Video chia sẻ: Cách làm bánh mì nướng phô mai, trứng bằng nồi chiên không dầu
Gaohong
10 thángBình luận: 126
Video chia sẻ: Cách làm bánh mì nướng phô mai, trứng bằng nồi chiên không dầu

Nhà bạn có dùng nồi chiên không dầu không? Và bạn hay làm món gì?

Mình thì xem nồi chiên không dầu như bạn đồng hành thân thiết khi vào bếp. Và đây là 1 trong những món đơn giản mà mình thường làm bằng nồi chiên không dầu cho bữa ăn mỗi ngày.

Mời bạn xem video và nếu thích món này thì thử làm cùng mình nhé! 😘
126 bình luận
Ngon hông ta?
@blacksun2511 Bạn cầm điện thoại lên, chạm tay thử 3 lần bánh sẽ ra ngoài liền. Thưởng thức cho mình ý kiến nha hâhhaha
@Gaohong Vẫn đang ngồi ngó, chưa thấy bánh đâu 😆
@blacksun2511 Mình nói vui thui á haha nếu bạn thích ăn kiểu này thì làm thử, thay phô mai = mayonnaise cũng đc đó ạ 😋
@blacksun2511 Cái này phải ăn mới biết, tuy khẩu vị của từng người 😃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nhìn clip là biết ai đăng fact này rồi 😋
@zombie01 Vẫn câu cmt đó mà đọc thấy vui vui, cám ơn bạn hay xem video của mình 😆
Mày vui tính vãi
Ngon!
@Tuat Phan Hihi cám ơn bạn nha
Yêu quá
Đẹp quá ko nỡ ăn luôn
Yêu quá
@Sấm và 1K người khác Hihihi em thích ăn uống kiểu vậy lắm á, và thường có thêm trái ổi hoặc trái táo xanh nữa 😆
Phô mai mà ăn muối ớt, gu lạ àh nha 😆
@Gaohong Tại nghe muối ớt thì nghĩ tới cóc ổi thôi ( ớt tươi). Còn you nói muối với ớt khô thì lại khác nên mới nghe thấy lạ phải rồi.
@Gaohong Đỡ rắc 2 lần kkkk
Cười ra nước mắt
@trangvekien Đúng rùi, ý mình là muối ớt khô sấy chứ đâu có nói muối ớt tươi hihhihi. Ăn với mayonnaise, tương ớt cũng đc ạ
@Gaohong Một sự nhầm lẫn vui vẻ hahaha
Cười vô mặt
cuderth
TÍCH CỰC
10 tháng
Bánh mì đã khô lại thêm quả trứng “luộc” như này nuốt sao nổi😔
@cuderth Khẩu vị mỗi người khác nhau mà bạn. Tự nhiên món mình ăn bạn kêu nuốt sao nổi nghe buồn ghê
@cuderth Ăn thế này trong thời tiết nóng bức như hiện nay thì chắc chắn phải có ly nước bên cạnh, chắc cũng ăn đổi gió thôi chứ ko phải ngày nào cũng ăn vậy 😁
@Gaohong Nói vậy thôi để trước mặt không biết được 1 phút không đã nằm gọn trong bụng rồi
Hay quá mod ơiii
@duaxiem Dạ mình cám ơn bạn nha 😉 chúc bạn buổi tối vui vẻ
@duaxiem Làm thử tặng em Vân xem sao chú 😁
@crazysexycool1981 Mời qua tận nhà và biểu diễn trc mặt em í lun chứ anh. Tặng nhằm nhè gì 😆))
@duaxiem Thử ráng 1 lần thực hiện ý định đó xem sao chú 😁
@crazysexycool1981 Hớ hớ. Mọi thứ là vận khí của em, anh à
mình có cái lò nướng, quen nướng theo kiểu đó hơn là theo kiểu nồi chiên như vầy 😃
@Hassler Có lò nướng thì tiện quá rồi. Do e k có lò nướng nên dùng nồi chiên k dầu để nướng ạ 😀
dung89sr
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Gaohong cũng na ná nhau mà bạn, sáng nay mình cũng nướng thử bánh mỳ không mà khoảng 5p đã đổi màu rồi, chắc có trứng đè lên như của bạn thì sẽ không bị cháy 😁
@dung89sr Mình chưa nướng bánh mì không trên nồi chiên không dầu nên k rõ vặn bao nhiu phút nữa 😂

