[Video] BlackBerry Messenger vs. iMessage: ai tốt hơn?

babybungbu
10/6/2011 12:33Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jake
TÍCH CỰC
13 năm
ví dụ vậy nhiều người dùng IP hỏi tới whatsapp thì không phải là ai cũng biết dù whatsapp cũng đã ra mắt 1 thời gian khá lâu rồi........Bây giờ cứ khoảng ngày này năm sau mình nghĩ bạn hỏi người dùng iphone thì không dưới 60, 70% biết tới Imessage là gì đâu đó là lý do bạn kia bảo nó build in thuận tiện đó bạn à............

1 điểm nữa là cái server cùa whatsapp thú thật không biết bị gì mình xài iphone gửi qua thằng bạn xài whatsapp trên android lúc tới lúc không? lâu lâu lại không tới và có lúc nó tới 1 lúc 5,6 cái liên tục. Trong khi đó thằng textfree lại tốt hơn rất nhiều vừa gửi quốc tế được......cho chọn nhạc chuông, theme vừa có thể gọi điện được luôn nữa và cũng có thể chat được facebook luôn 😁

---------- Post added at 09:13 AM ---------- Previous post was at 09:12 AM ----------

ipod4 chạy iOS5 cũng xài được chỉ cần wifi không cần sóng điện thoại :D

---------- Post added at 09:17 AM ---------- Previous post was at 09:13 AM ----------

đúng vì thật sự iOS 5 chưa ra mà chỉ có bản beta thì có bao nhiêu người đã xài được cái đó đâu :D đúng không bạn.....khách quan nha đừng chém đó :D
Dùng BB mấy năm rồi mà chưa được thử BBM. Chả biết phát biểu ntn.
cảm nhận thực tế sau 2 năm xài vừa iphone 3gs (giờ là ip4) với BB 9700 là, nhắn tin và chat chit trên iphone tốt hơn rất nhiều, giờ gõ bằng bb có tiếng việt không nhanh bằng gõ 2 ngoán trên iphone. về mọi khoản còn lại thì BB gần như ko thể so sánh với iphone. bỏ 18tr mua iphone 4 vẫn xứng đáng hơn bỏ ra 10 tr mua con 9700. cầm iphone 4 ra đường mới cảm giác sang trọng hơn hẳn BB ^^
chẳng hiểu "cảm nhận thực tế" của bạn thế nào mà lại nói "nhắn tin và chat chit trên iphone tốt hơn rất nhiều " :-j
Tốt hơn là tốt như thế nào vậy? Ra đường cầm ip4 khoe thì có ngày nó nằm trên tay thằng khác. Đúng là giọng điệu của ifan.
Toi nghiep ...
halongtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn thích BBM hơn 😃
rongcon294
ĐẠI BÀNG
13 năm
iMessage nhanh hon BBM nhĩ, nhưng cũng chỉ là bắc chước, nếu mà cái mới không bằng cái củ thì như thê nào chắc ai cũng hiểu
Bh bạn cứ xem số người đang dùng ip đổi sang dung bb nhiều hơn ,hay số người dùng bb đổi sang ip nhiều hơn là biết ai tốt hơn .

Mà hình như bạn này đung motorola mà :-".......

Đang ngồi trà chanh Đào Duy Từ ,ngồi đọc hết 12 trang của topic sau khi comment lần đầu tại topic em thấy
-Có 3 người dùng BB ,tầm 20-30 người dùng iphone ,còn lại là máy khác (Có gần 60 người ở đây)
-Quay sang hỏi thằng bàn mày thích BB hay Ip hơn .Trả lời :" BB là cái máy đ.. j vậy"

Quan điểm riêng em (chưa dùng BB bh) :Ở trên thế giới ko biết thế nào nhưng ở Vn thì iphone dùng hay hơn BB ,riêng con gái thì 10 người 9 người thích Ip hơn,và em nghĩ ở người thích dùng iphone nhiều hơn người dùng BB .Và trên toàn thế giới Ip được đề cập đến nhiều hơn BB .Đi hỏi đa số người dùng BB có muốn đổi ip ko có người trả lời có ,ngược lại hỏi người dùng ip có muốn đổi BB ko câu trả lời là KHÔNG

về mọi mặt giải trí làm việc ...... em thấy BB gần như ko có điểm j hơn Ip (ý kiến riêng ) 😃

