Video cho trẻ em trên Youtube chèn quảng cáo... kinh dị trong lúc xem

16/6/2018 2:19Phản hồi: 72
Video cho trẻ em trên Youtube chèn quảng cáo... kinh dị trong lúc xem
Cơ quan Thẩm định Tiêu chuẩn Quảng cáo Anh Quốc (ASA) cho biết họ nhận được một số đơn khiếu nại, 3 trên 5 đơn đó đến từ phụ huynh, về việc các trailer quảng cáo của phim Insidious: The Last Key được chèn vào video khác trong lúc con họ đang xem YouTube. Các trailer kinh dị này có thể gây ảnh hưởng tiêu cực về mặt tâm lý cho trẻ, đặc biệt là các bé còn rất nhỏ.

Theo Bussiness Insider, đoạn video 15 giây chiếu cảnh nhân vật ma quỷ có bàn tay là bộ chìa khoá đang chọc sâu vào cổ họng của một người phụ nữ. Những đoạn quảng cáo này bắt đầu xuất hiện từ 12/2017-1/2018, được xuất hiện trước các video dành cho trẻ em như Frozen của Disney hay LEGO đều không thể skip sau 5 giây, và buộc người dùng phải xem hết. Hiện có rất nhiều người đã báo cáo đoạn trailer này bằng cách gắn cờ.

Youtube và Sony, hai hãng chịu trách nhiệm cho vụ việc này đang đổ lỗi cho nhau. Theo Youtube, họ không chịu trách nhiệm vì cho rằng các bên thứ ba phải "chịu trách nhiệm xác định mục tiêu quảng cáo phù hợp" cho chiến dịch quảng cáo của mình. Ngoài ra Youtube còn khẳng định những trailer này không bao giờ phát hành trên Youtube Kid - Ứng dụng Youtube dành cho trẻ con. Trong khi đó, Sony đổ rằng chính thuật toán phân loại quảng cáo của Youtube đang gặp vấn đề.

Hiện tại, ASA đã nhắc nhở Sony Pictures Releasing UK phải thận trọng hơn. Youtube không bị nhắc nhở gì từ cơ quan chức năng.

Nguồn: BI
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con bé nhà A (6 tuổi) mỗi lần xem clip trên Youtube mà thấy thứ gì đó kinh dị là nó hét toáng lên, có lần A mở điện thoại kiểu dứ dứ, nửa muốn cho xem nửa ko muốn cho xem! Nó tò mò quá, thấy ảnh như hình dưới nó nhắm mắt, 2 tay bịt mặt la quá trời: "Bố tắt đi, con sợ" 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 

@crazysexycool1981 nhảm quá ông ơi
@Iosandroid bác ấy chia sẻ thôi mà 😁 ko cần gắt
@Lê Phú Khương vừa vào thấy cái mặt chình ình tởm ko tả nổi
@Iosandroid cái diễn đặt có phải của ổng đâu muốn nói gì nói à
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
Trên android cài Youtube Vanced ( nay đổi tên thành Youtube Blue ) vào là chấp mọi loại quảng cáo bị chặn hết coi thích hơn vì giờ youtube quảng cáo quá nhiều ko như trước ,và tắt màn vẫn nghe nhạc được .Giao diện và mọi thứ y như Youtube chính thống ,ngoài ra có thể tùy chỉnh màu nền thành xám ,đen ... để xem vào lúc thiếu sáng .Muốn đăng nhập bình luận thì cài thêm app MicroG
Bolero9339
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wtf9999 Mình cũng dùng cái này. Xem đỡ bực mình
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giaman ko tự sản xuất. thế bạn nghĩ lấy của người khác reup ytb nó để yên cho bạn à.
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@khanhduy.39n Thế chú rộng lượng cứ để quảng cáo liên tục mà coi cho thêm bực mình , còn ai ko muốn quảng cáo thì xài app chặn. Chắc lâu rồi ko coi youtube phải ko ,nó quảng cáo dày đặc liên tục chứ ko như trước 😃
cho mấy bé xem thì nên dùng Youtube Kids
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
@thedeath1883 có trên ios không bâc? Mình search không biết cái nào mới đúng.
7xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huy Hào Cái nào do google Inc. phát hành là nó bác ơi
@Huy Hào iOS thì chuyển vùng qua Canada, search Youtube Kids là đc
@Huy Hào chuyển qua vùng canada hay mỹ tìm ra nha bạn
Phim này rốt cuộc tất cả mọi người được bà mẹ đã qua đời cứu sống. Kkk
Dùng youtube++ chặn hết qc
lạy mod để cái bìa, chừa cho ngta .....với
@Fatcat88 thấy bthg mà 😆 nhát thế 😃
@Fatcat88 sao thế =)))
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Đối vs em. Các bác xem nội dung free trên Youtube mà còn dùng app chặn quảng cáo thì cũng đáng khinh bỉ không thua gì xài phần mềm lậu đâu
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao 😃 chặn sạch quảng cáo, mặc dù mình cũng là thằng chạy quảng cáo.
ThThLam
TÍCH CỰC
6 năm
@bhuubao bạn thích khinh thì khinh mình nè, kéo cả họ và dân tộc bạn kinh vào mặt vào đầu mình nè. Xem mình có care không, mình biết nhiều người sống bằng ads, nhưng có những thứ mất dạy vô cùng và quảng cáo kiểu bại não, mình chẳng để tâm bọn nó đói đâu. Thêm cái bọn chôm chỉa, cắt ghép, bịa, chỉnh lệch âm, lệch hình. Thì nó chết đói, cả họ nó chết đói mình vẫn ko xem 1 cái quảng cáo của nó.
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao Bạn không nên trách người ta như vậy khi mà Youtube không chịu tính phí.
@bhuubao "khinh bỉ" thì nặng nề quá bạn. 😃
hôm bữa nghe đứa em nói rằng giá quảng cáo trên Youtube của VN thấp hơn nhiều so với nước ngoài vì người nước ngoài chủ động ấn vào quảng cáo khi hiện ra để giúp nhà quảng cáo, người VN thì toàn Skip.

