[Video] Chơi GTA V với Ryzen 3 3100 và GTX 1660 Super có mượt hay không?

bk9sw
20/5/2020 9:16Phản hồi: 109
[Video] Chơi GTA V với Ryzen 3 3100 và GTX 1660 Super có mượt hay không?
Hôm rồi có một anh em thắc mắc rằng dàn máy màu trắng mình vừa build với cấu hình Ryzen 3 3100, GTX 1660 Super có thể chơi được tựa game GTA V hay không. Mình chơi thử và dưới đây là video chơi nhiệm vụ đầu của GTA V:

GTA V đang là tựa game được Epic Games tặng miễn phí, lưu ý là 21 tháng 5 hết tặng. Đây là tựa game cao cấp, được phát hành từ năm 2013 với đồ họa thế giới mở vẫn rất đẹp, cốt truyện hay và đến giờ vẫn rất đáng chơi và vẫn có rất nhiều người chơi. Cái hay của GTA theo mình đó là lối chơi đặc trưng, làm nên thương hiệu của GTA ngay từ thời Vice City - vẫn đập phá, vẫn cướp xe, vẫn long nhong đi khắp nơi, nhiệm vụ có cái siêu khó có cái siêu dễ, lại có cả cộng đồng người chơi thường xuyên tạo ra các bản mod xe, mod nhân vật …

Trở lại với câu hỏi của một bạn trong bài "Chia sẻ về chiếc PC màu trắng chạy Ryzen 3 3100 mình vừa ráp", mình đã cài và chơi thử, thiết lập Graphics trong game Very High, độ phân giải mình chơi ở FHD 1080p theo độ phân giải của màn hình đang dùng và kết quả cho thấy cấu hình của chiếc máy có thể chơi tốt tựa game này với tỉ lệ khung hình trên 60 fps. Đối với mình khi chơi những tựa game góc nhìn thứ 3, thế giới mở thì trên 60 fps là đủ để trải nghiệm, trừ khi chơi game bắn súng góc nhìn thứ nhất thì tỉ lệ khung hình càng cao càng thích.

Con Ryzen 3 3100 mình đang cho chạy ở 4,4 GHz toàn nhân, Vcore 1,29 V và ổn định để dùng hàng ngày. Mình đã cho chạy stress test Prime95 Small FFTs cũng như AIDA64. Vậy nên nếu anh em có đang xài Ryzen 3 3100, bo mạch B450 và tản nhiệt khí loại tốt thì có thể thử cho con CPU lên mức xung này, hiệu năng được cải thiện rất đáng kể so với xung mặc định toàn nhân 3,9 GHz.
Thêm một số game mà mình đã test với Ryzen 3 3100:

