Video chi tiết các tính năng của Sony WF-1000XM4, true wireless chuẩn bị ra mắt của Sony

Knah
29/5/2021 1:33Phản hồi: 73
Video chi tiết các tính năng của Sony WF-1000XM4, true wireless chuẩn bị ra mắt của Sony
Reddit vừa chia sẻ đoạn video về Sony WF-1000XM4, mẫu tai nghe true wireless đầu bảng chuẩn bị ra mắt của Sony. Đoạn video thể hiện đầy đủ nhưng điểm nổi bật của WF-1000XM4 như chip Sony V1 hoàn toàn mới, 4 micro, driver mới đạt chuẩn Hi-res cùng codec LDAC. WF-1000XM4 tất nhiên cũng hỗ trợ 360 Reality Audio của Sony.

https://www.reddit.com/r/sony/comments/nmwj39/sony_wf1000xm4_product_video_leak/?utm_source=share&utm_medium=web2x&context=3
WF1000XM4 sẽ có thiết kế hoàn toàn mới, nhỏ gọn hơn, thoải mái hơn. Case sạc đi kèm cũng có kích thước gọn gàng hơn rất nhiều so với thế hệ trước. Mặc dù có kích thước nhỏ hơn nhưng thời lượng pin vẫn được đảm bảo lên đến 36h kèm case. WF1000-XM4 còn được trang bị sạc nhanh với 5phút cho 1h sử dụng. Sony còn trang bị cả sạc không dây chuẩn Qi cho thiết bị của mình.
WF-1000XM4 cũng sẽ có các tính năng như Speak to Chat như trên WH-1000XM4, Adaptive Sound Control, trợ lý ảo Google Assistant. Sony còn trang bị một cảm biến hoàn toàn mới với tên gọi Bone Conduction Sensor. Ngoài ra, sản phẩm còn đạt chuẩn chổng nước IPX4 giúp có thể sử dụng để tập luyện thể thao.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng là đeo dc vào tai ko đã. Con trc đeo ko vào. Muốn vào dc fai đổi tip bọt biển chứ ko nó dễ rơi lắm. Mà bọt biển thì nó nóng lắm.

