[Video] Chơi nhạc và kết nối HDMI trên Nokia N8

niky
12/6/2010 3:35Phản hồi: 41
Sớm hơn thời hạn 1 tuần mà Nokia đã dự kiến phát hành trước đây, sau phần 2 cách đây chỉ 3 ngày, phần 3 của sê-ri video về Nokia N8 đã được đăng tải. Đây cũng là phần cuối cùng, thể hiện cho những ai quan tâm những điểm chung nhất về trình nghe nhạc mới cùng với khả năng kết nối qua cổng HDMI trên N8.

Qua những hình ảnh có được, trình chơi nhạc trên N8 đã cho thấy một bộ mặt mới hoàn toàn so với các trình chơi nhạc trước đây trên Symbian cảm ứng hay Symbian S60 3rd. Kiểu duyệt album theo dạng "cover flow", vuốt trượt trực quan, đặc biệt là hoạt động trên cả màn hình năm ngang lẫn dọc đã tạo ra những trải nghiệm khá thú vị, mặc dù đây là một trong những giao diện không mới. Ngài Chris Bennetts còn giới thiệu thêm một số trải nghiệm kết nối thông qua cổng HDMI của N8. Bên cạnh việc đọc USB nhớ ngoài bằng cáp riêng thì việc xuất hình ảnh, video ra màn hình ngoài thông qua HDMI cũng là một tính năng rất đáng quan tâm. Không chỉ thế, việc kết hợp song song giữa bluetooth (kết nối các thiết bị như bàn phím rời trong video) với khả năng hiển thị qua HD TV bằng cáp HDMI thì rõ ràng N8 đã chứng minh thêm khả năng hỗ trợ người dùng vượt trội của nó. Duy nhất chỉ chưa biết là 2 loại cáp trong 2 video gần đây có được Nokia tặng kèm theo N8 hay không? Hy vọng là có.

Nguồn: Nokia
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaingo84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tuyệt quá nhỉ, nhưng mà em hok thích Nokia cho lắm 😃
Tôi tin Nokia N8 sẽ là chiếc điện thoại tiên phong trong việc thống lĩnh thị trường smartphone cao cấp.
Tin như ông thì hơi quá đấy =))
niềm tin vẫn chỉ là niềm tin 😁
huy6106230
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ko chịu coi lại xem các hãng khác có cái nào hơn N8 ko cái đã hãy nói câu này,bạn nên xem qua 2 siêu phẫm của samsung là samsung wave với galaxy s
Thế nào thì đc coi là siêu phẩm?
Siêu phẩm nghĩa là gì? Siêu nhân sản phẩm à?
Tuyệt ! Tích hợp tất cả các tính năng cao cấp mà giá cả có lẽ chấp nhận được 🆒
đỉnh cao của Nokia đây ............................Cảm ứng chạy mượt quá 😃
nếu nokia ko sản xuất những dòng sản phẩm bình dân mà tập trung hoàn toàn vào việc phát triển smartphone thì tôi tin chắc nokia sẽ thống trị thị trừong smartphone. Một công ty không thể nào làm tốt trong mọi phân khúc được. Điểm mạnh của Nokia không phải là smartphone, mà là những dt dòng bình dân và trung cấp.
phần nhạc để ngang giống hệt iphone vậy!😁
leemindjan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này cũng đã tranh cãi nhiều rồi. Cái coverflow đó chẳng phải do Apple phát minh ra. Trước đó đã có 1 số ứng dụng dụng chạy coverflow như vậy rồi. Điển hình là phần mềm của hãng Sun.
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Thằng nào cũng như nhau hết đều đến điểm chung như nhau cả, không có thì mấy bác viết phần mềm cũng cho ra cái gần tương tự.
hiepsicoi
TÍCH CỰC
14 năm
Mua Nokia N8 mới hay iPhone 3GS cũ giờ nhỉ ? Tớ thì không có khả năng chi 17-18 triệu cho iPhone 4 rồi.
mua n8 đê 😁 iPhone bây giờ nhiều quá nhìn phát chán.
Ko thì để $ mà mua iPhone 4 :giggle:
Nokia nhiều quá nhìn phát chán 😔 . Phải sửa lại như này mới đúng ;))
Cho dù là đi sau, khá chậm chạp so với xu hướng cảm ứng vuốt trượt hiện tại. Nhưng phải nói rằng, những chiếc smartphone cao cấp mới đây của Nokia, đại diện là N900 và sắp tới đây là N8 luôn mang đúng nghĩa với cái tên gọi Smartphone. Những chiếc điện thoại đầy sức mạnh ...
Haha. Có thể quan niệm về smartphone của cậu khác với của mình. Với mình smartphone đúng nghĩa phải là những chiếc điện thoại mạnh mẽ, mạnh mẽ ở đây có nghĩa là nó thực hiện tốt và đầy đủ nhất những nhu cầu mà người sử dụng cần.