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
GT1030 còn chiến đc GTA V thì 1660 S chỉ là muỗi 😆
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DanteXXX2898 high nhưng FPS sao bằng đc bác
@Khiem Lee lâu lâu drop 1 phát thôi bác ơi
ý em là cái card chơi game trên con lap 8 năm tuổi còn chơi được thì dàn này ngán gì 😆
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyennhut0507 đc nhé, nhưng FPS ko cao đâu, để medium chơi ok
@lehongxuan Gì ko cao bạn. Chiến thoải mái mà
5tusm5yss
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em ước có được chiếc máy tính như thế nhưng vì còn học sinh nên ko có tiền mua
@5tusm5yss trước mình sinh viên dùng con lap chip celeron ram 2Gb mở 8 tab game võ lâm 2, nóng nóng là nó tự tắt máy trong bàng hoàng khi đang săn boss. chỉ mong có tiền để mua con máy xịn, ra trường rồi mua con máy gần 40 triệu mà từ khi mua đến giờ chỉ dùng để lướt facebook với xem youtobe
@5tusm5yss MUA VỀ XONG CHÁN/ T CŨNG CÓ 1 BỘ MÀ ĐỂ ĐÓ K CHƠI GÌ CẢ. LÚC CHƯA CÓ THÌ HAM CHỨ MUA RỒI CHƠI GTA5 DC VÀI BỮA AH. K HỨNG THÚ XÀI. LẤY DT COI YOUTUBE ĐÃ HƠN
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@5tusm5yss Ra trường lại muốn mua Macbook đi làm cho tiện kk.
achilddragon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Đúng là vậy các bác ah. Đến lúc có khả năng sắm đc em nó thì lại ko còn muốn mua nữa. Mình vẫn thường nghe mấy cụ ở nhà cũng than như mình bây giờ. Hồi trẻ lo con cái, công ăn việc làm muốn được đi chơi xa hay du lịch các nước như bọn trẻ bây giờ thì không đủ khả năng tài chính, không có thời gian rảnh rỗi. Bây giờ 60 rồi tài chính ổn rồi, con cái xong cả rồi muốn thực hiện những điều lúc trẻ thì lại không còn sức khỏe đảm bảo để đi chơi xa (các cụ đi bộ lâu hay đứng thời gian dài đều thấy mệt). Nên các bác làm gì thì làm nhưng dành thời luyện tập sức khỏe để ko rơi vào hoàn cảnh các cụ nhà mình.
Demo luôn kiểu đầu mới xem có mượt k 😆
donganh444
TÍCH CỰC
4 năm
Mod cho hỏi nhiệt độ trung bình khi ép lên 4,4ghz với tản này là bao nhiêu? Xin cảm ơn.
@donganh444 Dư sức!
Rev
CAO CẤP
4 năm
@donganh444 tảm t400i chỉ dùng đc cpu intel thôi bác ơi
donganh444
TÍCH CỰC
4 năm
@Rev Có hỗ trợ socket AM4 bạn ơi, trên trang chủ có và mình cũng tìm thấy trong hộp.
@Rev Lại chém linh tinh, t400i nó có chân đế phù hợp với cả soket của intel lần amd. Nó xài được với trên 4 loại socket.
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
Chả bù cho mình, chỉ stream nhạc tidal , rip CD, kéo nhạc trên Hdvietnam, xài foobar2000 nghe nhạc mà quất con Rog Zephyrus RTX 2070. Mỗi lần mở máy lên , cắm dac/amp và tai nghe vào, nghe vài bài hát ngắm dàn đèn RGB bàn phím nó chạy tí là ngủ gật luôn. Trong máy cũng chỉ có pubg mà bắn gà quá toàn top 70 nên xoá luôn cho đỡ nhục, giờ máy ko còn game nên thành thừa thãi quá 😅
riruan
TÍCH CỰC
4 năm
@Anhvu14 Chơi audiophile cũng lắm công phu
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
@riruan Công phu thì ít, thận thì nhiều 🤣
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anhvu14 Em cũng gà mờ PUBG này, chỉ thích băn góc nhìn thứ nhất mà mode solo ở ASIA không ai bắn chế độ này, chán cũng xóa game
Con này thiếu 1 cái chưa đề cập là nhiều không gian nâng cấp quá, gì cũng lên thêm được.
Vuduc1987
ĐẠI BÀNG
4 năm
@P.W Bác có thể nói rõ hơn đc ko?
Nhìn em dàn bạch tuyết đẹp quá!!!
OC 3100 trong BIOS hay trong phần mềm của AMD trên win vậy đại ca ơi
với người không rành về OC, muốn OC cơ bản lên 4.2 thì cần phải làm gì vậy?
anfang
TÍCH CỰC
4 năm
@illusion N fiction Vào bios chỉnh hoặc dùng ryzen master để chỉnh. Còn chỉnh sao cho đúng thì ko biêts
@illusion N fiction a thường dùng BIOS để kéo xung, ít khi nào xài Ryzen Master lắm 😁
@bk9sw buồn thế! 😔(
Nếu chỉ để chơi game thì cấu hình này sẽ đáp ứng hết tất cả các tựa game hiện tại, mặc dù thông số FPS không cao và phải cân chỉnh lại setting 1 chút, nhưng đó là quá đủ để giải trí.
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anthonie Le texture ultra còn lại đặt medium hết thì game nào cũng > 60fps
hacklife
TÍCH CỰC
4 năm
AMD Ryzen 3 của Ad ngang hiệu năng với Intel I7 7700K giá gấp 3 AMD. Sao Khủng quá
Bibusama
TÍCH CỰC
4 năm
buộc phải tải hay get game là dc mod
Được nha :3
Nhìn vào tốc độ default và tốc độ sau khi OC thì thấy để tốc độ Default là hợp lý nhất. Đặc biệt là ở nơi điện đắt, trời thì nóng như Việt Nam.
Quả game bẩn bựa ko chịu đc. Nghe bảo nó là văn hóa Mỹ? nếu quả thật là vậy thì bọn Mỹ tục tĩu, bẩn bựa kinh khủng, hahaha.
Cài vietsub zô để thấy đc game nó bựa thế nào nhé ae 😆
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang tải, tốc độ 10Mb/s mà lâu quá, máy cùi mua 3 năm rồi không biết mượt không nữa, i7 7700k, 1080ti Trio, 32Gb Ram 2400, ssd M.2 960Evo 500Gb, main ko sli, nên muốn đập thêm con vga 1080ti nữa vào thì lại phải thay main. Dự định nâng cấp i9 9900k, thêm 1 vga 1080ti cho nó biết mùi Sli, nâng Ram lên bus 3200, thêm con M.2 970Pro 500Gb nữa, hiện đang dùng 4 màn, nếu thêm 1 vga nữa thì có thể mở rộng thành 10 màn ( nhưng chắc ko cần 4,5 màn là ngập cái bàn rồi). Ngồi đợi tải GTA V không có chuyện gì làm chém gió tí.
@nvabkhn mình đang dùng vnpt 150mbps giá 235k/tháng 😁
@nvabkhn e 235k gói 45mbps đây bác, bữa nào down dc 4mb/s mừng hết lớn rồi. chắc mấy bác đang lộn giữa mbps với mb/s đó.
tranduymb
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Net5plus 150Mbps, dịch đc lên 300Mbps, nhiều khi nó vọt lên 500Mbps
tranduymb
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Đây cụ
Untitled (1).png
hastock168
ĐẠI BÀNG
4 năm
ngon nhỉ
kulele
CAO CẤP
4 năm
câu view hay sao, với cấu hình toàn đồ mới như vầy mà không mượt 1 game cũ ở gta ở full HD mới lạ =))
@kulele Tít thế này thì 1650 ko supper của mình cho ra bãi rác rồi. Hụ hụ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019