thế là hôm đó mình cười sặc gần chết.
ông cứ ở nước ngoài cho tôi rồi xem họ đối xử với quảng cáo nào rồi về sửa lại bài thay đi cái chữ "khinh bỉ".
@Ngô Tùng Dương Mình cũng ko ủng hộ chặn quảng cáo, cái nào quản cáo nhiều quá thì mình từ biệt, còn youtube mình thấy cũng đâu tới nỗi gì đâu
Hên nó mà chèn JAV thì khổ nữa
@Bão Sài Gòn Khổ cho bé mà sướng cho bố...
phamduy0303
ĐẠI BÀNG
6 năm
tiêu đề tối nghĩa quá...
@phamduy0303 sao tối....
Xài adblock cho iPad không còn thấy quảng cáo trên Youtube, Fpt Play, lịch việt...
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnstockguru Đâu có nhỉ? Mình thấy xem YouTube vẫn có quảng cáo mà, trên iOS nó chỉ cho chặn quảng cáo trên Safari thôi.
@nguyendohoa94 Chặn không có cái nào luôn. Mình chỉ cài Adblock theo hướng dẫn ở một bài nào đó trên tinhte. Mình chỉ cài trên iPad.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnstockguru Cho xin link bài hướng dẫn với bác.
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này phải phạt youtube chứ tại sao sony lại bị nhắc nhở!
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TADASHOP-VN Muốn làm ăn với gg thì phải nhịn chứ sao.
@TADASHOP-VN chắc tại UTube bự hơn 😁 hihi J/K
😁 Xài adblock
@Naruto_Xboy coi free còn chặn quảng cáo, bần thế bác
@Iosandroid 😁 máy của bạn có quyền mà =)) bạn có thể lên 2 cái chợ addon của 2 trình duyệt phổ biến để xem có bao nhiêu người như bạn
Trên máy tính cài 5 tiện ích chặn QC. Nhưng trên iPhone cài Adb... mà ko ăn thua, vẫn bị QC trên app Youtube. Mịa, đang nghe nhạc phê ní chèn cái Qc vào tụt cả hứng... 😁
Hoang Min
TÍCH CỰC
6 năm
@Khẩu trang xanh Máy tính thì chịu khó bỏ tiền mua Adgruad dùng chặn cực tốt lại rất nhẹ.
@Khẩu trang xanh Bác cài uBlock Origin đi. Xem một tập phim 45 phút nó phải tóm được 200 cái.
@vnstockguru Để mình thử.
Youtube red là sự lựa chọn cuối cùng của im. heheheheh
phuoc34
TÍCH CỰC
6 năm
dạo này Youtube quảng cáo lắm vãi.
@phuoc34 người ta phải sống chứ...
Nói túm lại, youtube mà mở mục dành cho trẻ em thì toàn xuất hiện quảng cáo người lớn. ND tiếng Việt đầy, mấy đại ka bự bự có để ý thấy k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019