Mình nướng trên lò vi sóng có chức năng nướng, 1 phút rưỡi đến 2phut là giòn rùi ạ
Chưa làm món bánh trứng thế này bao giờ luôn 😃
nhìn hơi bị khô 😃 mà 10p hơi bị lâu 😔
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Cái này tuỳ vào cách ăn trứng mỗi người ạ. Mình có ghi trong video trứng tái 8 phút, 180 độ.
Do mình quen ăn chín nên để 10ph á 😆
@Gaohong Lúc nướng để 1 dĩa nhỏ với nước ở dưới món ăn sẽ ít bị khô hơn đó. 😁
@Frozental Phoenix
Bánh của mình k bị khô ạ, do mình thích ăn vậy nên mới để tới 10 phút ấy chứ hihi. Tuy nhiên mình cám ơn bạn chia sẻ mẹo này nha, có dịp nào cần mình sẽ thử ạ <3
@Mai KhanhBL
Mày vui tính vãi
Phức tạp quá ạ, bắc cái chảo lên bếp, áp bánh mì cho nóng, lật mặt bánh rồi đặt phô mai lên. Góc chảo khác (nếu chảo đủ rộng) bỏ xíu dầu ăn vào chiên quả chứng 3 phút là xong
@WXYZ A thì hay rán trứng òi nhét vô bánh mỳ cho đơn giản & quen tay 😁
@WXYZ Mình làm trên 1 miếng bánh rồi đặt vào nồi chiên k dầu là ăn được luôn, bạn kêu phức tạp 🤣 Sau đó bạn đưa ra 1 cách nhiều bước hơn mình =))

Thì bạn thích cách đó thì bạn làm đi, có gì đâu phải nói cách của mình phức tạp nè hihihi
Đỉnh quá
@cuhiep
Mày vui tính vãi
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Khá là tiện này. nhà em có nồi, mà toàn rán trứng ngoài xong kẹp vào.
@crazysexycool1981 Vài lần là Anh ra ngoài hành lanh ngủ đi. Anh đừng động tới em kkkkk
Khôn như mày :D
@trangvekien Chú phải can đảm lên, mạnh tay vài lần là đâu vào đấy ngay, còn ko thì cứ tiếp tục là người phải thức dậy & chủ động chuẩn bị các thứ hoy 😁
@crazysexycool1981 Em chưa có vk a ơi.
Cười vô mặt
@trangvekien 😆
Con gái vậy là giỏi rồi chứ bình thường ngủ nướng tận 9-10h mới dậy, rồi mua đồ ăn sáng hoặc nhịn chờ cơm trưa 🙂
@Cơm nguội Tuỳ đấy, nếu phải đi làm buổi sáng thì vẫn dậy được như thường nha 😁
Ngon như bánh ngoài tiệm đó chứ, mà ko có nồi chiên ko dầu nên ko biết làm sao
Ko có nồi chiên bạn áp chảo cũng đc đó bạn.

Cho bơ lên chảo rồi cho bánh này lên, đậy nắp cho trứng chín 2-3 phút trên lửa nhỏ, lật bề thêm 1-2 phút tuỳ vào cách ăn trứng là tái hay chín

( nếu có lật bề thì phô mai để sau khi hoàn thành bánh, vì trên chảo lật bề phô mai sẽ chảy lên chảo ạ)
nhìn khá là béo bở
10P để được có 1 cái bánh.
@vodanhdaisu Nhà bạn có nồi to hơn thì để thêm bánh ạ 😅
Nhìn thấy ngon liền hihi
@_vphlinh_ Hihi chị mê bánh toast lắm Linh, từ toast ngọt tới toast mặn 😋

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019