Còn về BlackBerry Messenger vs. iMessage: ai tốt hơn? .
khi iOs5 hoàn chỉnh ,tại Việt Nam chắc chắn iMessage tốt hơn rồi
so sánh quá khập khiễng............😔
Mà bh thật sự nếu người có ít tiền vẫn dung ip được thậm chí là 4 và mỗi ngày tiền trả góp chỉ tầm 35-40k và cần trả trước có 20 30 % máy nên dung ip bh là trong chuyện khả năng của những người có việc làm ổn định
Vâng ak ! kể cả cho là chúng ta đang so sánh riêng Bold và IP.....
Thì( hình như) cũng chưa có dòng Bold nào đắt hơn đc IP ( đấy là bác phải so sánh ở cùng phân khúc đó nha... chứ bác lại đi so sánh giá bold 9800 với IP 2G thì e thua ...)...
chuẩn không cần chỉnh .....

---------- Post added at 01:36 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

Vâng bác nói rất chuẩn đúng là IMessager(IM) chỉ dùng đc trong >=IO5 ... nhưng e xin hỏi lại bác 1 câu : là cứ dạ dụ IM cũng đc phát triển trong IO4 , 3... đi chăng nữa thì theo bác số người dùng IM nhiều hơn hay số người dùng BBM nhiều hơn ak ? ( cứ tính trên cả thế giới đi)
Lượng điện thoại bán đến tay người của Apple đứng ở vị trí thứ 4, "chỉ" bán được 16,9 triệu chiếc iPhone trên toàn cầu, nhưng cũng đã tăng hơn 2 lần so với doanh số năm trước. Doanh thu ấn tượng này đã giúp cho thị phần của Apple nhảy từ 2,3% lên 3,9%.
Xếp ngay sau Apple là RIM (Research In Motion), hãng bán được 4 triệu chiếc so với 2,4 triệu cùng kỳ năm ngoái. Tổng doanh số của RIM tăng từ 10,8 triệu chiếc lên 13 triệu, nhưng thị phần của hãng vẫn giẫm chân tại 3%. (Trích
http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/02/smartphone-chiem-1-5-so-luong-dien-thoai-ban-ra-nam-2010/ ) .Chưa cần tính j thì em thấy bác thua rồi .Vì từ đầu năm đến h lượng ip bán ra nhiều hơn BB 😃 .Đấy là em chưa tính đến iOs 3 ,4 có iM đấy
ring
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác đang xài iOS cứ down whatsapp và viber về xài thử là biết liền iMess là gì 😁
Từ hồi có Whatsapp mình đỡ được ko biết bao nhiêu tiền tn. còn viber thì đỡ được cả tiền gọi, nhất là khi gọi cho bạn ở US/Au. hehe
cái nào cũng tốt ...............
jacop01234
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn trích dẫn đúng phần doanh số bán ra trong năm 2010 rồi, không phải là phần iOS chiếm bao nhiêu phần %

MÌnh nghĩ đoạn bạn muốn nói nó là đoạn này cơ :

Apple và RIM đạt được tăng trưởng khá khả quan. Hãng điện thoại Canada RIM (đứng thứ 7 với 38,5 triệu máy bán ra trong năm 2009) đã chiếm vị trí thứ 4 của Motorola với 47,4 triệu máy đạt 3% thị phần toàn cầu.
Còn Apple đã bán được 46,6 triệu iPhone (so với 24,8 triệu iPhone năm 2009) chiếm vị trí thứ 5 của Sony Ericsson. Hãng Sony Ericsson tụt xuống vị trí thứ 6 với 41,8 triệu máy.

Còn trên lĩnh vực hệ điều hành, Android có bước đột phá ngoạn mục tăng trưởng gần 900% đứng thứ 2 trên toàn thế giới với 67,2 triệu thiết bị, chiếm 22,7% thị phần. Hệ điều hành Symbian vẫn dẫn đầu với 111,5 triệu thiết bị chạy trên nền tảng này. Tuy nhiên thị phần của nó giảm xuống còn 37,6% so với 46,9% năm 2009.
Hệ điều hành RIM đứng thứ 3 với 47,7 triệu máy so với 46,5 triệu máy năm trước. Microsoft chiếm vị trí thứ 5 với 12,3 triệu máy và thị phần 4,2%. Tuy nhiên theo kết quả của hãng nghiên cứu thị trường Canalys, doanh số của Android vượt lên dẫn đầu tại quý IV/2010, đạt 32,5% thị phần (so với 8,7% cách đó một năm).

