Video đánh giá sức mạnh siêu phẩm ZIDOO X9S - Flagship Android TV Box hàng đầu thế giới

hieuhien.vn
25/10/2016 10:34Phản hồi: 8
Video đánh giá sức mạnh siêu phẩm ZIDOO X9S - Flagship Android TV Box hàng đầu thế giới
Ra mắt thị trường vào quý IV năm 2016, ZIDOO X9S nhanh chóng trở thành sản phẩm Android Box "hot" nhất thị trường được giới công nghệ trên khắp thế giới chào đón. Với thiết kế vỏ bằng hợp kim nhôm cao cấp, phủ lớp sơn màu xám bóng, không cầu kỳ những vẫn toát lên được nét tinh tế và vô cùng sang trọng. Khi cầm trên tay siêu phẩm này, bạn thấy mát lạnh của hợp kim nhôm và cảm giác rất chắc tay, đồng thời sẽ rất sang trọng và quý phái khi đặt ZIDOO X9S bên cạnh chiếc TV trong phòng khách nhà bạn.

Siêu phẩm ZIDOO X9S

Các cổng kết nối của ZIDOO X9S được thiết kế rất đầy đủ, bảo gồm 1 cổng USB 3.0, 2 cổng USB 2.0, 1 cổng HDMI IN, 1 cổng HDMI OUT, 1 cổng AV, 1 cổng âm thanh quang SDPIF, 1 cổng mạng LAN RJ45 tốc độ 1.000M, 1 cổng nguồn DC 12V/3A, 1 khe gắn thẻ nhớ microSD hỗ trợ tới 32GB.

Mặt bên phải ZIDOO X9S

Mặt sau ZIDOO X9S

2 ăng-ten thu sóng WIFI gắn rời 2 bên cho khả năng bắt sóng WIFI cực tốt trên ZIDOO X9S, theo kết quả kiểm tra thực tế và ý kiến đánh giá của người dùng thì X9S hiện là một trong những dòng sản phẩm có khả năng thu sóng Wifi tốt nhất (hỗ trợ chuẩn Wifi AC mới nhất hiện nay, có thể hoạt động trên cả 2 băng tần 2.4GHz và 5.0GHz).

Phần bên cạnh được thiết kế các khe tản nhiệt kết hợp với các lỗ tản nhiệt ở mặt đáy và vỏ hợp kim nhôm cao cấp giúp ZIDOO X9S dù chạy ở hiệu năng rất cao nhưng không hề bị nóng sau thời gian sử dụng dài, không giống như ở 1 số dòng sản phẩm khác có vỏ nhôm tuy nhiên tản nhiệt rất kém.

Mặt bên trái ZIDOO X9S

Về cấu tạo bo mạch, ZIDOO X9S được trang bị con chip CPU mới nhất của hãng Realtek là RTD1295 ARM Cortext A53, đây là dòng chip cho sức mạnh xử lý rất tốt về online lẫn offline trên nền hệ điều hành Android 6.0 (ngoài ra còn được tích hợp thêm hệ điều hành OpenWRT dành cho 1 số người dùng).

Card đồ họa GPU ARM T830 MP3 thế hệ mới cho chất lượng hình ảnh đẹp hơn so với các thế hệ trước đây, điều này sẽ được thể hiện rõ hơn khi bạn xem những thước phim 4K, 3D, Bluray (HDR, 10 bit HEVC/H265...) trên một chiếc TV 4K có độ phân giải cao. Chất lượng hiển thị hình ảnh trên ZIDOO X9S có thể sánh ngang với các dòng Flagship hiện nay và nếu bạn để ý kỹ sẽ thấy nó có nhiều nét nổi trội hơn, điều này còn tùy theo cảm quan của từng người dùng. Đồng thời X9S cũng hỗ trợ những chuẩn âm thanh mới nhất hiện nay như HD Audio (7.1), DTS, Dolby, True HD...mang đến cho bạn những trải nghiệm tốt nhất về âm thanh lẫn hình ảnh.

Bộ nhớ trong ROM 16GB eMMC và bộ nhớ RAM 2GB DDR3 cho phép bạn có thể cài đặt ứng dụng thoải mái và xử lý tốt những ứng dụng yêu cầu cấu hình cao.

Quảng cáo

Mặt trước ZIDOO X9S

=> ZIDOO X9S xứng đáng được tôn vinh là 1 trong những sản phẩm Android TV Box mạnh nhất hiện nay.
Sau đây mời các bạn xem qua một số video đánh giá chi tiết siêu phẩm ZIDOO X9S.

Video mở hộp ZIDOO X9S:

Video test hình ảnh 4K trên ZIDOO X9S:

Video so sánh hình ảnh 4K trên ZIDOO X9S và Himedia Q10 PRO:

Quảng cáo

Video xem truyền hình HD online miễn phí trên ZIDOO X9S:

Video trải nghiệm ZDMC (phiên bản KODI dành riêng cho sản phẩm ZIDOO) trên X9S:

Video chơi game trên ZIDOO X9S:

Đua xe Asphalt 8

Trải nghiệm kho game tuổi thơ

Video so sánh cấu tạo bên ngoài giữa ZIDOO X9S và Himedia Q10 PRO:

Một số video đánh giá từ các chuyên gia trên thế giới:

8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào cần x9s chính hãng giá tốt thì inbox mình nha
mdungsg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn hieuhien.vn xem báo hãng fix giúp cái vụ youtube nhé, chạy giật và vấp quá không được mượt ( đã lên fw 1.2.4 rồi nhé)
@mdungsg Bác kiểm tra lại mạng thử, hiện tại bên em đang dùng bản 1.2.4 thì Youtube vẫn chạy mượt bình thường không có vấn đề gì hết, cũng chưa có khách hàng nào gặp vấn đề này giống bác ạ. Nếu cần em có thể quay 1 video demo Youtube trên X9S cho bác thấy. Tuy nhiên vấn đề này em sẽ kiểm tra kỹ lại ạ.
mdungsg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hieuhien.vn Mạng nhà mình ok mà, xem bobatv thì bình thường, với lại nhà dùng 2 box, cùng mạng cùng vị trí để box nhưng box kia không bị bạn ơi
mdungsg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao không thấy hieuhien phản hồi gid thế nhỉ
Bạn có thể xem bên này nhé, mấy comment đầu tiên họ đề cập đến vấn đề youtube lag đấy nhé:
http://forum.zidoo.tv/index.php?threads/new-firmware-v1-2-3-for-zidoo-x9s-release.2753/#post-13465
mitommoc
TÍCH CỰC
7 năm
Bác bào rành cho mình hỏi? Thấy anh em dùng em Zidoo X9S có ng nhận xét là em này xuất âm thanh khá tệ khi xem phim vs nghe nhạc không biết có đúng ko? Bác ấy đang dùng song song Xiaomi Mibox 4K 2016 với em Zidoo X9S này.😔
mình đang định làm 1 em X9S, các bác đã dùng rồi phân tích giúp hay dở của sản phẩm này nhé, cảm ơn các bác
@hoadaorung24 Qua bên em trải nghiệm thử xem có hợp ý bác không 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019