Chất lượng âm thanh thì được.
@gravedigger có vẻ to hơn lỗ tai. Đội mkt ko chăm chút rồi.
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Điển hình là con z1r, sao sony không giữ nguyên thiết kế như m9 nhỉ.
gravedigger
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nongata vâng em viết nhầm hi
xelocko
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng kết hợp với apple lossless ;;)
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@OneNine4 ? thêm gì? tai nghe đạt hi-res thì nghe nguồn nhạc lossless mới cảm nhận đc chứ k lẽ nghe yt?
OneNine4
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kelamtro Kh hiểu ý bác cho lắm 😆 ý mình thì cần gì phải thêm cái chuẩn lossless vào trong khi bản thân nó đã có chuẩn còn cao hơn lossless 😁
Adom Doledas
ĐẠI BÀNG
3 năm
@OneNine4 Mình chỉ tìm hiểu xem ý bạn là gì thôi, vì mình cũng quan tâm các nền tảng stream nhạc để có thể hoàn thiện âm thanh phù hợp hơn. Còn về vấn đề các chuẩn thì theo mình 1 sp có càng nhiều chuẩn càng tốt vì đâu phải nền tảng nào cũng hỗ trợ các chuẩn như nhau, nên sản phẩm cho ng dùng cuối hỗ trợ nhiều chuẩn, dùng được với nhiều nền tảng khác nhau thì phù hợp hơn với nhiều đối tượng người dùng hơn, thay vì ép họ phải thay đổi nền tảng hay tệ hơn là tìm sản phẩm khác (của đối thủ cạnh tranh chẳng hạn).
OneNine4
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Adom Doledas Này thì mình đồng ý với bạn nhưng bản thân lossless nó đã là chung trong âm nhạc rồi, nên mình nghĩ rằng nó sẽ chơi được. Và đa số các nền tảng vẫn stream nhạc theo định dạng nhạc chung nên sẽ không có quá nhiều sự thay đổi.
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
WF-1000XM3 dùng nhiều lỗi vặt không các bác. Em đang dùng Airpods Pro mà lỗi mất bass, rè, v..v.. chán quá, tính đổi sang Sony cho chất lượng âm nó cao 😁
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@Booooozyer à thế thì xách cái khác thôi bác ạ 🙃
@Booooozyer Năm nay thì ko ra đâu bác.
melman
TÍCH CỰC
3 năm
@Booooozyer Qua Sp800N đi bác.. E xài gần 6 tháng chưa lỗi lầm gì.. Fit tai, bass hay và bùng nổ.. Đeo gym chạy bộ rất sướng, pin lại trâu thêm IPX4
minhvip501
TÍCH CỰC
3 năm
ông giống tôi, =))) mua từ ngày đầu, giờ n rè bố n cái tai phải, nghe cứ rè rè rung rung chỉ muốn vất mẹ đi =))))
Mong nó ra rồi mn chê nó tơi tả vào. Có giá tốt ngư XM3 là mình lụm
Nó ra một cái mà thêm cái apple lossless nữa thì quá tuyệt
Thiết kế củ tai với hộp sạc nhỏ hơn đời trước rất nhiều gọn hơn
nhìn ngon quá, mình đang thắc mắc cái cảm biến bone conduction để làm gì. 😁
@ViệtThương92 nhắc đến cái speak to chat trên con WH1000XM4 nó thực sự không tiện lợi như cái clip QC Sony làm , xài cũng khá ngu
@Ng.Q.Khánh nó là thuật toán đơn giản chứ ko phải Ai phát hiện bạn nói chuyện hay bạn hát, bạn dùng 1 thời gian thì bạn phải biết nguyên lý hoạt động của nó, trong trường hợp nào nên bật, nên tắt, setup cùng profile nào để dùng. Mình đánh giá tính năng này là tính năng khá hay, thú vị khi ngồi làm việc trong môi trường ồn mà vẫn cần phải tương tác với dồng nghiệp
@ViệtThương92 vấn đề là Sony QC nó nhìn automatic kinh quá , mua xài thì té ngửa ra là chạy bằng cơm
@Ng.Q.Khánh Nó đúng như quảng cáo còn gì, đặt đúng môi trường, đang bật cách âm, có người tiến tới bắt chuyện, mở miệng ra cái nó tự tắt chống ồn để nói chuyện. Cái nó ko đề cập tới sự bất lợi khi đang nghe nhạc ngân nga theo bài hát thì nó cũng tắt luôn chống ồn và nhận định là mình đang đàm thoại. Nguyên nhân do cảm biến bone conduction hoạt động quá đơn giản chưa có sự tìm hiểu tập tính sử dụng của người dùng
Nom qua thì có vẻ gọn & đỡ lồi ra ngoài hơn phiên bản 1000xm3 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Hy vọng đừng tệ như con 1000xm3 là dc
Phong Lê090
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái case nhìn đẹp nhỉ
Chia sẻ thật với các bác là e đang dùng XM3, pin rất tệ không bật chống ồn dùng căng 3 tiếng rưỡi( đây là âm thanh chưa max, max âm thanh sẽ nhanh hết nữa) đeo khá là đau vành tai(ai tai nhỏ nên mượn đeo thử để cân nhắc mua), ai mục đích là nghe nhạc chất lượng cao khoảng 2-3 tiếng thì nên cân nhắc đeo có đau tai không rồi mua, còn xác định 1 sản phẩm pin khoẻ và đeo không đau tai thì XM3 không phải là điểm chọn, ngoài ra bật chống ồn ù khi đi xe thì không quan trọng vì mọi người có thể tắt hoàn toàn chống ồn và bật âm thanh nửa trên điện thoại cũng đã gần như là không nghe được r( nên mình nghĩ phần này là không cần thiết) , chia sẻ cá nhân, xin mọi người cmt thảo luận 😄😄
@Phạm Biên Cương Bạn dùng tw của Technics cho lần tới nhé! Pin 6h khi bật chống ồn (mình luôn bật) và vol 75%.
Nhưng 1h cuối (sau 5h nghe) là nó cứ "charge your unit" định kì vì lúc đó pin yếu. Nghe thì vẫn đc thôi, vì cả bài hát thì nó nhắc cũng 01 lần thôi.
Chống ồn vẫn có ích khi đi tàu xe...
Audio ko phải suy nghĩ
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
@Phạm Biên Cương pin tệ có thể bác đang dùng fw cũ, update lên ver 3.0 sẽ đỡ hơn. Đeo đau tai thì bệnh cố hữu rồi, mong bản M4 sắp tới này sẽ ổn hơn để đổi. Anw với cái giá 3tr5 nhiều nơi bán hiện nay, thì nó vẫn là tai true wireless nhiều công nghệ và chất âm tốt.
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phạm Biên Cương Cùng ý kiến vụ chống ồn. Không có thì thiếu mà có thì thừa.

