TIKI Freeship June

[Video] Dùng AirPods Pro làm microphone trên ứng dụng FiLMiC Pro
Mikeknowsme
10 thángBình luận: 43
[Video] Dùng AirPods Pro làm microphone trên ứng dụng FiLMiC Pro
Nếu bạn muốn quay video trên iPhone và dùng AirPods hoặc AirPods Pro để làm mic thì trên ứng dụng FiLMiC Pro có tính năng cho phép chúng ta chọn option microphone là tai nghe bluetooth đang kết nối. Đặc biệt là khi ứng dụng camera mặc định của iPhone không có option cho chúng ta chọn mic ngoài.

Tính năng này sẽ lợi hơn khi bạn quay video trong trường hợp đứng ở quá xa so với mic trên iPhone để đủ thu giọng nói của bạn hoặc khi ở một môi trường quá ồn

Tuy nhiên theo mình cảm nhận thì âm thanh sau khi thu qua AirPods Pro không được chất lượng cho lắm tuy chúng ta có thể nói rõ cho người xem video nghe dù ở khoảng cách nào đi nữa. Mình nghĩ rằng AirPods Pro lúc đó vừa xử lý tạp âm của môi trường vừa thu voice của chúng ta nên mới như thế.

Như vậy nếu như bạn đứng ở khoảng cách cố định 1 mét so với iPhone thì có thể dùng luôn mic của iPhone để nói.

Trong giao diện FiLMiC Pro, bạn chọn vào phần Settings, gạt mở Bluetooth Microphone lên và nó sẽ tự kết nối với tai nghe Bluetooth mà bạn đang pair với iPhone miễn là nó có mic trên tai nghe - AirPods và AirPods Pro là option tốt nhất để bạn sử dụng ở hiện tại.

FiLMiC Pro cũng cho phép bạn chủ động chọn microphone đằng trước hay đằng sau của iPhone để chuyển đổi trong tuỳ tình huống sử dụng.
Ngon, sau này cái gì nhanh nhanh có thể tự quay bằng đt dc òi
@MinhTriND Mod xài Android mà
@Mikeknowsme Má 😆
@Mikeknowsme Android cũng có FiLMiC Pro với tính năng này mà mod ơi !
Cảm nhận mic của airpods pro thu âm ko ngon lắm, mình dùng thu âm vs máy mac mà lúc nghe lại âm hơi chán
binhbnt53
ĐẠI BÀNG
10 tháng
tai nghe lọc ồn quá ngon nhưng chất âm thì quá tệ, nghe như bị nghẹt mũi kinh niên, dùng chữa cháy thì ok
Đợi Air B sẽ ngon hơn 🍀
Hay đấy
Thu không ngon đâu đã thử
Dùng tạm thôi chứ làm sao chuyên bằng mic xịn đc
hunter47
ĐẠI BÀNG
10 tháng
chất lượng video giảm rõ rệt luôn
Chất lượng kém là do 16 kHz kìa. Mic theo máy nó tận 48 kHz, chứ liên quan gì tới việc chống ồn các kiểu đâu, dùng cái tai nghe khác cũng vậy thôi.
@bibinguyen Biết đâu app Filmic chỉ bật được 16kHz cho Airpod pro, còn mấy tai nghe khác thì bật được mức tối đa mà mic trên tai nghe hỗ trợ.
@Ma Vương _ MT Kết nối bluetooth thì FiLMiC chỉ nhận max 16 kHz thôi bác, nhưng không rõ là phần mềm bên FiLMiC làm hay do SDK của iOS chỉ giới hạn tới thế.
@bibinguyen mình xài ứng dụng Movie pro thấy để 48 KHz mà thu cũng có ngon lành gì đâu?
@bibinguyen Thôi hóng ai có airpod pro test thôi. Xem tại tai nghe hay tại app Felmic
Chất lượng âm tệ vl. Như mic của mấy con đen trắng vậy
Tai nghe như tai con nít mà giá trên trời
tầm giá đó sony đá đít
@Bulezone2020 Vậy mà doanh thu vẫn ầm ầm đấy kaka
Nếu vậy thì airpods cũng làm mic đc nhỉ =))
@imkhoaphan Đúng rồi bạn, con nào cũng dùng làm mic được chỉ khác là phải dùng phần mềm bên ngoài, mặc định nó ko cho chuyển qua tai bluetooth để thu âm, nhưng chất lượng thì tệ, mình chỉ dùng khi quay trong nhà xưởng thôi.
Hay quá
apolong
TÍCH CỰC
10 tháng
QÚA NGON
hỗ trợ con bud live nữa thì tuyệt vời
StormIce
ĐẠI BÀNG
10 tháng
hỗ trợ mà chỉ có 16hz nghe chả chán
Ố ồ cái này hay nè, nhưng mình nghỉ tương lai apple cũng sẽ cập nhật tính năng dùng thiết bị bluetooth để ghi âm khi quay phim thôi
@A0kiji cũng mong là vậy, giống vụ dùng màn hình ngoài ngày trước phải xài qua Duet, về sau macOS tích hợp sẵn, dùng mặc định của Apple hỗ trợ bao giờ cũng mướt hơn.
Gin Pham
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Cái này tận 330k lận, có cái nào free ko ae 😆
@Gin Pham Có nhiều người bán app này 50k thôi bác. Kiểu như dùng acc của họ tải về, rồi thoát ra lại vậy đó.
Gin Pham
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@vuatocdoDN à e hiểu rồi, vậy tìm đâu ra người nào mua rồi để mua lại cái nhỉ?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019