế như trêu ngươi!
@jimmyctho V10 đẹp sang trọng bao nhiêu, giờ V40 na ná mấy thằng tàu
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@jimmyctho LG đi theo xu thế chứ k phải là lối mòn bác ơi
Sleep Dancer
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một tập đoàn lớn tại Hàn Quốc giờ đây không còn giữ được nét độc đáo của đt LG nữa rồi, chạy đua với mấy hãng tàu mà chật vật @@
Mặt sau nhìn thì đẹp đó nhưng xét tổng thể rất giống xiaomi - bác nào phản đối tự tát vào mặt mình cho tỉnh
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@Sleep Dancer Tính ra mấy hãng TQ kinh phết. Dẫn đầu xu thế cảm biến vân tay mặt sau
MrHải999
TÍCH CỰC
3 năm
K ông android nao lam viền dưới mỏng như 2 bên dc ah?Còn ai bảo để cân bằng khi bỏ tai tho thì k hợp lí lắm.Nản
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MrHải999 Chú cần cái viền dưới mỏng như hai bên để làm cảnh ah? có mua dùng không?
MrHải999
TÍCH CỰC
3 năm
@vutuanbs Để nhìn đẹp hơn.Nếu làm sẽ mua.Ok?thể hiện muối tiếp đi
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@MrHải999 Có SS mà họ đếch chịu làm thôi =))
0946416504
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn là tai thỏ
@0946416504 Có tùy biến bỏ tai thỏ đi thì ngon
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@0946416504 Tai thỏ chứng tỏ hàng lởm :v
0946416504
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dzhuy Chả biết được nhưng mình chưa có cảm hứng với thiết kế này
Không biết smartphone 3 camera liệu có cần thiết không nhỉ?
vietnamMBC
TÍCH CỰC
3 năm
@vinhtroc Khi mà Apple còn chưa làm thì sẽ còn những câu hỏi kiểu như này
HemakA
TÍCH CỰC
3 năm
@vinhtroc Thích em này phần nhiều vì 3 cam đằng sau đấy, vợ đang dùng G6 có góc rộng đã thấy góc chụp thêm nhiều thú vị, giờ lại có thêm tele. Sau 1 năm e này ra mắt giá sẽ chỉ còn tầm 1/2 thích hợp để lên, lúc đó thì mọi lỗi lầm đã được vạch ra hết rồi.
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@vinhtroc Cần cho anh em nào thích chụp choẹt nha bác
Ko bỏ dc cái cằm
Xêps ra lệnh thê..mịa
Tự do trong thiết kế ở đâu ?
axitbudic
TÍCH CỰC
3 năm
@duclinh79. Nếu k bỏ đuợc cái cằm thì mang tai thỏ vào làm gì. Nhìn chả khác gì bọn tầm trung đua theo trào lưu như Oppo F7n Vivo V9. Lg là hãng lớn mà sao k giữ được cái tôi như Samsung, Sony hay HTC.
Trước khi Ip X ra mắt, thật sự rất thích những thiết kế của dòng V. Thất vọng cho LG
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@duclinh79. Bỏ được cái cằm thì chi phí uốn cong màn hình cao lắm bác ơi. Đừng hỏi vì sao ipX giá cao như thế
hentx
TÍCH CỰC
3 năm
ý kiến cá nhân
thấy mọi người hay nói về tai thỏ, mình xin góp ý kiến thế này, nếu thật sự là chỗ đó k có tai thỏ mà là viền màn hình thì các bạn thấy thế nào? bây giờ người ta tận dụng được phần viền đó cho việc chứa biểu tượng pin, sóng, thông báo..... như vậy không phải là phần hiển thị của các bạn đã được mở rộng ra hay sao? nếu ai k thích hay thấy k đẹp thì để nền phần đó trùng với màu viền máy, vậy có ảnh hưởng gì đâu?
ý kiến của mình là vậy, còn bạn nào k có chính kiến chỉ biết chê theo số đông hoặc auto gặp gì chê đó thì mình k tranh luận ^^
riêng mình vẫn ngại LG vì chất lượng phần cứng hơi đáng nghi ngờ ^^
tamdinh69
TÍCH CỰC
3 năm
@hentx Mình cũng không thích tai thỏ, như V30, V35 là đẹp & cân đối
Nếu ẩn tai thỏ đi mà cân đối, dễ nhìn như G7 cũng được
Chứ con V40 này sao khó coi quá...
hentx
TÍCH CỰC
3 năm
@tamdinh69 ^^ cũng là xu hướng thôi bạn, nói chung cũng thêm 1 lựa chọn cho người tiêu dùng khác mà 😁
Dzhuy
CAO CẤP
3 năm
@hentx Thì dành cho những ai thích thôi. Có hay không tai thỏ, bây giờ k còn quan trọng nữa
hentx
TÍCH CỰC
3 năm
@Dzhuy với bạn và mình là k quan trọng, nhưng với người khác nó quan trọng đến nỗi k mua đó bạn, mình k áp đặt trong các cmt của mình 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019