Video "được thích nhất" trên YouTube là Despacito với hơn 44 triệu lượt like

vn_ninja
30/5/2021 13:15Phản hồi: 52
Video "được thích nhất" trên YouTube là Despacito với hơn 44 triệu lượt like
Muốn nấu một món gì đó lần đầu? Xem YouTube. Muốn xem những chia sẻ về công nghệ ở Việt Nam, lên kênh YouTube Tinh tế. Muốn xem MV ca nhạc mới, lên YouTube… Thật sự rất khó để nhớ về thời kỳ Tiền-YouTube là như thế nào? YouTube ra mắt chính thức vào năm 2005, và đến tháng cuối năm đó đã có hơn 2 triệu lượt xem mỗi ngày. Qua năm 2006, lượt xem tăng nhanh chóng đến hơn 25 triệu lượt mỗi ngày. Tuy nhiên đến năm 2021 thì những con số kia chỉ còn là “số lẻ”, với lượng người xem trung bình hàng ngày là 1 tỉ người.

Có một số video đạt được lượt truy cập nhiều hơn hẳn những video khác, đặc biệt là một video ca nhạc. Video này cũng là video “được thích nhất” trên YouTube và cũng nằm trong top những video “được xem nhiều nhất” mọi thời đại. Đó là Despacito, bản hit năm 2017 của Luis Fonsi kết hợp với Daddy Yankee, hiện có hơn 44 triệu lượt like (tính đến tháng 5 năm 2021) và hơn 7 tỉ lượt xem (đứng thứ 2 trong danh sách những video có lượt xem nhiều nhất, sau Baby Shark Dance). Và nó đã ở vị trí đứng đầu trong hơn 900 ngày.

Phiên bản sau đó của Justin Bieber “chỉ” đạt 186 ngàn lượt like và 13,8 triệu lượt xem, quá nhỏ bé so với phiên bản gốc.

Theo: HowStuffWorks
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chickennho
ĐẠI BÀNG
3 năm
mấy tỉ lượt xem mà chỉ có 44 triệu lượt like thôi thì ít nhỉ
khanh2301
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chickennho 1 account chỉ like được 1 lần nhưng xem được vô số lần mà 😆 chứ 7 tỷ like là cả thế giới vào like 😂
@chickennho Hihi. Mấy ông kia nói rùi mình ko nói nữa. Cái này có thể nghĩ là 1 người xem khá nhiều lần.
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Bài hát này mình không thích nghe lắm. Clip thì chỉ xem lướt qua một lần. Chẳng hiểu nổi tại sao nhiều người xem đến vậy. Cứ như cái clip Gangnam Style thì có thể hiểu được vì nó hài hước và vui nhộn, nhạc cũng dễ nghe.
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@hipppo Bạn thấy Gangnam Style hài hước và vui nhộn, nhạc cũng dễ nghe thì người khác thấy Despacito hài hước và vui nhộn, nhạc cũng dễ nghe 😆) Như mình, thì mình ko nghe dc Gangnam Style, xem video cho vui 1 lần, chứ ko nghe lại bao giờ, vì ko hợp tai.
Demah
CAO CẤP
3 năm
@hipppo Giải thích được lý do thích Gangnam style mà không hiểu bài này tại sao lại được thích 🤣
@渡辺稲荷 Gangnam style nổi tiếng vì điệu nhảy ngựa chứ k phải vì nhạc. Thỉnh thoảng đi vào mấy quán Mễ mua Taco thấy tụi nó vẫn bật bài này rần rần. Nên nhớ Spanish thông dụng cũng ko kém gì English.
@hipppo Cái này hay mà. Vui nhộn. Nhưng có vài cái hơi nhạy cảm
thungan92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hát ko hiểu gì nhưng nghe vẫn thấy hay 😃
@thungan92 Mình cũng thế. Chả hiểu gì cả
Hóng video bị dislike nhiều nhất.
@hongphuc1992 Ca khi VN góp top
@hongphuc1992 Chắc Youtube Year in review
tranquan94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài này nghe cũng hay nhưng nghe được vài lần là thấy chán rồi , k hiểu nó có gì hot nữa🙄
@tranquan94 Mỗi người như bạn nghe vài lần thì nó thành 7 tỷ là đúng rồi
nhạc latin mặc dù không hiểu lời nhưng giai điệu cực kỳ lôi cuốn, dễ cảm nhận nên rất thích, có 1 chút buồn, 1 chút tâm trạng nhưng lại có thêm 1 chút sôi động, năng lượng nghe là muốn nhún nhảy theo.
@thuanfoto Đấy là chất nhạc của nó rồi. Lôi cuốn kiểu rất khó hiểu. Cứ nhẹ nhàng cuốn hút
Có video nào qua được lượt xem của bản gốc video này chưa nhỉ
dacviet
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangthanh1994 Baby Shark 8.6 tỷ vượt rất xa Despacito 7.3 tỷ.
Thế xem trực tiếp có qua thánh chửi vn ko ta
Cười vô mặt
Cho anh em nào chưa biết cô nàng nóng bỏng trong MV là Zuleyka Rivera, HHHV 2006, body chuẩn khỏe khoắn bốc lửa
https://i.pinimg.com/originals/42/3d/6c/423d6cfb9381e67c097067d18ce3b303.jpg
Lời bài hát này cũng khá củ chuối với văn hoá mình. Còn với samba tango thì rất hay 😆
Video nhiều like nhất của mình có mỗi 334 like 😔, một video hướng dẫn làm mì cay cách đây tròn 1 năm, cũng vào dịp TPHCM giãn cách xã hội làn đầu tiên vào giữa tháng 4.
@hnadov mình vừa tặng bác 1 like (vào cmt trên tinhte) rồi nehs 😁
Thua bài nhạc cho các cháu đại học mầm mon hết :v
@cucai.duong Haha. Thua hết bài con cò bé bé của xuân mai.
video nào bị ghét nhất nhỉ?
@anhtuan1066 What. Có nên tìm hiểu không nhỉ
@lamtien338 Tò mò vậy thôi. Có vấn đề gì không ổn sao bạn?
mình like vì em người mẫu, ở nhà không dám mở clip này trên tv do có con nhỏ và ông bà nội của nó coi, haha
@PhanDat123BL Hihi. Me too
bài này clip đơn, giản, vui vẻ, truyền thống... hay
\
ờ nhạc hay
không qua được do do do
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095