Làm cho màn hình của bạn lơ lửng với arm rẻ tiền Ngoài ra còn có tác dụng làm cho cái bàn trở nên thật gọn gàng hơn so với chân đế bình thường. Mình làm lại dạng video ngắn cho anh em xem nhé, chúc vui vẻ.
Làm cho màn hình của bạn lơ lửng với arm rẻ tiền

Ngoài ra còn có tác dụng làm cho cái bàn trở nên thật gọn gàng hơn so với chân đế bình thường.

Mình làm lại dạng video ngắn cho anh em xem nhé, chúc vui vẻ.
cho H thông tin cái bàn với Luân ơi.
@HungNguyen94 xem commemt ở trên nhé, có bài của sếp Hiệp đấy
@HungNguyen94 bàn bạn google 1988 Home Up nha
Nó có lỏng lẻo quá k ta
@Tuat Phan chỉnh được nha bạn
CuogTR
TÍCH CỰC
24 ngày
Anh theo em
cái đằng sau lắp đc nhiều cỡ nhỉ ?
@supperchym nó support 2 cỡ là 100x100 và 75x75
@Duy Luân ngon màn hình mình cỡ 100 😁, để ngâm cứu sút cái chân cũ đi rồi kẹp vào cái cửa sổ xem sao hê hê.
ktung
TÍCH CỰC
24 ngày
Chờ đợt tới chuyển phòng làm việc lắp 1 cái cho thoáng cái bàn đỡ lộ cộ
không có lỗ để bắt ngàm vesa thì mua miếng dán tạo lỗ ngàm vesa cũng được ae nhé :v
ndohoa
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Cho mình xin thông tin cái đèn ngủ màu xanh trên giá sách phía sau với @Duy Luân ơi.
@ndohoa Mình mua ở baya, 100-200k gì đó
ndohoa
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@Duy Luân Có link không mod? Mình tìm mãi không ra.
@ndohoa Chắc nó hết hàng quá 😆 tại mình mua cũng lâu rồi
màn hình k có lỗ bắt vít thì làm sao ta
@babydracula keo gì mà dính hay quá ta, thank you bác
Mình dùng NB F80 để kê latop. H100 để treo màn hình
@NhatNQ22991 cho hỏi cái : sao thấy nhiều người dùng cái cây đèn treo trên màn hình chi vậy ? cho màn hình sáng hơn hả
@Đặng Vi Phú Nó không sáng màn hình hơn nhiều đâu. Đơn giản là nó tiện đó Anh. K phải suy nghĩ chỗ đặt bóng đèn, đi dây nhợ lằng nhằng, Nếu dùng các màn hình có sẵn hub usb phía sau có thể cắm trực tiếp lấy nguồn luôn. Ánh sáng chiếu xuống đều mặt bàn. Khá tiện lợi.

Nó cũng sẽ có nhược điểm là nếu màn hình bụi và ánh sáng rọi vào nhìn sẽ khá khó chịu(Cái này là thời gian đầu thôi, sau cũng chẳng để ý). Biện pháp là thường xuyên lau màn hình, nâng góc chiếu của đèn lên cao bớt rọi sáng vào màn hình.

Anh nên chọn các mẫu của Baseus vì giá cả phải chăng, hoặc Xiaomi nếu thích xịn xò hơn chúc. Em đang dùng của Baseus đã hơn 1 năm nhưng chưa lỗi lầm gì cả. Cái cuối là Anh nên kiếm mẫu nào khoảng cách giữa màn hình và bóng đèn lớn 1 chúc để giảm bớt việc ánh sáng bóng đèn rọi vào màn hình.
@NhatNQ22991 oke thanks bác nha...
anfang
TÍCH CỰC
23 ngày
@NhatNQ22991 "chút" không phải "chúc" nhà bạn 😃.
@anfang Cảm ơn Bạn đã quan tâm. Ở đây mình thấy không có gì là "không phải" cả. Đây là diễn đàn công nghệ, không phải diễn đàn khoa học gì mà phải đúng, chính xác chính tả cả. Nên việc mình dùng tiếng lóng cũng chẳng thành vẫn đề.
Làm cái bàn mất đẹp.
pvluong25
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Cho mình xin full hình cái bàn làm việc của bạn với. Bạn mua ở đâu vậy? Cảm ơn bạn nhiều
Lắp ngược ngàm Vesa rồi.
@boomboomboomboom Ngược thì không có vô được đâu bạn
Chắc tụi LG làm cái hốc có vấn đề chứ ngàm Vesa có 2 giọt lệ bao giờ cũng ở bên dưới để gắn màn vào ngàm cho dễ (bắt sẵn 2 con ốc vào 2 lỗ bên dưới phía màn hình rồi nhẹ nhàng cài ngàm Vesa vào, sau đó bắt nốt 2 con ốc còn lại và siết hết ốc) Không có 2 lỗ mở đó việc gắn màn vào Arm 1 mình rất mệt.
Theo mình thì, ngàm hở hướng lên trên, 2 lỗ tròn hướng xuống mới hợp logic. Tại vì khi gắn mình sẽ vặn hờ không siết 2 ốc ở trên vào màn hình, sau đó lắp màn hình vào 2 ngàm trên, do ngàm hở nên mình chỉ cần trượt từ trên xuống là được. Khi 2 ốc đã trượt vào ngàm thì buông tay ra màn hình vẫn không rớt, thuận tiện cho mình bắt 2 con ốc bên dưới và siết tất cả các ốc.
Bổ sung: cái lỗ hình giọt lệ mà bạn nói dành cho ngàm 75x75cm, nhìn kỹ thì thấy đúng là bị dập ngược, nếu muốn bắt lỗ đó thì cần xoay ngàm lại. Tuy nhiên đa số màn hình mình thấy đều dùng ngàm 100x100.
@HuyAndroidX Coi lại cái của mình đúng là lỗ hở ở trên :v
Căn bản nhìn cái giọt lệ nó ở trên đầu nên mới nghĩ ngược. Arm của mình có cả giọt lệ phía dưới lẫn lỗ hở ở trên.
ở phút thứ 26, lúc ngón trỏ chỉ chỉ , cái vị trí nắm màu đen mờ là gì vậy ? sao mở ra ko dc. giống cái nắm đạy lại ???
Nói thiệt nếu dùng mấy ứng dụng kiểu render video thì khuyến khích dùng cục hub sạc đủ 87W cho con máy này, nối tín hiệu DP. Lý do là sợi dây USB-C của UD88 chỉ đạt 60W thôi.
@Trung Dt e đồng ý với bác dùng 60w lâu ngày tụt nguồn nguy hiểm lắm
@Trung Dt Lúc render thì không cắm màn hình rời vì máy bị chậm khi scale độ phân giải 😢😢😢
gọn gàng quá
Gọn thì ko chắc nhé. Arm chiếm ít diện tích bàn, nhưng không gian thì lại nhiều.

Mình có cái bàn sát tường, cắm arm vào hơi vướng.
mặt bàn chật liệu gỗ gì vậy bác Luân
AYEA
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Lúc biết tới arm thì cũng đã lỡ hốt 1 em màn hình về lại không hổ trợ. Không còn gì để đau lòng hơn.
anfang
TÍCH CỰC
23 ngày
Lên gladiatorjoe.com tìm ngàm chuyển đi bạn, gõ tên màn hình mình cần. Mình đặt 1 cái cho màn Acer trên fado. Nếu màn nhỏ, nhẹ thì dùng miếng dán là được để gắn ngàm.