==> Doanh số bán ra 2010 : RIm đứng thứ 4, Apple đứng thứ 5
==> Về thị phần của các hệ điều hành tính đến 2010 thì : RIM thứ 3 sau Symbian, Adroid. Ở đây ko thấy nói ai đứng thứ 4, nên em cũng ko dám viết ra ai dứng thứ 4, sợ các bác lại bảo em tự suy đoán, rồi ném đã em (hoặc 1 số phần tử quá khích nhảy lên cắn trộm.......)

Tuy nhiên, ko ai phủ định sự tăng trưởng của iOS (cái này ko nói chắc ai cũng hiểu), vì thực sự đúng là đây là 1 hệ điều hành được trang bị khá tốt về mục đích mà Apple nhắm tới..........

---------- Post added at 04:24 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

dạ đến hết thời điểm 2010 thì RIM vẫn nhiều hơn Apple 1 tý ạ ;)), sau này em ko dám nói :S.

P/S : đây chỉ là các số liệu thu thập hết năm 2010, còn 2011 thì em chịu, đừng ai hỏi em sau này ai nhiều hơn, và 1 năm sau ai còn ai mất,..............................
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
không phải doanh nhân thì k dùng bb sao mà cứ đẳng cấp doanh nhân này nọ. Hóa ra dùng BB để khoe ta là doanh nhân à?
Còn dùng apple để khoe ta nhiều tiền sành điệu hả?😁
Dùng Nokia thì để khoe gì nhỉ?
Sam sung thì sao?
sao mấy cái bác này không hiểu vấn đề hay sao mà cứ lấy mấy cái dẫn chứng về doanh số bán máy của năm ra đây để so sanh nhỉ
vấn đề ở đây đang là " SỐ NGƯỜI DÙNG IP NHIỀU HƠN HAY SỐ NGƯỜI DÙNG BB NHIỀU HƠN ( SỐ NGƯỜI DÙNG IMESSAGER NHIỀU HƠN HAY NGƯỜI DÙNG BBM NHIỀU HƠN )....
Thực ra nó chỉ là câu hỏi HIÊN NAY :" CÓ BAO NHIÊU DÙNG IP VÀ CÓ BAO NHIÊU NGƯỜI DÙNG BB? "
Vấn đề nó là như thế mà các bác lại đưa mấy cái dẫn chứng " vớ vẩn " về doanh số bán của mỗi hãng ra ... không biết làm j ?
Còn nếu các bác đưa mấy cái dẫn chứng đó ra để chứng minh viêc IP > BB ( người dùng IP > người dùng BB) ... thì vẫn cứ sai cơ mà ...
Nếu các bác chưa hiểu thì e hỏi các bác 2 câu là hiểu ngay thôi mà ....
cho e hỏi là IP bắt đầu được bán từ năm bao nhiêu ak ( tính từ IP 2G) , và IP có doanh số bán vượt BB từ năm bao nhiêu ak , 2 doanh số bán đấy chênh lệch nhau có nhiều không ( tỷ lệ).... Và cùng câu hỏi đấy với BB .... thế là các bác hiểu rồi chứ ak
Còn nếu bác nào tìm hiểu sau về con số thì chắc cũng biết để IP > BB ... cũng phải mất không chỉ 1 2 năm nưa ( với đk daonh số bán Ip phải luôn bỏ thật xa doanh số bán BB )

---------- Post added at 05:37 PM ---------- Previous post was at 05:30 PM ----------

