[Video] Chuyến đi Vũng Tàu - chợ Xóm Lưới tự trải nghiệm ẩm thực

khoihd.official
20/6/2020 4:24Phản hồi: 100
[Video] Chuyến đi Vũng Tàu - chợ Xóm Lưới tự trải nghiệm ẩm thực
Sequence 01.00_07_38_13.Still007.jpg

Đi Vũng Tàu đã rất nhiều lần, nhưng đi để tự nấu ăn, tự đi chợ và nghỉ ngơi có lẽ ít khi nào mình được trải nghiệm và đây thật sự là 1 chuyến đi đáng nhớ

Đầu tiên thì mình chọn khách sạn, tiêu chí đầu tiên chắc chắn là phải có bếp, có bếp thì mới đi chợ mà nấu ăn được. Mình lựa chọn 1 apartment trên đường Trần Phú, đoạn này thấy được biển, nhưng không ra tắm được, view đẹp, và phòng thì rộng rãi.

Sequence 01.00_01_22_02.Still003.jpg

Sequence 01.00_01_30_21.Still004.jpg

Khách sạn thì mình ở 2 đêm, đêm thứ 7 có giá gần 1 triệu, còn đêm CN thì chỉ còn khoảng 500k.
Bếp khách sạn cho mình rất nhiều đồ gia vị, và có cả gạo nữa. Sau khi nhận phòng thì mình ra chợ để mua hải sản, mình chọn đi chợ Xóm Lưới, nằm ở đường Nguyễn Công Trứ, P1, tp Vũng Tàu.

Hải sản ở đây rất phong phú, có đầy đủ tôm, cua, ghẹ, mực, bạch tuộc, cá, nghêu, sò, ốc hến,….Mua xong nếu luộc thì bạn nhờ chủ vựa luộc giùm luôn. Mình thì mua về tự làm cho vui.
Tổng thiệt hại:
+ Tôm mình mua 1 kg 200k
+ Ốc móng tay 600g 40k
+ 4 con ghẹ 240
Là hết 480k, mà 480k này mình ăn được hơn 2 bữa nhé cả nhà, 2 người ăn, mua thêm mì và rau để xào thì cho chẵn 500k đi hé.

Sequence 01.00_00_39_24.Still002.jpg
Sequence 01.00_02_03_01.Still006.jpg
Sequence 01.00_01_58_24.Still005.jpg

