[Video] Cụp cái ống xả ngu ngốc của Winner X xuống đường chỉ với 60 ngàn

MinhTriND
22/8/2020 9:39Phản hồi: 429
[Video] Cụp cái ống xả ngu ngốc của Winner X xuống đường chỉ với 60 ngàn
Có lẽ chẳng cần phải nói quá nhiều về thiết kế không thể chấp nhận được của ống xả Winner X khi nó phả thẳng hơi vào mặt của những người di chuyển hoặc dừng xe phía sau. Winner X 2020 ra mắt và chỉ nâng cấp tem, không nghe Honda nói gì về việc tinh chỉnh nên mình lên mạng, tìm giải pháp và ra được một cách tuy rẻ nhưng lại hữu ích. Tốn 60 ngàn để anh em lên mạng tìm mua một cái chụp ống xả Winner X, sau đó về và làm theo như video bên dưới là thành công, dễ lắm.

Đầu tiên là tháo cái chụp pô ra, có 2 con ốc 6mm nên cần đến một tool để tháo

Tháo ra rồi thì đưa cái co đã mua vô, khá vừa vặn. Sau đó siết ốc lại, không cần chặt quá đâu, đủ để tạo độ bám là được

Sau khi đã thấy mọi thứ chắc chắn rồi thì ráp lại các chụp, vậy là xong.

Nếu không để ý, bạn sẽ không thấy thay đổi gì, hoàn toàn không ảnh hưởng đến tính thẩm mỹ của xe. Vậy là vấn đề được giải quyết. Mong anh em đi Winner X cũng nên lắp cái này.

429 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất ghét con này, thằng thiết kế chắc chưa bao giờ đi xe máy
@hieu282828 Không, mình chưa bao giờ xem quảng cáo xe này.
@O.R.A.N.G.E Nhưng khi bạn đang đi bình thường trên đường, có thằng vượt qua và phụt vào mặt bạn thì ... nó khác lắm.
@trinhhongha90 chuẩn đồng ý với bác, mình bị ống xả con Winner này phụt vào mắt ít nhất 5 lần, không hiểu sao đến giờ nó vẫn còn được lưu hành mà k có bất kỳ chỉnh sửa nào. Lần nào dừng đèn cũng phải né nó ra, quá sợ hãi
bây giờ thay đổi rồi bác ơi, ống pô đã cụp xuống, xinhan cũng được làm gọn vào trong ko thò ra nữa, bản 2022 đây này
Ngon rồi. Có link order lun thì tốt cho ai dùng winner. Sao Honda ko làm cho nó cong xuống dc nhỉ
Congcu
CAO CẤP
4 năm
@The Vi Er Nhưng tốc độ lại tăng lên khi lỗ nhỏ lại. Mình cũng gặp mấy con phọt vào mặt tức vl ra.
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@trungmum Chắc phải đợi đến khi công an triệu tập đại diện honda để phản ánh "án mạng vì chạy xe xả pô vào mặt người đi sau" thì honda mới "luôn luôn lắng nghe"
The Vi Er
TÍCH CỰC
4 năm
@Congcu Thời 2008 mới ức chế.
Mốt thời thượng pô đút đít.
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
mod làm cái event tặng 100 ống xả cho các bạn winner nhỉ 😆
aiglove
CAO CẤP
4 năm
@angel2706 bác có winner hả 😁
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
@aiglove mình mấy lần bị xịt khói vào mặt! sơ sẩy cái là né ko kịp luôn! :D
@angel2706 rồi tới ngã tư thấy anh winner nào phụt ổng xả thì nhẹ nhàng tiến lại và tặng 1 cái tình cảm hả bác?
aiglove
CAO CẤP
4 năm
@hieu282828 Tặng cho cái sh 😁
tuyệt vời, lịch sự lên nào anh em, Honda đã không làm được thì anh em tự làm đi
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hâm Đơ Xin hình minh hoạ nhé .kkk
Congcu
CAO CẤP
4 năm
@cuhiep Thay tem là OK rồi 😆
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Wheelsman Có thằng nào rãnh như bác đi chụp hình pô xe không.
Thấy biến thái vl.
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hâm Đơ cho xin cái hình lấy nón bổ thằng L ấy .chứ rảnh mà đi chụp hình bô xe .kaka
Mấy bác đi moto nên ý thức như thế này, chứ đi đứng chờ đèn đỏ mà đứng sau là y rằng phi thẳng vào mặt
@kirasam Ơ thế máy đang nổ rồi, chưa chạy đứng chờ cứ nẹt bô ầm ầm làm, chưa đi mà!
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanganh2710 Dân gì thì dân, phương tây những sp bán ra phát hiện lỗi thiết kế như xe hơi họ triệu hồi để sửa ngay. Mình đây sp lỗi đầy, như lỗi túi khí siêu bền có bjo thấy toy phải triệu hồi gì đâu vì họ ko sợ.
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Đơn giản là chạy xe thẳng tới, cho cái bánh xe tông thẳng vào cái bô xả xe.