Lại 1 người chả hiểu gì về từ ngữ nhưng lại thích phát ngôn bừa ....
" ĐIỆN THOẠI DOANH NHÂN ".... chứ đau có phải " ĐIỆN THOẠI DÀNH CHO DOANH NHÂN"...
Đúng là các cụ dạy thì cấm có sai " Biết thì thưa thớt ... còn không biết thì ..aksjdghajdg .... mà nghe "
jacop01234
ĐẠI BÀNG
13 năm

vâng, xin bạn đọc kỹ bài mình nhé. trên ấy có 2 phần :
1 là số máy bán trong năm 2010 của từng hãng
2 là hiện tại thì hệ điều hành nào đang phổ biến nhất (tính trong các năm đấy bác ạ, nếu ko tính thế thì symbian đứng đầu bằng niềm tin ạ)

P/S : bạn đã online bằng máy vi tính, và hãy bỏ chút thời gian để đọc trang web mình đưa link, hãy đọc chậm rãi rồi đưa ra kết luận nhé.

Mà thực ra nó bán nhiều hay ít cũng chẳng liên quan gì đến chúng ta đâu (trừ mấy bác có cổ phần trong công ty + Fan cuồng), và mình cũng ko quan tâm.
Chỉ thấy mấy bạn cứ phải hỏi xem iOS hay RIM cái nào phổ biến hơn và lại hỏi BBM & iMessage cái nào nhiều người dùng hơn nên mình đưa ra số liệu để các bạn tự thấy thôi. (ở thời điểm hiện tại, iMessage mới ra thì tất nhiên ko thể có nhiều người sử dụng hơn BBM rồi,còn về tiện ích của nó thì mình chưa xài cũng ko dám nhận xét)
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
K đọc kỹ thì đừng phát biểu lung tung. Ông phía trước tôi nói đẳng cấp doanh nhân này nọ nên mới nói vậy. Chưa nhìn kỹ, chưa hiểu gì mà cứ cắn càn.... Vậy mà cũng mang tiếng dùng BB tinh tế....
Thế nếu tính iOS nói chung so với RIM OS thì cái nào bán nhiều hơn 🤔.
jacop01234
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn hãy đọc bài báo mình đưa link bên trên ý, nó là số liệu thống kê đến hết 2010, đọc rồi là biết kết quả thôi.

link đây :

http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/02/smartphone-chiem-1-5-so-luong-dien-thoai-ban-ra-nam-2010/

Mình đang nói ios là cả ipod với ipad cơ bạn ah.
Muốn thử tốt hơn thì cầm cái 9700 và ip thả xuống vài lần xem cái nào hư là biết liền chứ gì.
Chỉ mấy thằng ngu mới ko biết bb là gì.
Trước giờ xài bb nhưng có người hỏi muốn xài ip ko? Em trả lời là thà xài moto chứ éo xài ip.
Đây là chủ đề so sánh BBM và IMess mà các bác cứ cái nhau đâu đâu. Thế ở đây có mấy bác đã từng đựoc sử dụng cả 2....
kyoshiroto
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix đọc xong 14 trang thấy ko bít bác S.Job có cho cái ji vào trong các sản phẩm của AP ko mà sao có nhiều fan cuồng thế nhỉ....cãi nhau với mấy bác đấy chán lắm ...
Cứ thử biết ngay bạn cầm bb tớ cầm ip chiến ko .muốn thử thì pm số đt nhé

---------- Post added at 10:23 PM ---------- Previous post was at 10:16 PM ----------

Ai dùng bb chưa chắc được dùng bbm nhưng ai dung ip thì được dùng iM .
jacop01234
ĐẠI BÀNG
13 năm
t xài BB 8700 nè, ko biết bạn muốn chiến như thế nào. hehe.
bh thi nhau ném mạnh máy váo tường .Cầm máy người khác ném .Xong rồi ra xem máy nào còn chạy ,nghe gọi được,Nói chung máy ai còn chạy được nhiều chức năng hơn thì thắng .Ai thua đền người kia máy mới
jacop01234
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix, thi nhau ném vào tường thì ok.

Ném xong, giả sử cả 2 máy còn chạy, thì mình t thua chắc =)) vì vốn dĩ BB 8700 thua Iphone quá nhiều về chức năng mà ;))

hay là thi nhau để rơi, ở độ cao nào đó cho khách quan 😁.

Vụ này mà thua, đền máy vỡ mồm :D
bạn thích dùng BB à .Cũng biết tự nhân thua về chức năng thì thi làm j .Ném mạnh thì 2 máy đều hỏng thôi còn thả rơi thì hòa à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019