Quảng cáo

Phòng ở sạch sẽ, sang trọng, giá trung bình cho 2 đêm cũng có thể chấp nhận được, đồ ăn thì quá rẻ.
Lâu lâu đổi gió về Vũng Tàu nhưng không đi chơi không đi biển chỉ ở phòng ăn thôi cũng khá thú vị đó mọi người.
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác siêng và giỏi thật, mình nếu như đi xuống Vũng Tàu thì chỉ đi ăn ngoài thôi. Cứ ở ks là đảm bảo sẽ lăn quay ra ngủ.
@su béo béo Mình cũng đi nhiều, lâu lâu đổi gió ăn uống ở khách sạn thử cho biết
@su béo béo mình cũng vậy 😁 ăn thì ra ngoài ăn, ks chỉ để về ngủ
@su béo béo E cũng đi
ndthuanx
TÍCH CỰC
4 năm
@su béo béo Cảm giác đi du lịch là khi đêm xuống tìm quán vỉa hè nhăm nhi nơi xứ lạ quê người, tuyệt vời
Thật ra ăn hải sản ở VT không ngon bằng ở SG nếu biết quán ổn, nếu ra với lí do hít không khí biển thì cũng được
kentkent95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangvycdnl8 Thật ra chỗ nào chả có chỗ ngon chỗ không chỉ có điều là có biết hay k thôi, nhưng mà nói về tươi ngon thì sg chắc chắn không bằng nhưng nơi gân biển rồi
thithao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chauthanhtrung Mua phải hàng đông đá là do ăn ở thui bạn ơi.
@hoangvycdnl8 ơ, mình thì cuối tuần đi Vũng Tàu để ăn hải sản vì gần và thấy ở biển nên cũng nghĩ nó ngon hơn SG. Bạn chỉ mình vài chỗ SG ăn ổn áp với ạ, để cuối tuần mình khỏi phải đi xa
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangvycdnl8 hải sản ở : Bà Tô, Long Sơn, Vũng Tàu, Phan Thiết, Nha Trang.........vận chuyển vào Sài Gòn
nhoc_ax
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua hải sản k nên vào chợ xóm lưới vì giờ chợ đó bán hàng kiểu du lịch, bán cho khách sg thôi nên không tươi và mắc, trước mình có hay mua chợ xóm lưới nhưng những năm gần đây thì không bao giờ
culihvc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenly2016 mắc hơn 10% thôi đúng kg. tưới sống. dân ở đó đi hằng ngày nên ko dám bán mắc
@culihvc Mực sống mà mắc hơn có 10% thôi hả
culihvc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenly2016 300k/kg với 330k là chenh nhau nhiều đó.
@culihvc Kkk. Vậy chỗ đó nó bán mực chết mắc.
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
nấu ăn thì hay nhưng ăn nhậu xong ai rửa bát 😁
@phuongbkhn Tất nhiên là có người rửa chớ há há
hinchu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Video phải có đủ 2 người mới hấp dẫn chứ
Tôm loại gì mà có 200k bèo vậy.
sweetdreamvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê văn zyx Tôm sú nuôi, 200 chắc là con nhỏ, chứ loại to tầm 240
Cái chợ Xóm Lưới bán hải sản không ngon
@nguyenly2016 Đa số chợ ở VT bây giờ đều bán kiểu chặc chém nhưng vẫn có đồ ngon nếu tìm đúng chổ bán .
Mà cũng do sự thiếu hiểu biết mua hải sản của đa số du khách dẫn đến việc mấy cô mấy bà bán hải sản tha hồ chém du khách . Như mình có lần ghé vào 1 chổ bán hải sản trong chợ xem do thấy du khách bu đen bu đỏ vào mua , ôi thôi bà đó bán toàn đồ ngộp còn mắc hơn đồ tươi ở SG nữa mà không biết sao mọi người bu vào mua đông thế , chắc do tâm lý thấy chổ nào bu đông là chổ đó bán giá tốt . Trong khi cách đó khoảng 20 mét có 1 gian hàng bán toàn đồ tươi ngon với giá tốt nhưng lại vắng hoe nên mình mua ở đây .
@ngoinhala Kkk. Mình coi qua các gian hàng rồi. Bạn nói tươi ngon chứ mình thấy nó ngâm tè le. Kiếm một chỗ nám hải sản chưa ngâm không ra ấy.
9 nut
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenly2016 Sao ko ngon???
@9 nut Mực, bạch tuột ngâm nở tè le
Mấy bạn muốn mua hải sản tươi thì ra chợ Bến Đình tầm 3h nha.
@nguyenly2016 okie mình sẽ thử
@khoihd.official Nhớ coi kĩ nha. Ngoài đó một số người bán hải sản đem từ tàu lên, chưa ngâm trộn. Số khác bán y như chợ Xóm Lưới
ngày xưa học Toán thầy Ánh để thi tốt nghiệp cấp 3 ở khu chợ xóm lưới đó 😃
giờ xóm lưới bán đồ biển hoành tráng vãi ra 😁
ùi...
@demonntl bụng bự quá 😁
@dangkhoa_2808 gu m ít dạo cảnh, kiếm quán ăn, quán nhậu thì nhiều
Đã đi du lịch rồi còn tự nấu nướng nữa thì ở nhà cho xong
@qwaytoiben Ơ hay, ng ta thích như nào kệ ng ta chứ sao bảo ng ta ở nhà cho xong. Ng ta thích trải nghiệm chứ làm như ko có tiền ăn quán ko bằng.
@qwaytoiben Mình đi Vũng Tàu nhiều quá đến nổi ko gọi đó là du lịch nữa rồi. Muốn đổi gió thử đi trải nghiệm đi chợ về phòng tận hưởng xem nó thế nào ấy mà
vanminh191
TÍCH CỰC
4 năm
nếu ở sg thì tối chạy ra vtau đái cái rồi về cũng còn kịp. tinhte dạo này toàn bài chẵng có chút chất lượng gì. kiểu vã quá cứ co ai share gì là duyệt liền. xem cái clip vtau này thà xem cái của khoa pug đi vtau còn hay hơn.
@vanminh191 Mình lâu lâu cùng đám bạn ở SG chạy ra VT uống ly cà phê hít gió biển rồi chạy về .
Chợ xóm lưới này bán đồ mắc chết cha.
ruacon087
ĐẠI BÀNG
4 năm
mới đi về
nhìn ngon quá
thithao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khách sạn đẹp, hải sản tươi, ngon quá bạn ơi 👍👍
pnbc
ĐẠI BÀNG
4 năm
2 người mua đồ tự nấu trong ks thế chắc hại thận lắm
@pnbc 😆))
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
đi chợ này rồi và kết luận là ăn ở nhà hàng cho lành, chợ bán đồ như hoặc kém hơn mấy chợ hải sản ở Sài Gòn, giá rẻ hơn xíu mà về còn thêm công nấu
@macinPhone Cùng ý nghĩ nhà hàng mắc hơn xíu à mà cảm giác trải nghiệm ăn uống khác hẳn 😃
@Võ Thành Quân Mình cũng trải nghiệm tự nấu nướng thử 1 lần cho biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019