Video cho thấy những điều từ bên trong bánh xe ô tô khi di chuyển
Rất hay và hữu ích!/11 người
thanhtung6868
7 thángBình luận: 138
Video cho thấy những điều từ bên trong bánh xe ô tô khi di chuyển
Một chiếc Gopro được gắn vào bên trong bánh xe ô tô và ghi lại hình ảnh từ bên trong bánh xe, Video có thể thấy được những chuyển động của lốp/vỏ xe khi chiếc xe di chuyển. Đây không đơn thuần chỉ khai phá sự tò mò của nhiều người, nó còn mang đến một nhận thức nhất định khi hiểu và biết rõ được những dao động của lốp/vỏ xe, và sự ảnh hưởng cực kỳ lớn của lốp/vỏ xe đối với xe ô tô.

hình_ảnh_bên_trong_lốp_xe_ô-tô-1.jpg Gopro được gắn cùng với đèn LED, pin cấp nguồn, may mắn là chiều cao của lốp tạm đủ để gắn được bộ này.
Đầu Video là mô tả hoạt động của động cơ đốt trong với Piston phổ biến và động cơ quay (Wankel) dù chẳng mấy liên quan, nhưng đây là một trong những thứ mà kênh Warped Perception chế tạo/mô phỏng lại với các mô hình thu nhỏ, và họ quay Clip lại đăng tải trên kênh Youtube cùng tên trên.

Quay lại với Video từ chiếc Gopro được gắn bên trong bánh của chiếc Mercedes E55 AMG, có thể thấy được rất nhiều chuyển động của lốp/vỏ xe bị thay đổi trong quá trình di chuyển, để dễ hình dung hơn thì đối với nhiều trường hợp lốp/vỏ xe bị lún vào bên trong sẽ cho chúng ta thấy được rằng nó cũng là 1 thành phần quan trọng trong quá trình triệt tiêu dao động, giảm độ sóc, mang lại sự êm ái cho chiếc xe chứ không riêng hệ thống treo/phuộc nhún của xe. Ngoài ra cũng có thể thấy rõ được hai bên thành lốp bị vặn theo phương ngang, điều này cho chúng ta hiểu được 1 điều rằng thành lốp rất quan trọng đối việc giữ cho thân xe ổn định theo phương ngang, lốp có phần hông càng mềm, hoặc thành lốp càng cao thì biên độ dao động càng lớn, đồng nghĩa thân xe sẽ bị lắc theo phương ngang nhiều hơn khi xe di chuyển.

