[Video] Các đội đua chuẩn bị cho một chặng MotoGP thế nào?

levuongthinh
19/10/2014 16:31Phản hồi: 40
[Video] Các đội đua chuẩn bị cho một chặng MotoGP thế nào?

Trong bài này, mình xin giới thiệu với các bạn một đoạn phim ngắn về quá trình chuẩn bị cho một chặng đua của đội GO & FUN Honda Gresini. Để có kết quả tốt nhất, cả một đội ngũ gồm nhiều bộ phận khác nhau sẽ phải làm việc cật lực và thật nghiêm túc. Ngay cả các tay đua cũng phải dành ra hàng giờ chạy tập trên đường đua để có phong độ tốt cho chặng chính thức. Một sai sót dù là nhỏ nhất ở bất kỳ khâu nào cũng có thể dẫn đến kết quả tồi tệ.

Cuối tuần này mình sẽ có cơ hội trải nghiệm thực tế một chặng đua MotoGP cùng với đội GO & FUN Honda Gresini ở đường đua Sepang, Malaysia. Mình sẽ cố gắng ghi nhận và chia sẻ với anh em hình ảnh, thông tin về đội đua cũng như bầu không khí phấn khích tại một trong những giải đấu thể thao hàng đầu thế giới.

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thích cái cô cầm Ô
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
sướng nhỉ, được trải nghiệm thực tế luôn. Ước gì mình được 1 lần như thế.
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Sướng nhất là anh chàng ngồi trên moto có người chăm kẻ sóc !
Từ bé tới giờ chỉ mong có dịp được chạy thử mấy con xe đua này :3
@levuongthinh Anh nhớ quay lại tiếng động cơ warm up của các đội và tiếng động cơ lúc race start nha 😁
Ông anh bạn mình đi xem ở Malaysia rồi, ổng kể nghe tiếng động cơ ghê lắm :D

MotoGP Laguna Seca 2011 do người xem quay. Khi xem nhớ bật loa :D

ch_at04
TÍCH CỰC
10 năm
nghe âm thanh mà kích thích vãi 😔
Xem đua moto bao giờ cũng rất kích thích,vì với đua moto các tay đua khó có thể ke hết mặt đường đua để chèn cho đối thủ ko vượt lên được như với F1. Và với các tay đua trẻ liều lĩnh,những pha vượt ngoài của họ bao giờ cũng rất liều lĩnh.
Không liên quan lắm nhưng xem các anh chở gas chạy xe trên phố cũng kích thích không kém.Nói về độ liều lĩnh khi thực hiện các pha cúp cắt tạt đầu,tăng tốc vượt trước vượt sau hay thậm chí là vượt đèn đỏ thì các bác đua moto GP hay thậm chí moto Street cũng thua xa các anh chở gas ở VN.Giờ cạnh tranh với các anh chở gas chỉ có thể là các anh nài gái,LOL😁
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
sướng thật.
chạy 1 mình thì dễ. khi nhào vô đua đông quá . thì mới thấy được máu liều và máu khùng của dân đua xe thứ thiệt
DragonPilot
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vào xem bài này chỉ vì cái em cầm ô 😁 nhưng hớ 😔
hỏi ngu tí ....Không hiểu các xe đua GP này có "ngon" vè mặt công nghệ ,hiệu suất .v.v.v như những chiếc xe thương mại không các bác ?mà m thấy nó chạy 1 quãng đường dài với vận tốc rất cao ,còn các xe thương mại thì chưa thấy như vậy ...
@trantrungtu Hmmmmmm ;)
die4rock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungtu Xe thương mại giá bán tầm 15-20k USD. xe MotoGP giá làm 1 chiếc (vì không bán nên ko có giá bán) khoảng 1 triệu USD. Vậy theo bạn con nào ngon hơn 😁
@trantrungtu Nó hơn xe thương mại nhiều thứ lắm
@trantrungtu Có những công nghệ dùng trên xe đua GP không bao giờ xuất hiện trên xe thương mại đâu, bác hỏi lạ quá. Xe thương mại vào track có khi chỉ nửa thời gian là bị chậm vài vòng luôn :v
Re0
CAO CẤP
10 năm
chỉ em cái bước chuẩn bị thôi mà đã thấy hưng phấn quá đi . his his
chẳng ông nào ngồi yên khi nghe tiếng xe chạy thế này
@levuongthinh Làm bài rv trên yên con này đi a 😁
Huyền thoại VentinoRossi
bxtduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinnhanhvietnam Huyền thoại là Marc Marquez của Repsol Honda Team , Valentino Rossi già rồi chật vật vài năm với xe Ducati giờ lại về với đội Movistar Yamaha MotoGP. Chờ đến 4giờ chiều chủ nhật mà xem kết quả Marc Marquez lấy danh hiệu vô địch Moto GP 2014
@bxtduy Lại kiểu fan cuồng à? Rossi với tuổi đời chinh chiến trên yên xe và hàng loạt danh hiệu trong suốt thời kỳ thi đấu cho đến giờ mới được tôn vinh. Giờ lại dùng 1 tay đua thế hệ 9x để hạ thấp Rossi thì chả hiểu suy nghĩ kiểu gì?
@bxtduy VR ko gọi là huyền thoại thì gọi là gì hả bố trẻ, chém ẩu? người ta có cả sự nghiệp lẫy lừng vô địch nhiều năm rồi, bây giờ già sự nghiệp đi xuống thì phải nhường vị thế cho bọn trẻ là điều bình thường trong thể thao! còn thằng MM nó đang tuổi trẻ sung mãn + con rc213v bá đạo nhất cmnl thì bảo sao nó khủng.
Red_Skin
TÍCH CỰC
10 năm
@bxtduy Marquez thì đã có gì đâu mà cho lên bàn thờ sớm thế hả bạn?! V.Rossi với ngần đấy chức vô địch và các kỉ lục thì ko xứng đáng là huyền thoại ?
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
mousemax
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 em 12 13k USD với 1 Em 1000k USD nó khác =))
lmviet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không liên quan nhưng em tưởng team Honda GP là Honda Repsol mà nhỉ sao giờ lại đổi tên đổi màu áo thế này
@lmviet Repsol là đội chủ lực, còn nhiều đội vệ tinh nữa. Chắc bạn không thích motogp và chả xem bao giờ nên mới ko biết điều này. Hỏi hay quá.
@lmviet Honda Repsol là đội đua nhà máy (team factory) chính của hãng Honda
GO & FUN Honda Gresini có Álvaro Bautista chạy RC213V (team factory), Scott Redding chạy RCV1000R (Open class)
Idiot133
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở nội dung MotoGP, hai tay đua đang chạy cho GO & FUN Honda Gresini là Alvaro Bautista, người Mỹ, xe số 19 và Scott Redding, người Anh, xe số 45. Đội sử dụng 2 chiếc xe đua Honda RC213V và Honda RCV1000R.

Bautista quốc tịch Tây Ban Nha mà?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019