Video chia sẻ: Làm bánh Toast dễ dàng với lò vi sóng Món ăn mình chia sẻ trong video thích hợp cho bữa sáng hoặc bữa xế. Thời gian làm món rất nhanh và dễ dàng. Bạn nào có con rồi, có thể hướng dẫn bé cùng làm với bạn, để cả nhà có thêm kỉ niệm vui và những ngày giãn cách xã hội sẽ trở nên thoải mái hơn.
Video chia sẻ: Làm bánh Toast dễ dàng với lò vi sóng

Món ăn mình chia sẻ trong video thích hợp cho bữa sáng hoặc bữa xế. Thời gian làm món rất nhanh và dễ dàng.

Bạn nào có con rồi, có thể hướng dẫn bé cùng làm với bạn, để cả nhà có thêm kỉ niệm vui và những ngày giãn cách xã hội sẽ trở nên thoải mái hơn.
Yêu quá
Nhìn clip là biết của ai liền
@zombie01 😛 hihihi hay vậy bạn
Mod đẹp lại có đồ ăn mới
@hoangsytai Mình thích làm đồ ăn lắm nên hay bày trò 😆
Mình ko bik làm bánh
Nhưng bik ăn bánh
Mod giỏi quá
@duaxiem Thật ra mình cũng có biết làm bánh gì đâu, mà bánh này dễ quá nên mới ra món á 😆
@Gaohong Haha. Mod cứ đùa. Mod giỏi thì nhận đi hihi
Không có muỗng dẹt để trét bơ thì lấy con dao nhỏ hay dao ăn beefsteak để trét bơ thì bánh sẽ đẹp và gọn hơn
Ăn ổi thôi, nhường bánh cho @Gaohong
@blacksun2511 Ổi này là ổi lê mình nói á 😀 ngon lắm, ăn hoài k thấy ngán
@Gaohong Làm món này thử xem Gao
https://zingnews.vn/video-cach-lam-banh-mi-nuong-sot-pho-mai-cho-bua-sang-post1231276.html
@blacksun2511 Thôi mình k ăn topping đó đc 🤣
mình ko ăn được mấy loại bánh này, nhìn thấy là ngán rồi 😁
Tuỳ khẩu vị mỗi người thôi bạn, 9 người 10 ý mà 🤣
Namhle
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Bơ này là bơ nhân tạo rồi. Ăn không tốt đâu, bơ tự nhiên nó lỏng hơn sẽ tốt hơn cho cơ thể
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Namhle Bơ nhân tạo là sao bạn nhỉ?
Mình thấy bơ đậu phộng loại nào cũng như vậy mà?
Namhle
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@hnguyen213 Bạn đọc thành phần thì sẽ rõ. Bơ đặc ntn là dầu cọ đc hydro hoá. Còn bơ tự nhiên nó sẽ lỏng
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Namhle Vậy có chỗ nào bán bơ đậu phộng tự nhiên ko b?
Hì, vậy là cần lò nướng chớ, lò vi sóng đa phần k có chức năng nướng 😁
@nongdancz Đùa đấy, lò vi sóng k nướng cũng đc . Chỉ cần làm nóng lại là tự bánh nó giòn à, hoặc có thể dùng chảo như chủ thớt cũng đc.
@austin_1st @austin_1st lò vi sóng k có chế độ nướng thì k nướng đc bạn ạ 😂 bạn để vào thì như hâm nóng thui, nó mềm y cũ à. Áp chảo nếu lò vi sóng k có chế độ nướng mới giòn đc 😆
@Gaohong Sau khi hâm nóng xong để nguội vài phút thì bánh cứng lại và giòn tan luôn, mình đã làm nhiều lần rồi nhé
@austin_1st Mình k biết cách của bạn thế nào nên k ý kiến. Tuy nhiên các lò vi sóng của mình đã dùng nếu k có chức năng nướng cho vào như hâm nóng thì bánh k giòn ạ 😃
ngon ngoam ngoam ngaom
@ThienAnimation
Cười vô mặt
Cách làm nóng bánh mì bằng lò vi sóng
Cười ra nước mắt
Nướng mà bạn, Toast là bánh mì nướng giòn ăn kèm topping chứ 😉 Chứ tự nhiên ai đi làm nóng bánh chi ạ hihi
Chời quá đã luôn c ơi nhìn ngon mắt quá ạ
@_vphlinh_ Có dịp Linh làm thử ha 😋
sao ổi không bỏ hột hả bạn
@HieuVM@
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Ước có người làm cho ăn
@@HieuVM@ Mời bạn 😆 xem video đỡ ạ kkkk
Chủ post đang dùng lò vi sóng có chức năng nướng nên tiêu đề phải sửa lại là dùng lò nướng nhé cho mọi người đỡ nhầm lẫn. Vì không phải lò vi sóng nào cũng có chức năng nướng. Bên cạnh đó bánh mì khi nhầm lẫn giữa nướng và vi sóng sẽ cho ra hai kết quả rất khác nhau, nướng sẽ giòn, còn vi sóng sẽ rất dai,
Dạ trong video mình có chỉ rõ từ đầu là mình dùng "chức năng nướng" của lò vi sóng, chắc chắn không ai nhầm được khi bấm xem video. Mình cám ơn bạn đã chia sẻ ý kiến, tuy nhiên mình không dùng lò nướng làm video này nên mình không sửa tiêu đề như vậy bạn nhé! Cám ơn bạn nhiều.
cu.bong
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình thì lại không thích ăn bánh mì cứng, giòn. Chỉ thích ăn bánh mì mềm. Bữa sáng làm 3 lát bánh mì gối và 2 miếng fomai kẹp giữa là xong. Thêm 1 cốc sữa là đủ năng lượng
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@cu.bong Mình cũng vậy. Ăn miếng bánh mà cứng giòn rất khó chịu
@cu.bong Tuỳ khẩu vị mỗi người, mình cũng hay ăn bánh mì k nướng đổi qua đổi lại các bữa 😆
Lò vi sóng kỵ kim loại sao sis lại bỏ cái miếng tròn làm cái đế nướng bánh thế ?
@toby2vienbi Khi bạn mua lò vi sóng có nướng, luôn có sẵn vỉ nướng dùng được cho lò đi kèm.

Mình có ghi là vỉ có sẵn của lò vi sóng trong video mà, bạn xem lại nha! 😃