[Video] Bẻ cong tựa đầu trên ghế máy bay thân rộng để ngủ ngon hơn

levuongthinh
17/8/2016 17:36Phản hồi: 66
[Video] Bẻ cong tựa đầu trên ghế máy bay thân rộng để ngủ ngon hơn
Trên những chiếc máy bay thân rộng, ngay ở khoang hạng Phổ thông thì các tựa đầu trên ghế vẫn có thể bẻ cong lại để có thể tựa đầu vào và ngủ ngon hơn. Điều này không phải mới mẻ gì nhưng chắc là không phải ai cũng biết nên mình làm video nhanh để có thêm nhiều người biết hơn và giúp họ ngủ ngon hơn khi đi máy bay.

Hiện tại thì Vietnam Airlines đang khai thác 4 loại máy bay thân rộng, gồm Airbus A330; A350; Boeing 777 và 787 Dreamliner. Và khi đi trên 4 chiếc máy bay này, các bạn để ý sẽ thấy phần tựa đầu nó rời so với lưng ghế.

Bạn có thể lấy tay bẻ cong phần tựa đầu về phía trước và ngã đầu vào đó để cố định, ngủ một giấc thật ngon.

Mỗi lần đi máy bay mà gặp những chiếc máy bay thân rộng là mình rất hạnh phúc vì nhà chưa có điều kiện để lên khoang hạng Thương gia, và mình rất lười đem theo gối choàng cổ.

Chỉ có một điều lưu ý duy nhất khi bẻ cong tựa đầu để ngủ đó là nhớ bẻ trở lại sau khi kết thúc chuyến bay. Việc này sẽ giúp tiết kiệm thời gian chuẩn bị máy bay cho chuyến kế tiếp. Và nó cũng là một hành động đẹp của người văn minh khi đi máy bay.

Chúc các bạn luôn có những chuyến bay tốt đẹp!
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kuongli
TÍCH CỰC
8 năm
Ghi nhận hay
ngole88
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn chủ thớt lăm le mắc cười quá =)))
Cảm ơn bác đã hy sinh để làm video!
uhm, mai mốt chủ thớt nên làm thêm cách hướng dẫn như cách nào nhét đồ lên khoang máy bay, cách ngồi trên ghế máy bay sao cho sang, cách nhắm mắt, tắt đèn đi ngủ trên máy bay nữa cho nó đủ bộ.
Mình vẫn ngủ ngon trên những chuyến bay dài mỗi tội tiếng ồn là khó chịu nhất !
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thangmasaru Máy bay to( từ A321 trở lên ) thì ngủ ngon vì ít sóc và cảm giác đỡ bồng bềnh . Ngồi Vietjet hay Jetstsrt lắc kinh , nhiều lúc muốn rụng chym luôn .
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@Thangmasaru Chơi tai nghe tốt tí là xong. Mình dùng con Shure 215 gần như không nghe gì. Để nhạc nhè nhẹ ngủ li bì luôn. Có điều nên nhắc đứa đi cùng lay khi có chuyện kẻo ngủ say quá lại nguy hiểm.
Mình đi toàn nằm bằng cái bàn ăn 😆 http://congngheviet.com
@khanhhung.niit các nhà nghiên cứu nói bàn ăn là nơi dơ nhất trên may bay đó bạn hihi
Ghi nhận ý kiến cuối cùng của bác mod: "Và nó cũng là một hành động đẹp của người văn minh khi đi máy bay" - tuyệt vời!
Hic bài tinh tế quá đi, làm luôn bài làm thế nào để ngắm gái hiệu quả nhất hay ngả ghế thế nào để ngủ ngon trên xe đò đi mấy bác tinh tế ơi 😃
Thành BMT
TÍCH CỰC
8 năm
Ớ, đi máy bay nhanh mà, với lại mình chọn đi buổi ngày, ngắm cảnh, mấy khi đc bay đâu, tranh thủ tận hưởng chứ, ngủ làm gì nhỉ
@Thành BMT Èo, ngắm được cảnh gì nữa bác? Chứ thường thì cất cánh vs hạ cánh có chút xíu. Rồi nguyên chặng đường trên không vài tiếng đến vài chục tiếng thì ngắm được gì?
doancaosang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thành BMT Bác thử ngồi 12h xem chứ không ngủ thì chết à. Mà chặng dài thì toàn bay đêm
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh_nhan Nhiều thứ lắm đó bạn 😃 169_9024-2.jpg 169_9037.jpg
Prince Piter
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thành BMT bay chặng ngắn thì thích thôi chứ bay chặng dài 10-20 tiếng xem, có khi nó mà mở cửa lúc đang bay cũng phi ra ngoài luôn ý chứ =))
@Thành BMT bác ban đêm thì thấy cảnh gì 😆

Bay đi Mỹ gần 20 tiếng mà ko ngủ thì căng đó hehe
Bác nào lam video cua gái trên máy bay với 😃
Yugo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@writedung Bác cứ ngồi lên hạng C ngồi tự gái nó mò tới gạ bác đó 😃
Hết cái để viết bài?!
ngồi thì gục gặc thôi chứ ngủ sao được . ít ra cũng 130-180 độ mới ngủ được . 90-120 đô khó mà ngủ
nhãm vãi 😁 có liên quan gì đến công nghệ ko trời
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huyhuan Ko liên quan đến công nghệ nhưng có tinh tế mà bạn
kumperssor
TÍCH CỰC
8 năm
@huyhuan Đối với ông thì không nhưng với mọi người thì có đấy
vn_soft
CAO CẤP
8 năm
Like. Mình đi nhiều rồi mà cũng k để ý vì lần nào đi cũng mang theo gối chữ U
thaik05
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ kinh nghiệm 😃
Cơ mà nhìn mặt bác trong video buồn cười sao ấy 😃)
quana75
TÍCH CỰC
8 năm
Cái tựa đầu đó nó còn trượt lên-xuống để điều chỉnh độ cao dc nữa
Mình toàn đi trong nước chưa kịp ngủ đã hạ cánh rùi.
Mình toàn đi trong nước chưa kịp ngủ đã hạ cánh rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019