Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Dùng thử Firmware 2.3.4 trên Xperia arc

TDNC
22/9/2011 6:25Phản hồi: 79

Hôm qua, Tinh Tế đã có bài giới thiệu Firmware 2.3.4 mới cho các máy [TAG]Xperia arc[/TAG]. Bản 2.3.4 bổ sung chức năng chụp ảnh màn hình, chụp hình Panorama 2D/3D, "Facebook inside Xperia", bàn phím SWIPE và tính năng sao lưu, phục hồi dữ liệu. Máy có thêm một widget mới để xem giờ thế giới, thư mục được làm cho "trong suốt" và hiệu ứng tắt màn hình đã trở lại hiệu ứng cũ là hiệu ứng mờ dần, không sử dụng hiệu ứng tắt kiểu CRT nữa.
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony Ericsson đang hồi sinh........
Sony Ericsson chưa bao giờ chết ....
thyutinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
cá nhân em cảm thấy..có chút thất vọng
ứng dụng thừa vẫn tồn tại nak, nên ram chả giải phóng bao nhiu.
chụp 3D thì phải xem trên TV3D nak
mí cái đồng bộ FB với arc cũng..vô dụng với e vì em chả mí khi vô FB
ảnh chụp vẫn bị nén dung lượng và khi zoom vẫn bị vỡ hình..
có lẽ lại chờ đợi tiếp thui...
Demon8654
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này làm như nta sx cái điện thoại cho mỗi bác xài không á?

- Ứng dụng thừa đó VN không xài, nhưng nươc khác xài nhiều.
- Đã Chụp 3D thì phải coi trên TV 3D chư không thì phải màn hình 3D chứ màn hình thường sao coi bác?
- Bác không xài FB nhưng hàng triệu người xài lận
- Chụp thì chỉnh max độ phân giải, và phải biết cách chụp nữa
SE sx máy bán khắp thế giới , có những ứng dụng mà xài ở VN thì thành stupid nên bác thấy thừa là đúng rồi.
dmufo8469
TÍCH CỰC
13 năm
Riêng cái khoản này em cũng thấy chán (hay tại em chưa biêt cách chỉnh) Nhìn ảnh trên phone rõ đẹp nhung khi room hoặc cho lên pc thi võ hình, xấu hoắc. Tiện thể có bác nào biết cách khắc phục thì chia sẻ cho ace biết với nha.
vs2_db
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình có chút ý kiến với bạn thế này.
thứ 1: nếu bạn không dùng arc thì tốt nhất bạn không nên ném đá hội nghị như thế.
thứ 2: nếu bạn đang dùng arc.bạn thất vọng thế thì bạn mua arc làm j. up fimware lên làm j. tốt nhất là bán lại cho mình.
thêm tính năng chụp 3D vậy là giống Arc S rùi nhỉ.:eek:
cuticuti
TÍCH CỰC
13 năm
có rom mới dùng là ngon rùi mấy bác ơi,nhìu máy bị bỏ rơi nhìn mấy bác mà thèm đấy
Mình cảm thấy cam chụp đẹp hơn , máy thì chạy mượt hơn hẳn!
kyn_krai
TÍCH CỰC
13 năm
Em này chân dài,nhiều tính năng vậy mà mình dùng em ý như em 1202 thần thánh (chỉ để nhắn tin với gấu):twins:
SE cứ chịu khó chăm sóc tốt cho khách hàng thì cũng sẽ lại được đông đảo khách hàng quan tâm như ngày nào thôi. cái bản firmware mới trên Arc và Neo có nhiều cái hay ghê .
hy hy, anh em có arc tha hồ sường nhóe 🆒
:hot: đọc lướt quá cứ tưởng bạn gái cũ của mình - cobebuonduale
Bản ROM mới này đẹp quá.... hy vọng 1 thời gian nữa giá giảm, rước em về nhà
Nhìn em arc đẹp, ghét mỗi cái lưng cong cong, nhìn củ chuối sao sao. lăn tăn chả dám mua.
kyn_krai
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp mà bác,nó cong thì mới có tên là Arc chứ bác :gach:
cái cong cong đó mới đáng đồng tiền và làm nên vẻ đẹp của em nó đấy bác
nhìn là muốn mua rồi
Vẫn kết Sony,quay lại cuộc chơi thui
bạn ơi cho mình hỏi trên 3 phím menu co 2 đèn led vậy khi có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn thì nó co tự nhấp nháy thông báo cho mình biết ko vậy bạn. thank ban nhiu nha.......!
Không, nó chỉ nhấp nháy đèn LED bên cạnh phải của máy thôi.
dowload ve từ hqua nghe ngong tunhf hình rùi tối up cho e noá
latlat
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế này ARC S chẳng có gì khác biệt arc ah`
Chip nhanh hơn. mai cầm tiền qua mua cái cable USB-On-The-Go xem cắm USB có đc ko. nghe nói là bản này update thì cắm sẽ chạy.

bản 2.3.3 thì cắm USB báo "Not supported"
Bạn biết cái cáp đó bán ở đâu ko?
phantnang
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc chắn là OK rồi, lúc trước mình sài N8 nên còn sợi cáp USB OTG này (cái này tự làm cũng dễ lắm, trên forum có rồi). Mình dùng Neo đã thử OK với USB mouse và USB keyboard, thử với gamepad ps3 thì báo lỗi điện năng tiêu thụ.😢😢 chắc phải kiếm thêm cái Live Dock hoặc cái Hub USB có nguồn bổ xung để làm 1 cái mini PC thôi.:running::running::running:
+ 1 điều thất vọng là USB OTG của SE chưa hổ trợ nhận USB mass storage và USB drive như Nokia hay Android của SamSung. Mình cắm thử thì nó vẫn báo nhận nhưng tìm khắp hết mà chẵng thấy cái ổ đĩa nào thêm hết (đã thử bằng nhiều trình quản lý file).:timebomb::timebomb::timebomb:
+ 1 điều đáng tiếc nữa là nó không hổ trợ chế độ xem ảnh mô phỏng 3D trên màn hình 2D như máy ảnh KTS của Sony. Chức năng này khi xem file ảnh 3D sweep panorama của Sony (dạng .mpo) nếu nghiêng máy qua lại ta sẽ xem được ảnh ở nhiều góc độ khi chụp nhờ khả của cảm biến chuyển động (giống khi xem 3D Gallery của Android).:banghead:

p/s: Bản 2.3.3 nếu cắm USB OTG vô thì không báo gì hết vì Rom của nó chỉ có chế độ Client USB mà!
100K ở 384 Cầu Giấy - HN. Giá này hơi chát nhưng mà cable này ít bán đành chấp nhận.

vẫn chỗ này sợi cable USB => MicroUSB nó chém của mình 100K thì đủ biết là chát đến ntn rồi.
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã up lên 2.3.4. Chỉ hơi tiệc cái hiệu ứng tắt máy. Còn lại tất cả không có gì phải phàn nàn. Máy vẫn chạy nhanh mượt.
màn hình của nó khi hiện thị màu đen thì có hơi ám ám màu xanh, nhìn hay hay nhỉ 😁
tiếc cái tắt màn hình ghie lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019