[Video] Điện thoại Lumia chạy Windows 95 sẽ ra sao?
Duy Luân
2 năm trướcBình luận: 26Lượt xem: 45.326
[Video] Điện thoại Lumia chạy Windows 95 sẽ ra sao?
Đây là một đoạn video ý tưởng vui được các designer làm lại và đăng lên YouTube. Khi mà những chiếc điện thoại Windows Phone chuyển sang chạy Windows 95 Mobile với giao diện xám xám, đổ bóng siêu nhiều, có các icon vỡ vỡ theo kiểu 8-bit nhưng lại được "tối ưu cho di động" thì trông cũng thú vị lắm. Thật tiếc vì Windows Phone / Windows Mobile giờ đã không còn được Microsoft phát triển một cách tích cực, mình thích mấy em điện thoại Windows lắm vì rất khác biệt, chạy nhẹ nhành, nhanh chóng mà vẫn đảm bảo dễ sử dụng.

Nguồn: YouTube
26 Bình luận
LEGEND NEVER DIE!
Nhìn hay hay, hôm nào ad làm bài hướng dẫn cài đi, để về cài thử trên con lumina 525
@TonyNgo0805 "Đây là một đoạn video ý tưởng vui được các designer làm lại và đăng lên YouTube."
@TonyNgo0805 nên đọc nhiều hơn =))
@TonyNgo0805 đến đọc còn ko chịu đọc thì liệu có chịu đọc hướng dẫn cài ko ba? 😁
Viết có nhiêu đó dòng mà cũng sai lỗi được. quỳ
@leanhtanuit Sai chỗ nào thế thánh?
@tuansiro "chạy nhẹ nhành"
Mod Luân dạo này chính tả đi xuống quá!
@anhcong_sos Oh thank bác. Đọc nhanh nên k để ý đoạn đó 😆
Nhưng cũng may e k phải ng hay đi soi lỗi chính tả hêh.
@leanhtanuit mình sai đều bạn quỳ đi 😆
(mình thích mấy em điện thoại Windows lắm vì rất khác biệt, chạy nhẹ nhành, nhanh chóng mà vẫn đảm bảo dễ sử dụng)
Mình cũng thích đọc bài tinhte nữa nó cũng rất khác biệt 😁
Lumia mặc dù chết từ 8 đời rồi nhưng sức sống của nó trên tinhte là bất diệt bởi vì bị đào mộ hoài 😁
MS ko còn tích cực nhưng đã có mấy hackers, Win10M vẫn ngon, có PAWA, giờ còn chạy Dual Boot được nữa
@long_pn ngon qué gì, chạy thì không ổn định, các app cơ bản vẫn thiếu, giữ làm kỉ niệm thì ngon chứ để dùng thì đại đa số người dùng là không
@Thang_legend không ai cài Windows lên điện thoại để dùng bạn à, đấy là điều ai cũng hiểu, cớ sao gắt thế 😃
Cái boot menu phong cách Windows 7 nhìn ngộ ghê.
@Ngô Tùng Dương không phải nói cái dual boot, bản thân cái Win10 mobile đã thế rồi
mình đang xài 640xl này. còn con 520 để ở nhà và 928 vỡ màn hình 😔 vẫn xài nghe nhạc vì bộ nhớ trong 32g có dolby atmos
legend never die
WP thật sự quá chán, thâu tóm Nokia xong thì e nó cũng kết thúc sứ mệnh :oops:
Đừng đào mộ em nó lên nữa
Thiếu cái màn hình xanh nữa.:eek:
Đẳng cấp is forever
Nhớ em lumia 825 quá.
Như cái máy tính em bé nhỉ. Thích em bé
Giờ có mấy con lu dùng vẫn thấy thích

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019