[Video] Đưa iMovie lên iPhone 3GS/iPod Touch chạy iOS4

niky
29/6/2010 7:10Phản hồi: 22
Ứng dụng chỉnh sửa video iMovie sau khi được giới thiệu cùng lúc với iPhone 4 thì nó đã được xem như là một phần mềm độc quyền của thế hệ iPhone mới, ít nhất là trong thời điểm hiện tại. Việc không phát hành nó cho các thế hệ iPhone cũ được Apple giải thích với lý do là các hệ máy đó không đủ cấu hình phần cứng. Tuy nhiên, với các lập trình viên của trang Redmond Pie thì khác, iMovie vẫn có thể hoạt động trên iPhone 3GS chạy iOS4 sau khi họ thực hiện jailbreak. Xin mời xem qua video sau:

* Cập nhật: Hiện nay hướng dẫn chi tiết của Redmond Pie đã được gỡ bỏ, tuy nhiên nếu bạn quan tâm có thể tham khảo cách làm cùng các tài liệu do chính các lập trình viên của Redmond Pie cung cấp tại link nguồn.

Nguồn: Redmond Pie
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dtt3003
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng là các hacker ngày càng pro hơn rất nhìu từ chuyện chạy android cho đến h là phần mềm "độc Quyền" of Ip 4 :bounce:
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Lại thêm một sự việc "láo toét" nữa của trái táo....thối
Đến giờ uống thuốc rồi đó bạn ơi.💣
You speak like an idiot !
Xuất hiện 1 đứa ăn ở không làm chuyện hôi thúi , ko hiểu đầu óc của nó chứa cái gì chắc toàn tà hủ nên mới mở mồm ra nói như thế này nhỉ . Lặn đi cho đẹp trời .
cái này họ hay gọi là trốc tôm cho lịch sự :wavespin:
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Chạy cũng mượt mà qua chứ.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Về quê chỉ ol bằng iPad được, mà video đưa lên không phải html5 thì phải, chẳng xem được, đôi khi bực mình vì ko có flash
sao máy này của bác lại có cydia nhỉ........ bác nào biết ko ạk
umumti
CAO CẤP
14 năm
Apple không phát hành cho các bản cũ chỉ vì cho rằng nó chạy không nổi, nhưng thực tế lại khác, Apple này kỳ thật, chắc muốn mọi người phải mua IP4 thôi chắc!
lại thêm 1 chú ko thông minh mà phát biểu linh tinh

---------- Post added at 06:49 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

thì JB là có chứ sao hở bác :?
iOS 4 trên 3Gs đến giờ vẫn chưa JailBreak đc.
Tuần thấp chạy bản custom có nhúng sẵn cydia. Chuyện nhỏ như con thỏ
điều kiện nhiều thế...;).Đang nói vấn đề FW gốc kìa.Nếu rành iphone rồi ko ai chơi custom đâu
Apple làm gì cũng có lý của họ. Mình thích làm gì thì cũng có lý của mình thui 😁 JB thoải mái!
Táo hay chơi nói quá lố ... quá
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác này xài toàn đồ apple thôi. Chắc là ifan rồi😁
Apple cũng nói rõ rồi : Thực sự thì chỉ có Iphone 4 mới đủ cấu hình thì mới chạy mượt mà Imovie .3Gs,3G chạy được nhưng chắc ko thể nào "nuột" như IP4 được .SJ làm cái gì cũng phải có lý của nó
Ôi SJ nói j thì ifan cũng xem là đúng. Thử hỏi từ chiếc Iphone đời đầu đến giờ, ko lỗi phần cứng cũng lỗi phần mềm nhưng lúc nào nó cũng hút hàng, ko pit SJ có chơi bùa ngãi j ko:p. Mà công nhận đội ngũ designer của Apple độc thật, nhìn sản phẩm nào cũng yummy ngon mê li:inlove:
cái tood JB ............ đâu ra mà thom thế nhỉ ^^
lauxanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
chạy thì chạy đc nhưng nó chưa xuất đc HD 720 kìa
chắc ý của công ty app là vì lo sợ cho điện thoại của bạn thôi
chạy thì vần chạy đựoc nhưng nó sẽ không hoạt động tốt trên iphone thế hệ trước
có thể dẫn đến tình trạng làm đơ máy hoặc hỏng cấu hình trong thì sao!
người ta cũng có ý cả rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019