Video chủ đề ngày Tết được quay bằng iPhone 11 Pro: Nhớ mẹ, nhớ cả món há cảo mẹ làm

Mikeknowsme
11/1/2020 23:19Phản hồi: 110
Video chủ đề ngày Tết được quay bằng iPhone 11 Pro: Nhớ mẹ, nhớ cả món há cảo mẹ làm
Apple vừa đăng tải phim ngắn lên YouTube được quay bằng iPhone 11 Pro với chủ đề "Cô con gái" nhân dịp Chinese New Year nói riêng hay Tết âm lịch nói chung.

Vai chính của phim ngắn là diễn viên nổi tiếng Châu Tấn (Zhou Xun), nội dung phim dựa vào chuyện có thật: Châu Tấn vào vai người mẹ đơn thân làm nghề tài xế taxi, bất đồng với chính mẹ mình nên đã bỏ nhà ra đi từ lâu và chấp nhận tự nuôi con gái nhỏ của mình, cho cô bé đồng hành theo mình ở mỗi cuốc xe chở khách... Chính người mẹ già của Châu Tấn hằng năm dịp năm mới một mình tự đi dò tìm mỗi chiếc taxi ở thành phố để với hy vọng gặp lại con gái và cháu gái mình.

Ngoài ra Apple cũng đăng thêm video hậu trường quay phim bằng iPhone 11 Pro. Tất nhiên việc cho ra một video tuyệt đẹp và chất lượng như thế đòi hỏi một ekip hùng hậu, kinh nghiệm dầy dặn cùng với những thiết bị bổ trợ quay phim. Nhưng vẫn có những phân đoạn đơn giản chỉ được cầm tay và quay bình thường.

110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng cao
@cuongha9 Xem cách ngta thực hiện mới thấy. Phụ kiện nữa mới được ntn 😆
kankakyn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ldthai phụ kiện ko có chống rung nha bạn. còn các phụ kiện khác như âm thanh ánh sáng thì đến máy chuyên dụng cũng phải dùng chứ đừng nói iphone.còn độ chân thực của hình ảnh thì khỏi cần nói không như các hãng điện thoại khác.
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
Phim ngắn khá hay
@from team b with love Có ai cấm mày ăn Tết đâu
@from team b with love Thì b bỏ đi, ai bắt bạn ăn tết đâu 😆)
TD Sbs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love thì kệ thằng bố nhà m 😆
@from team b with love Vài hôm nữa đừng đòi lì xì nha
iPhone thì ghê rồi 😁
Concept cũ nhàm. Thuê Tàu diễn rồi, chắc muốn nhắc nhở dân khựa Tết này nhớ mua táo về cúng gia tiên.
unwrittlaw
TÍCH CỰC
4 năm
@Rainwalker Thế sao mấy clip Giáng sinh Apple làm có quay bằng iphone đâu mà vẫn hàng triệu người chú ý?
@unwrittlaw Bạn ko hiểu tôi nói à? thằng apple là hãng lớn, ko muốn nói là super lớn, gần lớn nhất cái hành tinh này. Nó hắt hơi ng ta cũng phải xem nó hắt hơi ntn.

Bạn thử xem cái clip này mà ko dính dáng tới apple, ko quảng cáo quay bằng iphone, thì còn lâu view mới nhiều vậy đơn giản idea nó cũ rích.
unwrittlaw
TÍCH CỰC
4 năm
@Rainwalker Câu trước đá câu sau, trước thì nói "thử ko promote quay bằng iPhone", câu sau lại nói "ko dính dáng tới apple, ko quảng cáo quay bằng iphone", đúng là chỉ giỏi lập lờ bao biện.
@Rainwalker Bạn thử làm đi, nếu kịch bản hay được như thế này tôi tin bạn nổi tiếng đó. Đừng giở dọng là thế nào? “Concept cũ nhèm” thế bạn chê người khác thì được mình không làm được là hay à 😃
Apple nắm cơ hội tốt ghê.
Châu Tấn diễn thì yên tâm là đỉnh
@Pinochio Pinochio Nhưng nhìn hơi già rồi
Ko ngạc nhiên nếu nói về khả năng quay phim của iPhone
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
4 năm
đây gọi là bợ ass :v
fring
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lvchien.xd Công nhận đầu tư qc. Nhưng đẹp thật
@lvchien.xd Ai cơ
cứ ám ảnh độ giả tạo tào lao tiktok là chả bao giờ muốn xem mấy cái clip tàu
fring
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đỉnh thật. Đúng làm phim chuyên nghiệp có khác. À ae cho hỏi cái tripod này để cho dễ cầm hay chống rung vậy ạ.? Mình mới mua osmo mobile 3 dùng thấy khá ngon.
@fring Nó không có tác dụng chống rung, nhưng nó giống như một cái “adapter” có thể dùng để gắn điện thoại vào các thể loại gimbal cỡ lớn hay steadicam xịn, ngoài ra cái khung này cũng để gắn thêm các phụ kiện như mic hay đèn led trợ sáng 😁.

Ngoài ra như bác nói, cầm cái khung như thế dễ hơn là cầm hẳn cái điện thoại :p
@fring Con osmo rổ giá sao bạn. Mình đang phân vân ko biet mua osmo hay là mua cái chống rung để xài con A6000 quay fim đây
fring
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mankichi0688 2850 b ơi.
Nét đay
Iphone thì chất lượng cao rồi. Nội dung cũng okie
Apple ko còn như xưa nữa, vì lợi ích mà bán mình cho +s TQ
@Fbiprohj chiếm 30% doanh thu bán iphone toàn cầu đó . ko nịnh có mà đói ah ?
cuquynh
TÍCH CỰC
4 năm
@Fbiprohj Đâu nó bán dc nhiều máy thì nó đầu tư , nghĩ trẻ con thế
vthuan4
TÍCH CỰC
4 năm
Đặt cái tiêu đề Chinese new year là thấy bợ đít rồi.
@vthuan4 Quảng cáo ở TQ thì để Chinese New Year cũng được mà
@Mikeknowsme Khựa mới chinese nhé mod, lunar new year
@vthuan4 Thế đặt tiêu đề Vietnamese New Year thì bạn hả hê sao. Nó chỉ là cái tên thôi mà,
lnva5000
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lâu rồi ko xem Châu Tấn...
Hay quá.
Quá ghê
Cho_Chet
TÍCH CỰC
4 năm
Nc tỷ dân thì sao apple bỏ qua cho đc...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019