Bản thân mình dùng Jabra Elite 85t cũng chẳng bật, volume tầm 6-7 là đủ rồi.
@T.NC Cảm ơn bác, em cũng định sắm them 1 bộ tai nghe nữa hí hí
@Togari Cảm ơn bác, em cũng lên rồi, và pin khoẻ hơn được 30p đó chính là 3 tiếng hơn đó ạ, trước bản 2. Thì mới là 5 tiếng, vì thấy mọi người dùng trước nói vậy, còn mình dùng khi là chuẩn bị lên 3. Nên không biết thực hư chuyện khi ở bản 2. Có được 5 tiếng không nữa
Chippi_b8
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng tai nghe này với iPhone thì khả năng kết nối tốt không nhỉ ?
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
Bone condition sensor
SmartSelect_20210529-100949_Write on PDF.jpg
thấy nó thông mình ghê!
theladu
CAO CẤP
3 năm
Hóng thôi gom đủ lúa rồi
Mấy cái nhược điểm của XM3 con XM4 khắc phục được gần hết. Muốn lên quá, ko biết XM3 nguyên hộp bây giờ bán lại được bao nhiêu các bác nhỉ?
Đối với các tai nghe true wireless, ngoài việc trải nghiệm không dây + chất lượng âm nhạc thì cái mà nhiều người trông đợi là cải thiện chất lượng đàm thoại.

Đàm thoại trên Airpods làm rất tốt nhưng trải nghiệm âm nhạc khá tệ. Nếu cân bằng hai thứ là âm nhạc và đàm thoại thì Jabra là lựa chọn an toàn. Chưa kể cảm giác đeo những con true wireless của Jabra rất tốt.

Tai nghe Sony WH-1000XM3 và WF-1000XM3 khá tệ ở chất lượng đàm thoại nếu không muốn nói là quá tệ. Tính năng ANC lọc luôn chính giọng của người gọi!!??

Xem review tai nghe đời mới của Sony WH-1000XM4 đã khắc phục được đàm thoại và hi vọng con WF-1000XM4 cũng vậy.
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huynhcongminh1993 Cùng ý kiến, thực tế thấy anh em than mấy ẻm Sony khá nhiều. Nhưng công nhận là chất âm ok.
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon rồi, mong là kết nôií với iOS được cải thiện để quay về
Chớ con Airpods Pro nghe nhạc chán quá 😔
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
@MrBo0m kết nối với iOS có vde gì bác? m đang dùng 1000XM3 với cả iP và MBP, thấy ổn đó chứ
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Togari Mình xài nó hay bị rớt, và kết nối rất lâu. Đợt trước xài XM3 cho iP với MPB được gần 1 năm chịu hết nổi nên qua Airpods
Togari
TÍCH CỰC
3 năm
@MrBo0m cái hay rớt do housing M3 to, bệnh cố hữu rồi, còn kết nối lâu chắc bác update fw xem sao, mình dùng nó connect nhanh mà 😁 kể cả dùng với divice khác, vào list bluetooth bấm cái là đc
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Togari Nhanh của nó chưa là j tới TW hay con Airpods Pro cho iOS luôn đó bác, rớt ở đây là rớt kết nối á.
Lâu lâu rớt 1s, còn ko nó đứt luôn kế nối phải cho vào case và lấy ra lại
Đang kết cặp tai sen 2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019