Mình coi N8 mạnh mẽ bởi vì nó có đầy đủ những chức năng làm mình thấy thỏa mãn, hệ điều hành ổn định, Multitasking mượt mà (có 1 video trên youtube quay N8 chạy đa nhiệm rất tuyệt) đầy đủ những kết nối thông dụng và có thêm những kết nối vượt trội như kết nối trực tiếp với USB, HDMI ... v..v

Tất nhiên OS cũng góp 1 vai trò không nhỏ trong định nghĩa smartphone, nhưng với hệ điều hành của N8 là Symbian^3, hay N900 là Maemo bạn có nghĩ rằng mấy OS ấy chưa đủ để gọi là smartphone không ạ?
nguyenhuu43
ĐẠI BÀNG
14 năm
em ko hiểu lắm về mấy cái OS này nó như thế nào cả, nó như thế nào, hoạt động ra sao, thành phần nền có những cái gì. Nhưng theo những gì lần đầu em biết về smartphone thì một smartphone thực thụ không phải là cái điện thoại để mà giải trí hay để chơi mấy cái trò chơi, cũng chả phải là một con búp bê trong tủ kính, đẹp có tiếng mà ko có miếng; Smartphone trước tiên phải là một thiết bị có một phần cứng mạnh mẽ, một hệ thống phần mềm nhanh, ổn định để có thể phục vụ tốt cho công việc thường ngày.
Lần đầu tiếp cận với công nghê của em thì em biết đến chiếc iPaQ của HP, trước đó thì em ko rõ lắm, sau rồi thì là Nokia dòng Communicator, rồi Palm, O2... đó thực sự là một thiết bị tuyệt vời, một trợ thủ đắc lực cho các doanh nhân bận rộn với các yêu cầu về phần cứng và phần mềm trong thời kì đó.
Còn những cái điện thoại bây giờ tận dụng sự phổ biến của phần cứng giá rẻ, ốp vài cái gọi là OS vào, tận dụng khả năng giải trí, thêm cả thiết kế bóng bẩy, hợp thị hiếu, rồi viết ra mấy cái phần mềm vô bổ; sau đó gọi nó là Smartphone, người mua thì cứ mua, xong về thì cũng chỉ nghe, gọi, nhắn tin, duyệt web, nghe nhạc, xem phim, chụp ảnh, rồi thì khi buồn lôi mấy cái trò chơi ra giải trí, ngoài ra các thứ hữu ích phục vụ cho công việc thì chả bao giờ biết tới.
issacnhut
TÍCH CỰC
14 năm
Vậy thì cứ định nghĩa OS là gì đi.ghét nhất cái LOẠI nói lấp lửng
mrvodka
TÍCH CỰC
14 năm
=)) ôi nếu chỉ để phục vụ công việc mới gọi là smart phone thì ko cần đến os xịn đến chip xịn đâu bạn ạ, tất cả con smart-phone bây giờ (như iphone hay một số hãng khác đang làm) thì đều nâng cấp phần cứng để phục vụ giải trí là nhiều chứ chỉ tập trung vào các ứng dụng văn phòng hay tính toán gì đó như bạn nói thì chả cần nâng cấp nhiều đâu, bạn có mộ chiếc smart phone thật sự thì khi bạn làm việc bạn cần nó, khi bạn giải trí bạn cũng có thể xem ảnh nét xem phim hd chất lượng, giao diện cầm phải đẹp tất cả cái đó thì cần nhiều lắm bạn ạ cả cứng cả mềm, mà chỉ như thế mới tạo ra một smart-phone thật sự
Chức năng của NOKIA khá tốt.
Tuy vậy về giao diện chưa được thân thiện để phù hợp với loại màn hình cảm ứng. Mình sài 5800 mà tưởng tượng giao diện như dòng S60V3 với nút options to tướng.
Mình nghĩ là Symbian^4 sẽ thật sự được cải thiện.
Về khoản PR, quảng cáo và tính toán trong kinh doanh thì thua xa Apple.
Dòng cảm ứng ngoài chức năng tốt mà giao diện phải dễ sử dụng và trực quan thế mới xứng với màn hình >3inch chứ
Cảm ứng nuột .. HDMI có vẻ good quá 😁 ... thik N8 quá rồi ....!
Giá giảm = mua riêng nhá!:p
Nhìn kết quá, nhưng mìnhhy vọng Symbian^4 sẽ tạo ra bước đột phá cho Nokia.
wan
TÍCH CỰC
14 năm
con này ngon đây ,sao ko có cái clip chất lượng cao nào cắm vào xuất ra thử xem thế nào nhỉ nôn nóng quá
gớm mà quảng với chả cáo. chưa ra mắt mà đã phô trương lướt web thế này thế kia. apple nó ra iphone 4 mà tinh tế có đến hơn 1000 lượt ng online theo dõi. ko biết N8 của nokia có làm đc như thế ko 😆
thôi,tự xoắn nhau làm gì.....ip4 hấp dẫn,N8 cũng thế.....riêng tui thì xoắn N8 trước đã,đóa giờ lun có cảm tình với nokia hjhj......
hix....xuất HDMI full 32"
Giải thích rõ ra đi bạn, mình và mọi người đang chờ bạn giải thích đấy
pnjdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Clip ko coi dc trên iphone hic, đề nghị cải tiến ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019