Mình toàn làm thế, chạy AB gặp xe nào xả vào mặt là cứ đâm thẳng bánh xe vào cái đuôi xả bô xe. Cho nó bịt mợ cái khí lại. Cũng chưa thấy thằng nào dám cự cãi, chắc tại thấy mình bự con quá.
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Hơi phũ nhưng mà 10 thằng chạy win thì 9 thằng trẻ trâu (cưỡi win ghẻ mà mơ tưởng đang cưỡi ducati) chứ ko phải dân chơi moto chính thống đâu nhé : ))) Gạch đá nhận hết, nhào vô
Gắn "hàng" giả vào nhìn tục thiệt, bữa thấy cha nội nào còn gắn thêm 2 trái bi vào, chạy lủng lủng leng keng như lục lạc đeo chó/mèo
Honda mất dạy
@JerryKist Mình Sirius mua năm 2008 mà ống pô vẫn cụp xuống
@xuhariver ha ha ha
xlive
TÍCH CỰC
4 năm
@duacotmanghe Cho tới lúc nó đổi thay thì thêm miếng che pô bằng miếng nhựa (Airblade, Lead) thời gian nó bể nhựa ra, bà con lại lắp vào miếng inox sắc bén. thế là cái chân mặc váy đẹp xinh của các bạn gái hết sẹo bỏng thì lại thêm sẹo đứt.
@xlive bác nói đúng, nhiều lúc nghĩ người Nhật họ làm tính kỹ, mà có những cái khó hiểu, phải để họ phỏng 1 lần mới tởn .
Giải pháp hay hơn là thay luôn cây pô cho tiếng nó khác và đẹp hơn nhé 😆 tốn tí tiền thôi
@Ngothien123 Bỏ pô đi nổ cho to cho lớn gây sự chú ý
@Ngothien123 Móc pô cho tiếng máy nó lực
nhiều xe côn cũng phả thẳng mặt người khác nữa. nó khá là khó chịu
@quanghuyen0124 Có chiếc nào đâu. Có suzuki sport hay mấy con 2 thì hồi xưa.
@liketheblues Chắc độ pô mới bị vậy, chứ có mỗi con X này thiết kế bô chán
@Trungsao1987 Có mấy chiếc pkl độ pô hình chữ nhật ấy. Nhiều lúc muốn lấy chai nước đổ vào mẹ nó nhìn phát ghét 😃
@JerryKist Kệ nó đi , độ gì thì kệ nó miễn sao đừng phà khói thẳng vào là ok , còn nếu nó cố tình phà khói thẳng vào mặt thì trù cho nó bị xe ăn cho hả dạ !
@nguyennhut0507 Mấy cái pô độ đó đa số toàn chỉa thẳng vào người sau ấy bác. Chứ ko thì cũng chả để ý làm gì. Nhìn là ngứa mắt rồi. Méo hiểu sao nhiều thằng não phẳng vẫn gắn.
Làm đi ace winer, làm bỉ mặt honda đi.
khnhngo197
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn giống xe chở heo
Ai cũng chửi Honda hết trơn. Có mỗi thằng Winner làm tai tiếng ghê. 😃
@xtheskyx Đâu doanh số bạn nhìn ở đâu chỉ mình cái 😃 !!!! Vãi cả nhìn doanh số trong tưởng tượng 😃) !!!
@fr3nzjpl4nt Ôi chết, em kính cẩn nghiêng mình xin lỗi bác.
Show ra có mà đội quần luôn nên... 😔
@xtheskyx Rồi đâu ? Doanh số chỗ nào 😆 !!!! Nên nhớ thị trường ế chung, ko phải thằng Winner này ko !!! Đúng là 😃)) !!! Báo lá cả nó viết bài lấy lệ nên phải kiếm chuyện nói 😃) !!!! Con ex cũng ế cũng giảm giá nhé stu pid 😃) !!!
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xtheskyx hồi tháng 6 thằng em mình mua bản thắng đĩa 38.8 triệu ở Bảo Lộc, giá tốt quá
Andydo611
TÍCH CỰC
4 năm
Cái xe mất dậy nhất hệ mặt trời
mạnh mẽ lên anh em winner, cụp xuống nào 😆
Dream82
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rất ghét ai đi trước mà ống bô phả thẳng khói đằng sau
@Dream82 Rất nhiều ghét như bác nhưng honda có để ý tới đâu , thay team nâng giá éo quan tâm người dùng , mình chưa từng ghét con xe nào như con xe này chỉ vì cái pô
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Dream82 Thì bác né ra thêm một đoạn thôi 😁
@BenGlo Ở mấy thành phố lớn VN thì kẹt xe đường còn không đủ chỗ đứng lấy đâu khoảng cách mà né 😁
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@xtheskyx Chứ không phải tại mọi người đứng chen sát nhau nó mới bị kẹt à 😁
@BenGlo Đứng không sát nhau thì có mà dài tới tỉnh hàng xóm =))
Công nhận pô winner X khá khó chịu. Nếu ai cũng làm như thế này sẽ ổn hơn rất nhiều
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@su béo béo Ý thức thôi bác. Nhiều đại ca còn độ sang pô Winner X nữa mà.
Mình bị dính mấy lần, toàn dừng đèn đỏ và mấy anh đi Winner én én đằng trước. Đâm ra lại ghét cái xe này ngang mấy ông độ pô
@WXYZ mấy lần là 1 chiếc hay nhiều chiếc winner X khác nhau hả bạn ? Nói rõ hơn nhé, không có mấy thằng thiểu năng kêu 1 chiếc đi gặp 1000 người =]] !!!!
Có loại nào cho con Ducati 848 không mod, xuống hầm gửi xe bị chửi smluvj
Đi sau con xe này bực mình vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019