Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video Converter Pro: đổi định dạng video, tải video từ Youtube, quay màn hình laptop

28/8/2017 2:24Phản hồi: 1.087
Video Converter Pro: đổi định dạng video, tải video từ Youtube, quay màn hình laptop
MacX Video Converter Pro là một ứng dụng hỗ trợ chuyển đổi định dạng video hỗ trợ cả hai nên tảng WindowsmacOS ( mặc dù cái tên chỉ có chữ Mac). Ngoài hỗ trợ chuyển đổi video thì nó còn những tính năng khác như download video từ Youtube, quay màn hình laptop và quay qua webcam (khi quay webcam mình thấy chất lượng khá tốt, sáng, rõ). Ứng dụng này có giá gốc là 30$, nhưng họ đang mở một trang để chúng ta có thể tải bản quyền và sử dụng đầy đủ tính năng (không cập nhật lên bản mới hơn sau này được) tới ngày 10/09/2017. Ngoài ra họ còn tặng anh em 20 keys "xịn" (chia đều cho Win và mac) có thể cập nhật lên bản mới hơn, anh em hãy comment vào topic này và mình sẽ bốc thăm chọn 20 bạn may mắn, hạn chót hết 24 giờ ngày thứ 7, 7/10/2017 nhé anh em, xin lỗi anh em vì ghi thiếu thông tin cho anh em 😁

Các liên kết:

Lưu ý là bản tải này này không có hiệu lực khi bạn nâng cấp các bản cập nhật sau này nên khi kích hoạt chúng ta cứ để yên đó mà sử dụng. 20 Keys may mắn thì sau khi kích hoạt anh em có thể update thoải mái.

Nói sơ qua một chút về phần mềm này: Phần mềm có các chức năng là chuyển đổi định dạng video ( MOV, MP4, định dạng cho iPhone/ iPad hay Android ...vv..vv ), tải video từ Youtube, quay màn hình laptop và quay bằng camera laptop. Mình nghĩ combo hay nhất mà anh em có thể dùng đó là: Tải video nào đó từ Youtube về, và trích ra file mp3 để nghe trong trường hợp anh em không thể tải bài hát đó từ các kênh Zing hay Nhaccuatui. Giao diện rất đơn giản và trực quan, "dễ chơi dễ trúng thưởng". Về tính năng thì nó làm đủ các nhu cầu cơ bản của một app hỗ trợ xử lý, thực thi nhanh và không quá phức tạp. 1.JPG

Giao diện chính của chương trình, ở trên là các nút cho các chức năng chính của phần mềm. Khá đơn giản, tuy chưa phải là đẹp.
Khi nhập video vào sẽ hiện ra bảng hỏi muốn chọn chuyển qua định dạng nào. App hỗ trợ nhiều định dạng, và mỗi định dạng có chọn chất lượng Low hay High. Tuỳ vào nhu cầu sử dụng: Low cho thời gian xử lý nhanh và không tốn nhiều dung lượng, tài nguyên, tuy nhiên chất lượng hình ảnh không cao, và ngược lại. 3.JPG

Hỗ trợ tải video từ Youtube khá đơn giản, chỉ cần dán link video vào là xong. Chúng ta được quyền lựa chọn các định dạng và chất lượng, không như những dịch vụ khác mặc định chỉ có 2 3 lựa chọn. Thời gian tải nhanh hay chậm phụ thuộc vào đường truyền mạng nhà các bạn.

4.JPG Ngoài ra còn chức năng quay màn hình, phù hợp cho những bạn Streamer thích quay lại mình chơi game hay làm việc..vv..vv. Khi chạy không tốn nhiều tài nguyên nên máy cấu hình yếu không lo lắng quá về vấn đề này.
Nhìn chung đây là ứng dụng khá ngon cho anh em nào hay làm việc với video, một công cụ nhỏ nhưng khá ổn, và đặt biệt đang free. Anh em nhớ comment vào topic này để mình chọn ra 20 bạn may mắn và tải bản sử dụng đầy đủ chức năng trong link mình đính kèm bên trên bài viết nhé.

KẾT QUẢ:

Kết quả bốc thăm tặng key Video Converter Pro, chúc mừng anh em của các comment sau : 65, 76, 84, 123, 156, 256, 425, 507, 508, 556, 577, 665, 727, 754, 758, 797, 874, 957, 1034, 1070 :D

Video Bốc thăm 20 bạn may mắn nhận key
1.087 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

glees.shin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng cái mình đang cần
@glees.shin cho minh 1 key cho windows 10 pro
sikiemrong
ĐẠI BÀNG
7 năm
khá hay 😁
longdevilo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình xin 1 key cho Windows
H.T.
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang kiếm 1 phần mềm nào speed-up videos nhưng ko bị bể âm như trên youtube. Bác có ko? Mình dùng Corel VideoStudio pro nhưng bị bể âm.
@H.T.
Ý bác là muốn tăng tốc độ hình mà âm thanh vẫn còn nghe dc chứ gì ? Có thể dùng: adobe premiere bản mới nhất thì càng tốt. khi tăng tốc độ thì nhớ chỉnh thêm vài thông số là ok. Mình đã từng tăng tốc độ audio để quay clip cho mượt. Hy vọng với yêu cầu của bác thì ok 😃
@H.T. Làm video riêng và audio riêng thôi bác 😃
@H.T. kmplayer
Hay quá! Mình thử xem có đc key windows hay mac nào ko
mong là mình may mắn
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực sự với windows thì app như này rất nhiều, nhưng bên Mac thì toàn phải bản quyền cũng khó khắn, mong là mình may mắn
herohn1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đăng ký nhé! Hy vọng sẽ may mắn. Thanks bác !
Ngon quá rồi
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quay màn hình laptop bằng điện thoại đc mà :v
Mình đăng ký nhé! Hy vọng sẽ may mắn. Thanks bác !
thanks!
mà thấy nó ghi cài lại máy thì k xài được nữa thì cũng oải
matrix8145
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon đấy 😃
H.T.
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình xin 1 key nhé. Thank bạn.
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay. Có cái này thì tha hồ xem video streamer qua ipad. Xin 1 suất may mắn 😃
yehyeh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lót dép hóng. Mình xài Mac nha
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
Không biết có app nào chỉ tách âm thanh từ video mà không phải encode lại âm thanh không.
@schalke04 keepvid pro
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
7 năm
@schalke04 Bạn chạy mkvtoolnix nhé. Soft chuyên của anh em xly video
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
@mrtran1201 Thank bạn
quantn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@schalke04 Bạn có thể dùng MKVTool hay tsMuxer , chạy trên Win , miễn phí.
Cho mình xin 1 key Win 10 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019