[Video] 55 năm lịch sử Ford Mustang; 1964-2019
[Video] 55 năm lịch sử Ford Mustang; 1964-2019
Kepler4983
6 ngày trướcBình luận: 88Lượt xem: 5.938
Ford Mustang là một dòng xe thể thao đặc biệt của Mỹ và nó đã trở thành một huyền thoại trong lịch sử ngành ô tô thế giới. Số fan hâm một dòng xe Ford Mustang liên tục tăng trưởng kể từ những ngày đầu ra mắt cho đến hiện tại. Mustang không chỉ thành công ở Mỹ mà còn ở rất nhiều các quốc gia khác trên thế giới. Thật ra năm nay là năm thứ 56 rồi nhưng vì có video khá hay nên chia sẻ để anh em xem.

Ngược dòng lịch sử, ngày 17/04/1964, Ford Motor giới thiệu mẫu xe thể thao mang tên Mustang tại Hội chợ Thế giới New York - chiếc Ford Mustang 1965 thanh lịch và mạnh mẽ, giá chỉ 2.368 USD.

Ban lãnh đạo Ford thời điểm đó tự tin rằng mẫu xe này sẽ tạo nên một cú hích lịch sử.

Và quả đúng như vậy! Ford mong đợi số lượng xe bán ra hằng năm sẽ đạt khoảng 100.000 chiếc, nhưng thật bất ngờ là ngay trong ngày đầu tiên đã có 22.000 đơn đặt hàng, rồi 1 triệu chiếc Mustang đã được bán hết chỉ trong 2 năm.

Đến nay đã có khoảng 11 triệu chiếc Ford Mustang được sản xuất và việc này vẫn được duy trì liên tục kể từ năm 1964. Ford Mustang cũng là chiếc xe thể thao 2 cửa bán chạy nhất trong lịch sử. Kỷ lục đó vẫn đang còn viết tiếp.

Nếu các bạn hứng thú mình sẽ viết thêm nhiều bài khác nhau về dòng xe Ford Mustang để cùng tìm hiểu với nhau.

Xem thêm vài tấm ảnh từ trang WallpaperCave.com:

88 Bình luận
Mustang thì ghê gớm rùi :)
Sáng nay mới thấy 1 bác chạy Mustang trên đường Đinh Bộ Lĩnh. Nhìn rất nổi!
@schtroumf hùng lâm- xe hay. chuyên làm youtube vừa có 1 bài về ford mustang đấy.
@schtroumf bữa mình thấy chạy ở Q7.
Con ngựa bất kham :)
@wire_EDM hí hí mustang eleanor
@wire_EDM nhớ mang máng nó hiểu là cơ bắp mà bạn.
@tuanktmt Ý mình nói bất kham nó ở đây là ae mình ko có tiền nên kham ko nổi ák bn ơi kkkk
@wire_EDM Do tiền nhập khẩu, tiền thuế VN mình cao, chứ bạn mình bên mỹ mua bình thường( nhất là xe cũ).
Mustang là tên của một giống ngựa đua đường trường của dân da đỏ !! Dòng giống ngựa hoang !!!
Ngầu ghê luôn
Lịch sử 55 năm Ford Mustang vẫn là chiếc thể thao đẹp, mạnh mẽ.
Mình mê mẩn em này & camaro
@phoden nếu chơi thể thao thì mình cũng thích những loại này và Dodge hơn là những Bi, Mer, Porsch...dòng thể thao
@phoden Camaro nghe nói sắp cho khai tử r :/
@Jaywalk Nhìn 2 ẻm nó toát lên vẻ hoang dại, đắm đuối, kiêu sa
@ldthai Nếu vậy thì tiếc quá
Mạnh mẽ, hoang dã, bât kham, tự do... chỉ có thể là Mustang !
Vừa mua 1 chiếc màu đỏ xong. Đẹp ra phết. Sờ vào cảm giác thích hơn nhiều so với mấy cái vỏ nhựa.
Đặt vừa vặn trong lòng bàn tay mà nặng nặng rất phê :D
@haichin Có pin kèm không bác?
@KhaiTrang15 Mình mua hiệu sách :) mở đc cửa nhưng ko bẻ đc lái
@NatvPa Vào hiệu sách mua xe là thấy sai sai rồi. Ha ha ha
@KhaiTrang15 ý là mua xe đồ chơi, xe mô hình đó :)))
có thấy trên nói là vừa tay không :v
Phê quá :D
Con xe mơ ước của tôi.
Mà đặc biệt, fan chia làm 2 đội rõ rệt. Đội mustang và đội camaro
@The little wind Camaro bán đc gần 6tr thôi, kém nửa so với Mustang, và cũng là com ra sau mấy năm để ăn theo xu hướng.
Đúng kiểu xe chuẩn men bên cạnh dòng bọ hung của W là chuẩn women :D
Chơi Vice city nhìn con này mê mẩn luôn
Hầm hố cơ bắp kiểu Mỹ, không mua được nên toàn lấy hình em nó làm hình nền máy tính hehhehe
Rất mê Mustang, đã từng vivu ở LA với 1 chiễc mui trần năm 2009. Mới đó mà giờ 10 năm, không còn sức để cởi các em thể thao
Thích nhất Mustang 1969 Fastback
đậm chất mĩ
Dòng xe chất và đắt
Mình bắt đầu biết và mê chiếc Mustang từ khi xem Need for Speed

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019