Nguồn video: Warped Perception
Rất hay và hữu ích!/11 người
Mấy anh Tây lông rảnh thiệt chứ
nhat19
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Bạn và 500 Anh Em nhờ nó rãnh nó tò mò vậy nó mới chế ra máy bay tên lửa đó bạn
@thienvk bận trăm công nghìn việc thế mà bạn kêu rảnh là rảnh thế nào 😆))
@Bạn và 500 Anh Em mình xem mới rảnh nó kiếm tiền triệu đô đó
@Bạn và 500 Anh Em Ohm có người còn rảnh hơn ngồi coi xong vào bình luận.
lốp cao nhỉ, nhìn cứ sợ xe với đường ép vỡ con gpro
@taudayma Cũng may là còn nguyên.
@taudayma qua ổ gà ở Việt Nam sẻ thấy
@taudayma Khúc cuối Video họ ôm cua tốc độ nhanh cái là nó cũng tè le bên trong đó bạn 😆
@thanhtung6868 Đang coi thấy hụp đen thui, tưởng đi đứt con cam r chứ 😁 hên nó lên hình lại
zttv
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@taudayma Nó cũng đo và tính độ dung động tới, keo dán dính mới siêu không bung dù tốc độ cao.
Go pro cũng chịu được áp suất tốt nhỉ. Mấy video kiểu này giải trí chất lượng, ko như mấy video câu view xàm L của mấy trẻ trâu VN
@Thành Viên Dấu Tên Bánh trước 2-2,2. Bánh sau 2.2-2.4 thôi bạn.
Một số xe nhỏ như dream/wave trừ đi 0,2 so với thông số kể trên.
@Communism Cái giới hạn áp suất đưa ra là thử nghiệm dưới nước, quá 40m ơi thì ron cao su ko chiu dc nước sẽ vào làm hư mạch. Còn trong vo xe toàn không khí thôi nên có quá chắc cũng ko sao
@Thành Viên Dấu Tên Coi chừng nổ lốp + hỏng bơm
@goldmonkeyh Bơm nhà mình mặc định chạy lên áp 10 bar
Làm sao để lắp lốp xe vào khi đã gắn Gopro trên niềng xe thì lại k thấy nói.
BenGlo
TÍCH CỰC
7 tháng
@from team b with love dễ mà, chỉ cần nhét một nửa lốp qua cái go pro rồi nhét bên kia xuống thôi 😁
ratahien
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@trungnguyenhp nó cũng giống như gắn gopro lên nón bảo hiểm thôi bác ơi
@from team b with love Nghiêng cái lốp vuông góc và úp dần xuống ngay vị trí cái Gopro trước. sau đấy mới ép lần lượt mép vào. Không phải nó đưa ngang một phát vào đâu.
@ratahien Yêu cầu tinhte @cuhiep xoá nick @AmbitiousGay để đảm bảo danh phẩm của nick @AmbitiousMan
Làm sao mà cái máy quay chịu được áp suất nén bên trong lốp nhỉ !
@chicharito mu GoPro cứng cáp phết đấy, nghe đâu chịu được áp suất dưới 40m nước lận 😆
cũng có cái để xem, hi!
blogkien
TÍCH CỰC
7 tháng
Sao càng nhìn càng giống mấy video quay cận cảnh cái hang động tuyệt vời mà các thể loại trăn rắn hay thích chui vào thụt ra nhỉ?
zencozhang
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@blogkien hang đó ẩm ướt có gai cái ni khô rang mà s giống dc😎
Cái máy chịu áp suất ghê quá. Go pro bán đc nhiều là có lý do cả.
hoanlkpr
TÍCH CỰC
7 tháng
@tienthanh103 cơ bản nguyên máy thể rắn mà, chừng nào lặn biển vô nước mới sợ
Video hơi bị hay. Xem thích nè
hay phết nhỉ
cũng hay đấy chứ
Thú vị mà
well. cũng hay
Nhìn động cơ hoạt động chắc khoái hơn 😆
Bọn nhật còn gắn camera lên thằng nhỏ quay lại quá trình xilanh cọ sát vào piston, đốt-nén-nổ-xả nữa kìa 😆
@lucifervnn xin link với 😃)
Ủa, đây là lốp không săm à các bác?
@traithanhnam90 Xe con 99% là lốp k ruột tubeless. Xe khách thì mấy con đời cao cũng tubeless hết.
@huygapro Em cũng thắc mắc y như bác luôn.
@traithanhnam90 Áp suất cao của không khí nó ép bề mặt lốp với nhau khít lại nên không khí không lọt qua được bác ơi. Còn keo kia chỉ là để bít chỗ hở nếu chẳng may có dị vật với khi xe hết hơi lốp nó không bị tách ra thôi.
@ngocgiang205 Ồ, ra là thế. Cảm ơn bác đã giải thích 😁
Hay ghê .
Nhưng làm sao để gắn được máy quay tí hon vào trong động cơ để xem trong đó diễn ra như thế nào nhỉ ? chắc phê lắm đó 😆
@mobile_tuonglai trong động cơ làm gì có chỗ mà gắn =)) động cơ thì xem video mô phỏng là biết mà 😁
BenGlo
TÍCH CỰC
7 tháng
@mobile_tuonglai làm cái vỏ động cơ trong suốt là được chứ gì 😆
dat225
TÍCH CỰC
7 tháng
@mobile_tuonglai Lên xvideos xem thụt pittong đi bác.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019