[Video] 6 cuộc thử nghiệm độ bền của Nokia N97

niky
24/6/2009 16:52Phản hồi: 38
Mặc dù chỉ mới chính thức bán tại Việt Nam và các thị trường khác từ giữa tháng 6 vừa qua, nhưng N97 đã được xem là cây đinh trong cả chiến lược kinh doanh năm 2009 của Nokia. Được chờ đợi nhiều, được hỗ trợ nhiều tính năng, ứng dụng người dùng phong phú, kiểu dáng lạ mắt... nhưng độ bền của N97 thì chưa ai dám đảm bảo. Chính vì thế mà đã có 2 blogger dùng N97 kiểm chứng độ bền thay cho chính hãng Nokia trong 5 trường hợp sau:

Trường hợp thử nghiệm số 1: chà và cạ màn hình bằng chìa khoá, vật có cạnh sắc.

Trường hợp thử nghiệm số 2: để trong túi đựng tiền xu và chìa khóa

Trường hợp thử nghiệm số 3: chà và cạ nắp lưng với chìa khoá, đồng xu và chính bút cảm ứng.

Trường hợp thử nghiệm số 4: làm rơi vào sữa, nước uống vào buổi ăn sáng.

Trường hợp thử nghiệm số 5: tắm rửa cho N97 bằng nước.

Trường hợp thử nghiệm số 6: tình huống rớt và va đập mạnh

Quảng cáo

Điều đáng mừng là sau tất cả các trường hợp thử nghiệm nêu trên, chiếc N97 của Nokia vẫn chạy tốt, vẫn nhận cuộc gọi và cơ chế trượt vẫn hoạt động ổn, mặc dù đã có vài xây xát nhẹ phần vỏ nhựa và bàn phím sứ.

Nguồn: Engadget

[relate]n97[/relate]
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích nhất là được tắm cho em í😁
N97 quả không hổ danh nokia đúng như mong đợi
Pác thử độ bền bằng cách cho rơi từ Tầng 5 xuống hoặc cho otô đằn qua xem nó cứng đầu như thế nào....
chú ý.bác nào có N97 không nên thử máy như mấy video trên 😁
Thử nghiệm cho kết quả N97 không chết ngay mà chết rất từ từ
Video cuối cùng cho thấy màn hình bị loang do nước hoặc chà sát mạnh, đèn bàn phím phát nổ phát xịt.
mắc cười nhât là cho uống sữa và tắm em nó. Thằng test sợ em nó bệnh hay sao mà làm có vẻ nhát tay quá....
khó trầy là ngon lắm rồi, khỏi cần miếng dán bảo vệ màn hình nữa. Chứ còn văng vào nước thì cái gì chẳng hư, trừ khi nó làm công nghệ chống vào nước như thằng Sharp chẳng hạn.
Trăm nghe không bằng một thấy, bác cuhiep nhà mình mà mang N97 của bác ấy ra thử nghiệm thì tin hơn 😁
Đồng ý với bác này :D
Bác Hiệp làm quả cho anh em mở rộng tầm nhìn :D:D
Bác ấy đi thử nghiệm thì ko đc cho N97 của bác ấy mặc áo giả da :D :D
Bác nào có N97 đưa em cào cho xem có xước không? Cào kiểu đó em cầm dao rạch tờ giấy cũng chưa chắc rách. Còn ngâm nước ư? thử cho vào máy giặt biết liền........Sr mấy fan N97 nhưng em thấy quảng cáo nó "mô đi phê" ác quá............
JN1985
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác ấy nói rất đúng em cũng đồng tình:angry6wn::yes4lo::baffled5wh:
thoaitam
ĐẠI BÀNG
15 năm
N97 phải gọi E71 bằng cụ ấy các bác nhỉ: E71 có thể cho vào máy giặt, vào ngăn đá, tắm gội ok luôn, xe cán qua ok luôn. E71 là nhất
nokia sản xuất riêng cái máy trên cho họ thử nghiệm để marketing rồi, ko tin bạn mang máy bạn thử nghiệm y hệt như thế xem no sống qua nổi các thử nghiệm ko nhé
Hehe, ghê thật, hay nhát là kô xước xẹo gì...
có pác nào dám thử ko, e sẽ tặng bác đó cái thùng rác xịn để quăng em nó vào
video cuối như kiểu tắm cho em nó lần cuối trong đời vậy ... =))
ặc,xem cảnh em nó tắm bị nước vào màn kìa....😔....hok bằng em e71 roài,ô tô chèn vào vẫn ok.....:-O
chickenII
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn mà xót.Em mà có máy thì chẳng dại gì thử
thấy mấy thằng test này nhát tay quá,chẳng nhiệt tình chút nào...,cho vô sữa thì có tí xíu,tắm thì như mèo tắm,rơi tự do gi mà chưa tới 2m,mà còn rơi trên cỏ nữa chứ.Để em test thì bảo đảm khỏi chê.tắm giặt đủ kiểu,nhào lộn tự do luôn..^ ^
Bác nói dễ sợ quá ^ !
Nhớ hồi nào mới ra Iphone cũng có video clip iphone thử rớt lên rớt xuống không sao, và cũng nhiều người bái phục vì iphone có độ bền cao. nhóc nhà tui lấy Iphone chơi game làm rớt..bộp đi luôn màng hình....!
xem thì xem chả mấy khi tin, máy móc toàn đồ nhựa, tại sao lạl không hư....
bibongda
TÍCH CỰC
15 năm
Test chưa sướng !

Mình đang xài con nokia,cũng thích nokia , nhưng cái kiểu test như vậy thì chưa thiết thực lắm.Có ai mà cầm nokia đem chìa khóa cà cà như vậy ko?có ai mà bỗng dưng mang con nokia đi tắm hok?nhưng cuối cùng thì sao....? vẫn có vết xướt cà vết va đập, màn hình thì ố do tắm.Thử như thế thì hiện tại con nokia của em thử vẫn đc .
EX : lấy đồ cứng cà thì vẫn trầy🆒
ngâm nước lấy lên liền vẫn dùng đc,nhưng time sau màn hình chắc chắn có vấn đề.
làm rơi từ độ cao vẫn y chang, cũng rớt nắp pin rồi lắp vào lại thì dùng đc bình thường, chẳng có j mới cả.chỉ là hên xui thui :rolleyes:
Tóm lại chưa thuyết phục lắm,nếu bác nào tin vào clip trên thì đem máy thử y chang nó xem, chắc chắn tồi tệ hơn đoạn clip. 😁
Chúc bác nào thử như vậy và cũng xin chia buồn 😔
vnsoilman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em mà có cái Nokia N97 thi không dám mang ra thử như vậy đâu. Dù sao điện thoại Nokia cũng bền hơn mấy cái điện thoại khác. Em đang dùng E66, bữa kia thằng nhóc ở nhà ọc sữa vào máy. Tháo Pin ra, chùi bên ngoài rồi để cho khô, dùng đến nay hơn 6 tháng rồi vẫn ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019