Video - Cắm trại đêm trăng rằm

Jangnhut
30/9/2022 3:13Phản hồi: 24
Video - Cắm trại đêm trăng rằm
Trăng tròn thì chắc ai cũng đã thấy rồi nhưng ở phố thị hay những nơi có nhiều ánh đèn thì chắc chắn bạn sẽ không thể thấy hết được cái đẹp của ánh trăng.

Đi cắm trại mình rất thích đi vào những đêm trăng tròn, vì buổi tối trong rừng hay những nơi hoang vắng như trên đồi cao, bãi biển... không cần phải sử dụng đèn nhưng vẫn dễ dàng nhìn thấy mọi thứ như ban ngày vậy
Rất khó để mà diễn tả được cái cảm giác ngắm trăng ở những nơi hoàn toàn không có bất kỳ ánh sáng nào khác. Bạn có thể soi rõ bóng mình ngay trong đêm, có gì đó rất ma mị và thú vị

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chill quá. Em sợ đi camping ban đêm lắm 😆
Có muỗi rừng ko bác ơi 😬
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@lukasnguyen86 Không có bác ơi, ở rừng nếu có thì thường sau 7h là hết àh
@Jangnhut có an toàn anh ninh các kiểu không bác nhỉ,dạo này thấy xã hội loạn lạc quá,hic
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@toilachi9 Mình phải chọn chổ an toàn nữa, này chơi một thời gian sẽ có kinh nghiệm quan sát nhận biết nơi nào an toàn (tất nhiên là không chắc được 100%)
@Jangnhut Ủa tại sao ở rừng sau 7h lại hết muỗi vậy bác?
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@light_dark_91 Kiểu giờ hoạt động nó hay sao áh, e hay đi rừng từ hồi chơi Trek tới giờ thấy luôn như vậy
Tuyệt vời 😁
Ngầu đấy
ngtrongtri
TÍCH CỰC
2 năm
cái nệm gấp gọn đó có êm ko bác ?
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@ngtrongtri Đủ êm để ngủ ngon ạh, với tấm này bên trong có lớp bạt cách nhiệt nữa nên cũng an tâm sức khoẻ hơn
Rất thích như bác, nhưng giờ có 2 con rồi nên chưa thể thực hiện được.
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@N2X Nếu cả nhà cùng thích thì em nghĩ không khó để thực hiện đâu ạh
Đã ghê
Kinh vãi
haha em cày hêt mấy chục vid của anh rồi đó ,trả tiền đê : )))
cái vid về máy phat điện thì em ko đồng ý cho lắm

anh có thể ngiên cứu mấy dòng cach âm ,camping gen của honda
cỡ 20tr là đc 1,600-2,000W rồi ,56dB@8m ,đi dây 20m thì im ru ,kím tấm xốp che 1 mặt của máy thì càng ổn hơn
dĩ nhiên vẫn fai backup 1 cục yoobao 1000S 😁
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx Thực tế khi sử dụng máy phát trong cắm trại nó phát sinh nhiều vấn đề lắm, nếu để xa thì phải bảo quản, dựng tăng bạt che mưa, rồi để qua đêm cũng không ổn lắm. Và thêm nữa là bị thừa công suất khá nhiều, các thiết bị sạc chỉ vài chục w mà chạy máy 1-2k w nó hơi... kỳ kỳ :D
Ae lập group đi rừng, thác, cắm trại giao lưu nhỉ. 🤔
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@SoGetSu Chắc đk không đúng nhóm rồi haha. Vào group Gocamping mọi người hay rủ nhau offline lắm
@Jangnhut Mình thì đang lang thang trên Tây Nguyên. Ko biết có nên qua Campuchia 1 thời gian ko!?
Jangnhut
TÍCH CỰC
2 năm
@SoGetSu Tùy bạn thôi, thích thì đi chứ sao mình biết có nên hay không haha. Mà theo mình đi Lào sẽ hay hơn Cam và cảm giác an toàn hơn
@Jangnhut Thấy cảnh tháo chạy mà ngao ngán. Có bà chị ruột người Lào mà bã lấy ck rồi về VN luôn rồi. Bạn bè bên đó còn vài đứa.
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Qúa chill
đã ghê
Trông chill quá ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095