[Video] Chạy game của WebOS trên N900

vuhai6
26/10/2010 4:53Phản hồi: 20
Người ta nhận ra được nhiều điểm tương đồng về cấu hình và bộ code nguồn giữa Palm Pre và N900. Cả hai đều dùng chip OMAP3430, vga card PowerVR SGX, đều sử dụng bộ thư viện đồ hoạ OpenGL ES 2.0 libs. Đặc biệt hơn nữa cả 2 đều chạy GNU/Linux, sử dụng SDL 1.2. Chính vì thế ý tưởng chạy trực tiếp phần mềm, game của WebOS trên máy N900 đã được các thành viên của forum maemo.org bàn đến. Họ đã đạt được một số kết quả nhất định, các thử nghiệm cho thấy một số game 3D như Sims 3, NFS undercover của WebOS đã chạy tốt trên hệ điều hành Maemo của N900.

Nếu bạn đang dùng N900 mà muốn vọc thử thì có thể xem thêm tại đây: Palm Pre gets SDL! native gaming. Thành viên [MENTION=7143]ductuanl[/MENTION] cũng đã có bài viết hướng dẫn Hướng dẫn cài game WebOS cho N900, mời các bạn xem qua.

Nguồn: mynokiablog
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Game chạy nhanh và mượt quá ;)
N900 đỉnh quá rồi còn gì...mình cũng cài các game trên..quá đã
jing
CAO CẤP
13 năm
bên cạnh sự tương đồng hardware của n900 meego & Palm Pre thì hệ điều hành meego & webos đều theo linux standard nên nó chạy dc soft của nhau

Riêng thằng android ko theo linux standard nên nó ko chạy dc các soft sẵn có của thế giới linux, mà phải sửa lại, đó là 1 điểm bất lợi của android

hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
N900 ko vô đối nhưng những cao thủ sử dụng N900 trong làng MAEMO thế giới quả là vô đối.
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Người dùng Nokia Vô Đối 😃
se7en2008
TÍCH CỰC
13 năm
Đóng góp thêm cái list game Playable trên N900.
Quả này đúng là phát kiến vĩ đại 😁
cái trò NEED FOR SPEED khi đang chạy muốn thắng lại thì dùng 2 ngón tay kéo từ trên xuống dưới..mình ngĩ chỉ cảm ứng đa điểm thì mới làm đc việc này..còn trên N900 cảm ứng điện trở..muốn thắng thì phải làm thế nào ta 😁
Dùng 1 ngón bấm vào xe là thắng rồi mà bạn . Dùng 1 ngón kéo từ dưới lên trên là nitro boost ngon lành 😆
Dùng bất cứ cái ngón nào của bạn rảnh rỗi hãy bấm vào màn hình và giữ chặt nó và hãy để nó phanh lại cho bạn thấy nhé !
Bạn chỉ việc giữ một ngón tay lên màn hình là nó phanh cháy đường luôn.
anhtuhn
TÍCH CỰC
13 năm
Ý bác này là phanh hẹn giờ. Nhưng chắc N900 ko thể làm đc.
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn mê quá nhanh bằng apple không bác
nhìn được đấy nhỉ nhưng mà cảm ứng thì ko nhạy lắm
nhìn game đua xe 3D thích nhỉ. Thằng bạn mình cũng đang làm 1 game đua xe cho khách hàng, làm bằng Flash 3D (framework của Unity 3D), thấy cũng khá cool. Game 3D 100% made in Việt Nam 😃
hhduong
ĐẠI BÀNG
13 năm
da choi thu 5game ko thua gi choi tren iphone ve do muot nhung ko co da diem nen nova choi hoi kho
Nhìn mượt mà tuyệt quá 😁
hãy thử với HeroOf Sparta hoặc chiến đấu với Assassin' ! Hoặc bạn hãy làm nóng cũng với đường Đua Nees For Speed ! và bạn sẽ có 1 cảm nhận khác về N900 ! chân thành cảm ơn quý khách đã ghé qua với Đấu trường N900 ........!
zZKjlluaZz
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks, game hay quá, mà cái assasin chơi nản 😔 3d mà cảm ứng ko đc tốt cho lắm, tay rít, đổi góc nhìn khó...
Ép xung lên 900 thửm, với lại 1 số đoạn cần multi nên sửa để chơi bằng phím thì tốt hơn.
zZKjlluaZz
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko phải, cái kéo cảm ứng để xoay góc nhìn khó á, sài chuột với bàn phím tiện hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019